Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

thangdesigner

Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Chào các bác . Em muốn hát karaoke trên máy tính nhưng đọc mãi, làm mãi mà không được . Bác nào rảnh rỗi chỉ bảo nhiệt tình giúp em với.....tết nhất đến nơi rồi !

Máy tính của em đang cài Win 8 . Em cài Walakv và Walaoke đều không được . ---> Bác nào chỉ giúp em cài đặt nó với....!

Mong các bác giúp đỡ em nhiệt tình vụ karaoke này với . Em đang dùng case PC main gigabyte Z77X-UD3H , Sound card creative blaster audigy RX , đường hình em đang xuất ra tivi Led Samsung , đường tiếng em xuất từ card sounds xuống con receiver cổ Sony TA-V777ES để nghe nhạc và xem phim .

Em không có mixer , Micro em có 1 cái loại to và 1 cái loại nhỏ vẫn thường cắm vào PC đẻ chat . Các bác chỉ dẫn em cách cài đặt phần mềm và setup để có thể hát karaoke trên PC . Em cũng đọc nhiều bài viết rồi nhưng làm không được . Bác nào rành về vụ này cho em xin số điện thoại để em có thể gọi điện nhờ bác hướng dẫn .

p/s . Thắng SDT 0986.663.870 Email [email protected]

thanks !

Em cũng sử dụng windows 8 mà cài walaoke và sử dụng bình thường mà. Khi cài bác thử ấn phải chuột vào file setup và chạy với chế độ run as administrator xem có được không. Mà bác muốn hát được karaoke phải mua thêm mix rời để cắm mic vào đó rồi từ mix nối qua amly thì mới hát được chứ. Nhưng em nói trước là giải pháp náy nếu bác hò hét kinh quá dễ bị cháy loa treble của bộ xem phim nhà bác đấy.

123woo

Chào các bác. Nhà em định sắm 1 dàn Karaoke Vi tính để vui tết. Phòng khoảng 20m2. Hiện em đang có:
- Máy vi tính Win 7, sound âm thanh Creative Blaster 5.1 vx.
- Cặp loa logitexh z906.
Em định mua Mixer Peavey F4 để kết nối với Mic (Không dung amply).
Nhờ cả nhà tư vấn dùm em có được không hay cần bổ sung gì thêm.
Thanks & Best regard.

vmtruong

Chào các bác. Nhà em định sắm 1 dàn Karaoke Vi tính để vui tết. Phòng khoảng 20m2. Hiện em đang có:
- Máy vi tính Win 7, sound âm thanh Creative Blaster 5.1 vx.
- Cặp loa logitexh z906.
Em định mua Mixer Peavey F4 để kết nối với Mic (Không dung amply).
Nhờ cả nhà tư vấn dùm em có được không hay cần bổ sung gì thêm.
Thanks & Best regard.

Bác thử chơi theo kiểu lấy mic cấm trực tiếp vô PC xài vst effect rùi xuất ra loa luôn xem sao.

thangdesigner

Em cũng sử dụng windows 8 mà cài walaoke và sử dụng bình thường mà. Khi cài bác thử ấn phải chuột vào file setup và chạy với chế độ run as administrator xem có được không. Mà bác muốn hát được karaoke phải mua thêm mix rời để cắm mic vào đó rồi từ mix nối qua amly thì mới hát được chứ. Nhưng em nói trước là giải pháp náy nếu bác hò hét kinh quá dễ bị cháy loa treble của bộ xem phim nhà bác đấy.
Thanks bác, như vậy là em phải mua thêm mixer nữa ah . Trước em có đọc 1 bài hát trên pc bằng 2 sound card 1 cái sound on và 1 cái sound rời và dùng phần mềm để chỉnh echo . Để tối về em cài lại bản walaoke pro xem sao . Bác inbox cho em bản bác đang dùng dc không ?

vmtruong

Thanks bác, như vậy là em phải mua thêm mixer nữa ah . Trước em có đọc 1 bài hát trên pc bằng 2 sound card 1 cái sound on và 1 cái sound rời và dùng phần mềm để chỉnh echo . Để tối về em cài lại bản walaoke pro xem sao . Bác inbox cho em bản bác đang dùng dc không ?

