Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

Mình dùng WalaKV để chơi KOK nhưng bị hiện tượng là chất lượng hình ảnh xuất lên tivi LCD qua cổng HDMI bị giảm sút đi rõ rệt (răng cưa). Có ai biết tại sao ko?
Đấy là do thiết lập VGA của bạn sai,bạn dùng VGA gì?
Xuất qua HDMI thì thiết lập độ phân giải của LCD là 1920.1080 pixel thì rất đẹp mà ...

congdt8

mình dùng LAPTOP Dell.
Đã làm như hướng dẫn nhưng mỗi lần chạy phần mềm nó toàn báo " Chưa kết nối màn hình thứ 2 "
và màn hình tivi nó hiện như màn máy tính luôn
Mình dùng WIN7

mình dùng LAPTOP Dell.
Đã làm như hướng dẫn nhưng mỗi lần chạy phần mềm nó toàn báo " Chưa kết nối màn hình thứ 2 "
Mình dùng WIN7
Dell gì vậy bạn?
Nếu chạy W7 thì nó không tự động Full Screen như XP đâu,bạn phải kéo nó mới qua LCD...

hung_karaoke

Well-Known Member
mình dùng LAPTOP Dell.
Mình dùng WIN7

Toàn là cao thủ máy tính ,muốn nó xuất Video ra màn hình tivi thì phải thiết lập cho màn hình máy tính và tivi độc lập với nhau (dual view)
2 màn hình phải hiển thị khác nhau nhé !
bác nào chưa làm dc. alo và teamview mình chỉnh cho

congdt8

Toàn là cao thủ máy tính ,muốn nó xuất Video ra màn hình tivi thì phải thiết lập cho màn hình máy tính và tivi độc lập với nhau (dual view)
2 màn hình phải hiển thị khác nhau nhé !
bác nào chưa làm dc. alo và teamview mình chỉnh cho

Vừa SMS cho bác xin cái Yahoo để bác giúp mình ^^

Zing

Active Member
Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Dell Studio 1555 mình xem trên google không có VGA rời nên chắc là không xuất video ra LCD được,mà xuất cả màn hình của máy tính ra LCD ,sau đó clich vào fullscreen mà hát thôi...

:(. Bác chuyên về karaoke mà phán như 1 đứa trẻ vậy.

Bạn làm như sau nhé. Kick chuột phải ra ngoài destop. Chọn "Screen Resolution". Xong kick vào dòng Conect to projector ( Or press.....) . Chọn Extend. thế là ok :-s. Đơn giản như vậy thôi

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

mình dùng LAPTOP Dell.
Mình dùng WIN7

Ấn Windows+P rồi chọn Extend
Cáp nối lên tivi là cáp VGA hay HDMI thì tùy!

Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Ấn Windows+P rồi chọn Extend
Cáp nối lên tivi là cáp VGA hay HDMI thì tùy!
Cái này thì đúng với "Dell Vostro 3460" như của mình (có VGA rời)..Còn với Dell STUDIO 1555 không có VGA rời nên ko biết có như vậy không?

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Cái này thì đúng với "Dell Vostro 3460" như của mình (có VGA rời)..Còn với Dell STUDIO 1555 không có VGA rời nên ko biết có như vậy không?
Nếu ko có thì làm sao bạn ấy cho tín hiệu lên tivi đc hả bạn?

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Nếu ko có thì làm sao bạn ấy cho tín hiệu lên tivi đc hả bạn?
Nó sẽ clone y nguyên cái màn vi tính lên TV chứ không có độc lập như VGA rời nên hơi bất tiện khi muốn chiếu mỗi video để hát...
Tiện nhất là dùng Windows XP...Win Vista trở đi thì nó cũng không Full Screen TV cho mình...

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Nó sẽ clone y nguyên cái màn vi tính lên TV chứ không có độc lập như VGA rời nên hơi bất tiện khi muốn chiếu mỗi video để hát...
Tiện nhất là dùng Windows XP...Win Vista trở đi thì nó cũng không Full Screen TV cho mình...

