Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

tyfnmax

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

cái WalaKV thì tinh chỉnh đúng nó sẽ tự động hiển thị video ở LCD.

mình lại đang dùng Walaoke nên hơi khác. mình thích walaoke hơn vì nó hổ trợ in playlist rồi bấm bằng remost luôn.

nay mình tinh chỉnh đơn giản một phát ăn luôn, không còn treo linh tinh nữa.
Dùng được Remote Control thì quá chuẩn rồi. Pro phổ biến kiến thức cho anh em đi thôi.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Dùng được Remote Control thì quá chuẩn rồi. Pro phổ biến kiến thức cho anh em đi thôi.

ừ đúng đó...xem thử điều khiển bằng remote thì nó như lào

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

bất cứ cái nào trong đây nếu mua được. ;)

https://www.google.com.vn/search?q=...Q&biw=1024&bih=624&sei=SeQkUaOFLcWciAfDgoHwCQ

mình đang sài cái này, đổi phím / * thành phím Ctrl f12 để đổi track 1,2.

mình mua đồ nhái trung quốc cho rẻ, bàn phím số không thôi thì khoảng 100k.

Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Máy HP 6930P; ATI HD 3400. Học hỏi anh em ở trên này. Zing trang 1, Hay hay trang 7. Cài K-lite codec Pack mới nhất và chỉnh theo hướng dẫn. Lần đầu tiên cũng phải nghịch một lúc ở cái Extend mới được đấy (tự nhiên được) không phải được ngay đâu. Hình như là do chọn Extend khi Connect to a Projector, chứ không phải chọn Extend these display trong cái Multi display lúc đầu. Show Desktop vẫn ok. C
Cho em hỏi thêm là bác dùng phần phát media khác,không phải Wala thì có Full Screen như walaoke không?
Vơi Win XP thì em xem HD hay video FLV ở máy tính thì nó cũng tự Full ở cái LCD..
Sang W7 thì không có chuyện như cấu hình của bác đang chiếu...

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Em xem đi xem lại thì thấy là anh tài thật...Nhưng rất hy vọng anh cho biết cấu hình VGA của anh bởi em dùng Nvidia GT 630 của Lap chạy W764 bít cũng không có chuyện vừa hát trên Lap vừa hát trên LCD đó..Máy bàn cũng W764 và GT 550Ti kết quả cũng vậy... ASUS HD 5450 với W7 thì cũng vậy,không thể có chuyện như XP là vừa hát trên lap và trên LCD đc
Win XP thì trên LCD luôn là video KOK ngay cả máy tính showDesktop...W7 thì ko có...
Em tin là với cái Video đó bác bấm vào show Desktop thì màn TV của bác cũng là Desktop (bác thử mà xem) Em vẫn thấy lạ là cái VGA đó cho phép hát ở cả 2 màn hình mặc dù cài W7
Túm lại cho em xin cái cấu hình VGA để tự check mới chuẩn...

tất cả mọi ng đoc thớt này của bác zing và sự tư vấn của bác hayhay đều làm ddcj như thế hết. chú em ko biết làm cả việc hiện 2 màn hình thì làm sao gọi là cao cáp đc. không biết chú em cho khách hát rồi rồi chọn bài trên máy tính bằng gì mà cứ tự gọi là cao cấp nhất việt nam.
nhiều ng còn dùng cả iphone, đt android điều khiển máy tính chọn bài cơ

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

tất cả mọi ng đoc thớt này của bác zing và sự tư vấn của bác hayhay đều làm ddcj như thế hết. chú em ko biết làm cả việc hiện 2 màn hình thì làm sao gọi là cao cáp đc. không biết chú em cho khách hát rồi rồi chọn bài trên máy tính bằng gì mà cứ tự gọi là cao cấp nhất việt nam.
Em dùng XP thì vẫn như các bác thôi ,ai bảo bác là em không làm được như các bác?
Vấn đề em bị bế tắc là Lap của em chạy W764 và nó không hiện song song như XP mà lại là 2 màn độc lập...
Dùng hết võ công rồi mà không cài được XP cho Lap Dell Vostro 3460 ... Đành chấp nhận dùng nó và chú ý không Show Destop thôi...
Cứ tưởng là chia tay XP được để lên 7 lên 8 nhưng vẫn có những cái chỉ XP mới có...