Cắm mic trực tiếp vào PC và xài effect mềm vẫn hát đc. Thường dùng kiểu này để hát online. Ko cần fai xài 2 soundcard, xài sound onboard lun. Em có hát kiểu này vài lần trên web karaoke. wala ko có chức năng này. tkaraoke và karaoke4pro thì dc.

123woo

Bác thử chơi theo kiểu lấy mic cấm trực tiếp vô PC xài vst effect rùi xuất ra loa luôn xem sao.

Thanks bác vmtruong. Trường hợp cắm Mic vô PC, em thấy chưa đã lắm với lại em muốn sử dung 2 mic ( giọng nam -nữ) để cùng hát hò. Vậy có nên sử dung Mixer không?

longvp

Member

vụ này em mò mãi , cuối cùng chọn cách cắm dây loa vào âm ly để hát thôi

3RuaDongNai

Hehehe..em này vào tay mình rồi, cám ơn bạn nhiều đã tư vấn rất nhiệt tình và giá cả rất hữu nghị, hy vọng anh em sẽ ủng hộ bạn nhiều hát hò dịp tết này \:D/.
Hàng ngon bổ rẻ, sắp tới mình làm hàng loạt các board của amply kok giá rẻ cho anh em nào cần nâng cấp

antheo

Active Member

Dùng bất kỳ remote nào mà bác có

Cái này hay à nha, bác giải thích rõ hơn được không? mình hiện tại dùng remote zotac xong gán lệnh điều khiển bằng EvenGhost để sử dụng như remote ngoài quán karaoke, thêm cả đóng/mở bằng remote nên rất tiện.

antheo

Active Member

Chào các bác . Em muốn hát karaoke trên máy tính nhưng đọc mãi, làm mãi mà không được . Bác nào rảnh rỗi chỉ bảo nhiệt tình giúp em với.....tết nhất đến nơi rồi !

Máy tính của em đang cài Win 8 . Em cài Walakv và Walaoke đều không được . ---> Bác nào chỉ giúp em cài đặt nó với....!

Mong các bác giúp đỡ em nhiệt tình vụ karaoke này với . Em đang dùng case PC main gigabyte Z77X-UD3H , Sound card creative blaster audigy RX , đường hình em đang xuất ra tivi Led Samsung , đường tiếng em xuất từ card sounds xuống con receiver cổ Sony TA-V777ES để nghe nhạc và xem phim .

Em không có mixer , Micro em có 1 cái loại to và 1 cái loại nhỏ vẫn thường cắm vào PC đẻ chat . Các bác chỉ dẫn em cách cài đặt phần mềm và setup để có thể hát karaoke trên PC . Em cũng đọc nhiều bài viết rồi nhưng làm không được . Bác nào rành về vụ này cho em xin số điện thoại để em có thể gọi điện nhờ bác hướng dẫn .

p/s . Thắng SDT 0986.663.870 Email [email protected]

thanks !

Mình không sài win8 nên không biết thế nào? bác xem khi cài nó báo cái gì không rồi gõ lên đây xem?
Khi cài được thì ngoài phần cứng cơ bản như: PC, amply, mic thì phần mềm cần là dữ liệu karaoke gồm DVD karaoke (đi chép cho nhanh), beat mp3 karaoke (lấy trên Zingstar dùng phần mềm của Phạm Kim Vỹ (google) chuyể đổi để chơi trên walaoke) và cuối cùng là midi Califonia vol.19. Chừng đó cũng đã trên 20.000 bài cho bác hát rồi
Còn để làm như thế nào để sort list in ra theo từng mục như nhạc trẻ nhạc già vv...để bấm số như ngoài quán thì nếu không biết hỏi mình sẽ chỉ cho.