Mình chỉnh cho bác ý dc. rồi, bác đừng ở đấy mà đoán mò nữa ,win nào cũng full dc. hết

Mình chỉnh cho bác ý dc. rồi, bác đừng ở đấy mà đoán mò nữa ,win nào cũng full dc. hết
Mò mẫm cái gì,vấn đề đó cả thế giới biết mà bạn không biết hả?Vào google mà xem có ai làm được Full Screen TV out với Win7 không?
Mình thử hết cách rồi nên com cho các bạn...Cho địa chỉ để mình vác Lap đến nhờ bạn chỉnh giúp máy tính chạy W7 chỉ hiện mỗi tín hiệu video FullScreen độc lập như XP được không?

hung_karaoke

Well-Known Member

Mò mẫm cái gì,vấn đề đó cả thế giới biết mà bạn không biết hả?Vào google mà xem có ai làm được Full Screen TV out với Win7 không?
Mình thử hết cách rồi nên com cho các bạn...Cho địa chỉ để mình vác Lap đến nhờ bạn chỉnh giúp máy tính chạy W7 chỉ hiện mỗi tín hiệu video FullScreen độc lập như XP được không?

Ok....bác thích full kiểu gì full video hay full hình nền...chơi dc. hết..." đọc kỹ hưỡng dẫn trước khi sử dụng "

Ok....bác thích full kiểu gì full video hay full hình nền...chơi dc. hết..." đọc kỹ hưỡng dẫn trước khi sử dụng "
Full mỗi cái Video của phần mềm phát media từ máy tính và không ảnh hưởng đến màn máy tính,bạn có thấy W XP làm được việc đó còn W7 thì sẽ bị về hình nền khi máy tính Show Desktop..Xp thì không bị như vậy,vẫn phát video FullScreen để hát KOK và dùng máy chém gió mệt nghỉ vẫn không ảnh hưởng đến TV out...
Bạn làm được thì cho xin cái địa chỉ hay số cầm tay cũng được...

hataigiang

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Hiiii, vui quá nhỉ!Cái này gọi là "cao cấp". Mình là ko "cao cấp" như anh ấy nên bạn Hung_karaoke ko cần giúp đâu!

hayhay

Well-Known Member
muốn cho hiển thị full video bên TV độc lập với bên màn hình của laptop là hiển thị các ứng dụng khác thì cứ set display là extended là OK hết, còn khi chọn là "clone" nó nó sẽ hiển thị 2 bên giống nhau...
bác "hứng karaoke" làm đúng rồi đó...còn bác "karaoke hạ cấp" thì như con cóc ngồi đáy giếng mà cứ khua môi múa mỏ

muốn cho hiển thị full video bên TV độc lập với bên màn hình của laptop là hiển thị các ứng dụng khác thì cứ set display là extended là OK hết, còn khi chọn là "clone" nó nó sẽ hiển thị 2 bên giống nhau...
bác "hứng karaoke" làm đúng rồi đó...còn bác "karaoke hạ cấp" thì như con cóc ngồi đáy giếng mà cứ khua môi múa mỏ
Ặc,Bạn nào biến cái Lap Vostro 3460 của tớ hay bất kỳ cái VGA nào mà chạy ở Win 7 cho phép bạn xuất Full Screen TV out như Win XP thì bao nhiêu tiền tớ cũng mất..
Ếch nào ngồi đáy giếng đây...Tớ còn viết thư gửi cả NVIDIA và ATI để thắc mắc cái tính năng Full Screen TV out đó.W7 nó không như XP nữa...
Các bạn nghĩ các bạn tài thế cơ à?
Cho số điện thoại hay địa chỉ để ếch đến xem các cao thủ làm Full video out...extended thì nó chỉ là độc lập và dùng được (phải kéo thả) chứ không tiện dùng như XP...
Win XP thì cứ có video là nó chiếu Full sang màn TV luôn...Không cần kéo thả...
Biết thì thưa thớt,không biết dựa cột mà nghe...

Extended thì bạn vẫn phải kéo thả và click đúp để Full ở màn thứ 2...Ếch viết thư hỏi cả NVIDIA và ATI rồi,từ W7 thì không như XP nữa nên hơi bất tiện...
Còn với win XP thì cứ có video ở máy tính thì màn TV out sẽ tự full luôn (với file Flash thì không chạy ở màn thứ 2 theo cách vậy)...
Các cao thủ làm được cái việc mà không ai làm được sao không cho mình địa chỉ để mình học tập và hậu tạ?

Bên trên