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

:(. hiz. Bác cãi nhau với bác ý làm gì. E vừa ghé qua cái studio của bác ấy và hơi choáng, Bác ý nổ rằng cao cấp nhất việt nam. Và e thấy cao cấp thật :(

492b792b0614ea7acb1a1c2bb5f8002e_53417861.4060495177467715904121434119138n.jpg

xuanbac2

:(. hiz. Bác cãi nhau với bác ý làm gì. E vừa ghé qua cái studio của bác ấy và hơi choáng, Bác ý nổ rằng cao cấp nhất việt nam. Và e thấy cao cấp thật :(

Công nhận cao cấp thật. (Karaoke cao cấp còn phần mềm cùi bắp)
Đã bảo ô karaokecaocap rồi do ông sài Winap pro nó không phải là phần mềm chuyên dụng ở Winxp thì set Full Video card màn hình thì được. Còn ở Win 7 không set được thì không full video chứ còn gì. Ô thử sài walakv hoặc Walaoke pro (Vào setting tích vào Full video không phải kéo sang TIVI mà tự full).
Còn một khi mà dùng winxp đã set Full video ở card rồi mà dùng Walakv thì sẽ bị 2 video đè lên nhau.

xuanbac2

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Em dùng XP thì vẫn như các bác thôi ,ai bảo bác là em không làm được như các bác?
Vấn đề em bị bế tắc là Lap của em chạy W764 và nó không hiện song song như XP mà lại là 2 màn độc lập...
Dùng hết võ công rồi mà không cài được XP cho Lap Dell Vostro 3460 ... Đành chấp nhận dùng nó và chú ý không Show Destop thôi...
Cứ tưởng là chia tay XP được để lên 7 lên 8 nhưng vẫn có những cái chỉ XP mới có...
Có teamview cho đi vào máy coi thử xem máy như thế nào mà khó khăn vậy. Cài Winxp sao lại ko được, không cài được hay thiếu driver.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Công nhận cao cấp thật. (Karaoke cao cấp còn phần mềm cùi bắp)..Nghe qua kênh Karaoke của namphalai để thấy cái mà hệ thống đó làm được thì mới hiểu cao cấp nhất VN...
Đã bảo ô karaokecaocap rồi do ông sài Winap pro nó không phải là phần mềm chuyên dụng ở Winxp thì set Full Video card màn hình thì được. Còn ở Win 7 không set được thì không full video chứ còn gì. Ô thử sài walakv hoặc Walaoke pro (Vào setting tích vào Full video không phải kéo sang TIVI mà tự full).
Còn một khi mà dùng winxp đã set Full video ở card rồi mà dùng Walakv thì sẽ bị 2 video đè lên nhau.
Dữ liệu của mình cao cấp nên không cần tách lời (audio Stereo 48 khz và 1536 kpbs)
Mình thử qua các kiểu phần mềm rồi và dùng Winnap là tìm kiếm và chọn bài nhanh nhất (mỗi tội nó nạp dữ liệu hơi lâu)
Chuyện Full Screen ở W XP và W 7 thì cả thế giới kêu NVIDIA và ATI ầm ầm...Có thể kiếm ở google là thấy...
Cái chuyện Lap của bác gì đó giống với XP thì chắc là đời mỗi đời VGA đó chưa bị thay đổi thôi...
Hệ thống phần cứng thì rẻ thôi nhưng dữ liệu là 3 năm lục lọi và tìm kiếm đó thưa các bạn..
Hiện tại nó vẫn là vô đối...Dù các bạn có tách đi nữa thì cũng mất dài dài...
Nó làm ra cái này ,các bạn nghe và đánh giá coi :
[video=youtube;J5UCZW6xhvE]http://www.youtube.com/watch?v=J5UCZW6xhvE[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Có teamview cho đi vào máy coi thử xem máy như thế nào mà khó khăn vậy. Cài Winxp sao lại ko được, không cài được hay thiếu driver.
Đút rất nhiều đĩa cài Win Full Sata vào cứ load xong là màn hình xanh...Chỉnh BIOS của Lap thì cũng chỉ thấy AHCI và SATA chứ không có IDE..
Vào trang chủ của Lap và Driver của VGA độc lập cũng không có tên XP mà toàn là 7 và 8...
Team View mình không dùng và đã vỗ hiệu hóa sự điều khiển của máy khác nên rất ngại cài lại...

hataigiang

Active Member

Công nhận bác Zing hay thật!

gtdu1973

Công nhận bác Zing hay thật!

