Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Bác chủ ơi, sao em download phần mêm WALAKV cài rồi nhưng nó bắt đăng ký user/pass???
em có làm như bác hướng dẫn chép 2 file data vào C:\....
mong bác giúp em ạ

Bác đánh user và pass bất kỳ vào nhé !

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Xin cảm ơn bác hung_karaoke!
Em cũng chỉnh như bác hướng dẫn. Tình hình là: Các bài play video và tiếng ok nhưng bài thì kéo time được bài thì không.
Tách lời không được bài nào hết!
Các bác có nghĩ là bộ WalaokeProViet3.5.09 Full không hợp cho VOB?
Trước có bài Toi Chua Co Mua Xuan (Dan Nguyen).VOB thì lại ngon nhỉ. Còn bài Lien Khuc Tinh Yeu (Thuy Nga).mkv thì ok hết

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Xin cảm ơn bác hung_karaoke!
Em cũng chỉnh như bác hướng dẫn. Tình hình là: Các bài play video và tiếng ok nhưng bài thì kéo time được bài thì không.
Tách lời không được bài nào hết!
Các bác có nghĩ là bộ WalaokeProViet3.5.09 Full không hợp cho VOB?
Trước có bài Toi Chua Co Mua Xuan (Dan Nguyen).VOB thì lại ngon nhỉ. Còn bài Lien Khuc Tinh Yeu (Thuy Nga).mkv thì ok hết

" Không Có Việc Việc Gì Khó Chỉ Sợ Tiền Không Nhiều "

Có phải bác để cho nó chạy thì nó chạy bình thường còn khi tua thì bị giật đúng ko ?
Bạn lại làm theo mình nhé !
Vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool -> Preferred Splitters -> kéo đến mục VOB chọn LAV Splitter -> Apply & Close -> Exit.

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Cảm ơn bác hung_karaoke!
Khi để nó chạy bình thường thì em thấy chỉ được khoảng 2s là dừng hình.
em vừa chỉnh theo cách của bác là vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool -> Preferred Splitters -> kéo đến mục VOB chọn LAV Splitter -> Apply & Close -> Exit.
Không ăn thua ạ!
Những bài được thì vẫn ok còn những bài không ổn thì lại còn bị sai lệch time giữa hình và tiếng

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chu

Cảm ơn bác hung_karaoke!
em vừa chỉnh theo cách của bác là vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool -> Preferred Splitters -> kéo đến mục VOB chọn LAV Splitter -> Apply & Close -> Exit.
Không ăn thua ạ!
Những bài được thì vẫn ok còn những bài không ổn thì lại còn bị sai lệch time giữa hình và tiếng

Bác thử gửi cho mình bài đó để mình kiểm tra xem sao !

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick

Vâng! Bác test giúp em với thì tốt quá! Em cũng sợ nguồn lấy có vấn đề vì bài ok bài không.
Nguồn do bác manhhahd bên vn-zoom chia sẻ
Download Karaoke cắt từ dvd 9 (chất lượng)
Bác test luôn bài BA NGỌN NẾN LUNG LINH giúp em.
Nếu nguồn ok em cũng mong bác có phần mềm karaoke nào ok của bác sử dụng cho em xin luôn.
Rất mong sự giúp đỡ của bác!

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chu

Cảm ơn bác hung_karaoke!
Không ăn thua ạ!

Bác hãy lấy chính MPC của K-lite mà play các file trên để thử nếu nó OK thì mới lo chỉnh cấu hình cho Wala...chắc do file nguồn lúc rip hoặc encode không được chuẩn rồi!
Xài Win7-x64 thì cài thêm bản K-lite Full vô là có MPC luôn...

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát

Vâng! Bác test giúp em với thì tốt quá! Em cũng sợ nguồn lấy có vấn đề vì bài ok bài không.
Nguồn do bác manhhahd bên vn-zoom chia sẻ
Download Karaoke cắt từ dvd 9 (chất lượng)
Bác test luôn bài BA NGỌN NẾN LUNG LINH giúp em.
Nếu nguồn ok em cũng mong bác có phần mềm karaoke nào ok của bác sử dụng cho em xin luôn.
Rất mong sự giúp đỡ của bác!

Mình đã test thử là do bài đó bị lỗi bạn nhé còn bài Tôi chưa có mùa xuân - Đan nguyên ko bi lỗi nên bạn mới Play dc.

minh7610

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

bác zing cho mình hỏi mấy bài hát mới bây giờ muốn hát đc dạng .mp3 thì mình phải làm thế nào,chẳng có hướng dẫn nào để hát karaoke với .mp3 cả,
vì thực ra tải nhiều quá về cũng có hát đc đâu,mình muốn thix bài nào tự làm bài đó để hát mình rất muốn học hỏi
mong pro nào biết cho mình xin yahoo mình chắc là với sự chỉ giáo của các bạn mình sẽ làm đc
thank to all

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng p

Em rất cảm ơn sự nhiệt tình của bác hung_karaoke!
Em đang cắt từ DVD9 để thử lại. Em cũng nghi ngờ vì bài ok bài không. Do không phải chính tay làm nên chưa chắc chắn.
Có gì em lại nhờ sự giúp đỡ của bác và các anh em.
Chúc bác luôn vui vẻ và gặp nhiều may mắn!

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

bác zing cho mình hỏi mấy bài hát mới bây giờ muốn hát đc dạng .mp3 thì mình phải làm thế nào,chẳng có hướng dẫn nào để hát karaoke với .mp3 cả,
vì thực ra tải nhiều quá về cũng có hát đc đâu,mình muốn thix bài nào tự làm bài đó để hát mình rất muốn học hỏi
mong pro nào biết cho mình xin yahoo mình chắc là với sự chỉ giáo của các bạn mình sẽ làm đc
thank to all
phải có thêm file lời nhạc dạng .xml thì nó mới hiện ra chữ để mà karaoke bác ơi...

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng p

Ồ! cuối cùng đã thành công rồi bác hung_karaoke ạ!
Đúng là do nguồn em down bên vn-zoom lỗi.
Với các thiết đặt trên bản K-Lite_Codec_Pack_970_Full:
Codec Tweak Tool / Preferred splitters / .VOB (Haali)
Tool / Win7DSFilterTweaker / Preferred decoders / ##32bit xxx....xxx## (.MPEG-2 và .MPEG-1 đều là Microsoft)
Còn các thiết đặt khác để như mặc định.
-----------------------------------------------------------------
Em đã thử tách bài trong "Thuy Nga The Best Of Nhu Quynh 4 - Tra Lai Thoi Gian DVD9" bằng InterVideo DVD Copy 5 Platinum Full cho ra chạy trong WalaokeProViet3.5.09 Full ok.
Em cảm ơn các bác đã giúp đỡ!

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Thanks bác chủ, em đã cài được nhưng chỉ tách được lời file MKV thôi, còn file VOB vẫn chưa được bác ạ

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Phần mềm play Kok nào tốt nhất vậy các bác: NT-Karaoke/ TKaraoke/ Vinakaraoke/ Walaoke...
Bác cứ dùng Walaoke Pro 3.5 đi! Em cũng đang dùng. Em chưa hoặc đã test qua các phần mềm khác mà không nhớ chính xác lắm, thấy thằng này nó tiện sử dụng (kéo khung play video sang màn hình 2.........vv.....).
Trong diễn đàn mình có link mediafire còn sống và hướng dẫn full
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/376546-walaoke-pro-3-5-09-phan.html
Có điều khi dùng trên win 7 (x86 hoặc x64) hay bị active khung video. Gọi là lỗi cũng được. Chắc là do đồ "free" hay không biết. hihi! Thôi dùng tạm
Các thiết đặt thì như đoạn trên em bị lỗi do không hiểu dùng K-lite có bác hung_karaoke và bác hayhay hướng dẫn sửa. Giờ thì play ok tất cả các định dạng rồi.

Thinhccbm

Hay quá nhỉ, chẳng có thời gian đọc hết. Hỏi lại bác chủ ở đâu, cho xin địa chỉ, hôm nào qua giao lưu để còn sắm đồ với.

hanzo1001

up lên cho anh em nào cần

Bên trên