Cái này em thấy lâu rồi. Công nhận studio của bác ấy rất gần gũi với thiên nhiên, ngoài lời ca tiếng nhạc còn có trăng thanh gió mát, chim hót líu lo ngoài cửa sổ :))

hung_karaoke

Well-Known Member

Dữ liệu của mình cao cấp nên không cần tách lời (audio Stereo 48 khz và 1536 kpbs)
Mình thử qua các kiểu phần mềm rồi và dùng Winnap là tìm kiếm và chọn bài nhanh nhất (mỗi tội nó nạp dữ liệu hơi lâu)
Chuyện Full Screen ở W XP và W 7 thì cả thế giới kêu NVIDIA và ATI ầm ầm...Có thể kiếm ở google là thấy...
Cái chuyện Lap của bác gì đó giống với XP thì chắc là đời mỗi đời VGA đó chưa bị thay đổi thôi...
Hệ thống phần cứng thì rẻ thôi nhưng dữ liệu là 3 năm lục lọi và tìm kiếm đó thưa các bạn..

Thế lúc người ta muốn nghe ca sĩ hát thì làm thế nào hả ông cao cấp, việc gì ông bạn phải bỏ đi kênh ca sĩ hát làm gì cho nó mệt người mà chất lượng hình ảnh của ông nó lại bị giảm sút đi trầm trọng cứ để nguyên gốc của của bài hát thì chết ai...

Thế lúc người ta muốn nghe ca sĩ hát thì làm thế nào hả ông cao cấp, việc gì ông bạn phải bỏ đi kênh ca sĩ hát làm gì cho nó mệt người mà chất lượng hình ảnh của ông nó lại bị giảm sút đi trầm trọng cứ để nguyên gốc của của bài hát thì chết ai...
Việc tách lời của các bài hát là không như nhau,dung lượng của file VOB thì rất lớn,cắm file vob vào nhiều đầu hát nó không chạy...
Hình ảnh có bị giảm nhưng âm thanh thì chuẩn về biên độ và cân bằng,dùng thu âm là chính nên làm vậy mất thời gian nhưng được nhiều cái lợi vì dùng phần winnap chọn bài là nhanh số 1..
Tách lời và lồng giọng ca sĩ vào để song ca là công việc rất mất time nhưng vui...
Muốn nghe nhạc thì lossless là lựa chọn tốt nhất..

oldfriend

Moderator
"Hình ảnh có bị giảm nhưng âm thanh thì chuẩn về biên độ và cân bằng"

It made my day =))

vmtruong

Công nhận cao cấp thật. (Karaoke cao cấp còn phần mềm cùi bắp)
Phòng thu âm cao cấp này hok bit hơn được cái phòng karaoke cùi mía ở quê em hok @@ . Làm em cứ tướng ít ra cug có cái j gê gớm lắm :). Bác ấy muốn tạo xì căng đan để nổi tiếng nè. Đang mở chiến dịch SEO hay sao ay :))

vmtruong

Điều khiển máy tính Batto IR Archives

Giá 200k/500k tùy loại.

Em đang dùng cái này. Xài đc hầu hết các remote. Cho nó học lệnh cũng đơn giản lắm... mở phần mềm điều khiển lên (batto/eventghost) nhấn nút trên remote để nhận tín hiệu, gán lệnh (phím tắt/file bat,file exe....).Soft nào mà có phím tắt là đều chơi đc hết. Em xài karaoke4pro và cái IR reciver => giống như đầu Arrirang :D

vmtruong

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Em nói thật nếu bác hok nói là "cao cấp nhất VN" thì chả ai thèm ném đá bác làm j đâu. Bác xài toàn soft free thì đời "ngon" thì đâu ra?em đang xài karaoke4pro (mua bản quyền) cảm thấy hài lòng (mặc dù chơi mấy file mp3xml thỉnh thoảng bị lỗi :( đang nhờ admin bên đó fix)Và không phải bỏ fi 3 năm như bác nhờ vào mấy cái VTS plugin,auto volume,swaptrack... "Vô đối" hay không phải do người khác thừa nhận chứ bác nói vậy có ích gì?Việc để 2 track audio cũng có nguyên nhân của nó...nhiều khi ngta thix nghe ca sỹ hát râm ran còn anh em thì "Dzzô", hay đôi lúc hok nhớ bài đó "vô" như thế nào thì bật lên nghe ca sĩ nó hát 1 đoạn rùi swaptrack lại hát. Thậm chí chỗ em còn phải bỏ nhạc dance nonstop vô để khách "lắc" khi hát hok nổi nữa kìa. Em thấy tội cho bác quá... giống như con cá "Bự" tưởng mình là "vô đối" ở cái sông này... đi ra biển thì chỉ làm mồi cho mấy con cá khác :). Còn data karaoke mà em thèm là của YousingHD, hok thì cũng của VinaKTV,SAP,...

Bên trên