thangdesigner

Mình không sài win8 nên không biết thế nào? bác xem khi cài nó báo cái gì không rồi gõ lên đây xem?
Khi cài được thì ngoài phần cứng cơ bản như: PC, amply, mic thì phần mềm cần là dữ liệu karaoke gồm DVD karaoke (đi chép cho nhanh), beat mp3 karaoke (lấy trên Zingstar dùng phần mềm của Phạm Kim Vỹ (google) chuyể đổi để chơi trên walaoke) và cuối cùng là midi Califonia vol.19. Chừng đó cũng đã trên 20.000 bài cho bác hát rồi
Còn để làm như thế nào để sort list in ra theo từng mục như nhạc trẻ nhạc già vv...để bấm số như ngoài quán thì nếu không biết hỏi mình sẽ chỉ cho.
Cám ơn bác ! hôm qua em đã cài được walaoke pro rồi . Bác cho em xin số điện thoại , mail , skype , facebook... Có gì em hỏi bác cho dễ . Em tên Thắng SN 87 , em ở Hưng Yên . Cái vụ sort list và bấm số bác giúp em nhé...thanks bác !

phuocmobile

Well-Known Member

Em đang dùng Win 8.1 đây. ngon lành luôn bác ạ. Vừa VOB, MKV và california Vol 19 nữa.

Đính kèm

280.6 KB · Xem: 164
    288.4 KB · Xem: 162

3RuaDongNai

Cái này hay à nha, bác giải thích rõ hơn được không? mình hiện tại dùng remote zotac xong gán lệnh điều khiển bằng EvenGhost để sử dụng như remote ngoài quán karaoke, thêm cả đóng/mở bằng remote nên rất tiện.
Remote bác dùng loại nào cũng đc (trừ remote RF phát sóng)
Nguyên lý giống như EvenGhost, của mình hoàn toàn khác, dùng trên mọi hệ điều hành Windows 32bit/64bit

---------- Post added 09-01-2014 at 08:17 ----------

Em đang dùng Win 8.1 đây. ngon lành luôn bác ạ. Vừa VOB, MKV và california Vol 19 nữa.

Kết hợp cái remote nữa như đầu VOD, nâng cấp sound card là N trong 1
Bác mở Task Manager lên, bấm next lên tục xem có ăn ram ko?

sumimo

Well-Known Member

Cám ơn bác ! hôm qua em đã cài được walaoke pro rồi . Bác cho em xin số điện thoại , mail , skype , facebook... Có gì em hỏi bác cho dễ . Em tên Thắng SN 87 , em ở Hưng Yên . Cái vụ sort list và bấm số bác giúp em nhé...thanks bác !

Nếu bác hát từ những Files .vob có sẵn thì chỉ việc add vào là chạy. Còn nếu muốn chạy đĩa Califonia Vol.18 thì tải về tại đây

rồi cho nó vào ổ đĩa ảo ( hoặc ghi ra đĩa thật ). Tiếp đó bật List lên để chọn bài ( click đúp vào tên bài hát là chọn ) như hình minh họa bên dưới đây :

View attachment 141909 Wal.jpg

3RuaDongNai

Quan trọng walaoke có ăn ram hay ko?

antheo

Active Member

@thangdesigner

Trước mắt em làm như bạn sumimo ở dưới sài tạm đi, anh rãnh sẽ làm bài hướng dẫn cho em sau sẽ tiện hơn thay vì qua điện thoại sợ em rối.
Ý anh là sort một cái list để in ra thành cuốn như ngoài quán karaoke để mọi người dò bài bấm số cho tiện:
Việc sort bài theo nguyên tắc:
- Sort mỗi cuốn theo dạng: DVD karaoke, Beat mp3 karaoke, Midi karaoke để ai thích nhạc nền loại nào thì chọn mà hát
- Trong mỗi cuốn lại sort theo chủ đề như: Nhạc trữ tình, truyền thống, thiếu nhi, tiếng Anh vv...
- Trong mỗi chủ đề lại sort theo vần chữ cái ABC để dễ dò bài.

Việc chia, đặt tên và quản lý thư mục trong ổ đĩa cứng cũng giống như trên để mục đích là khi add hàng loạt thư mục theo tuần tự vào songlist trong walaoke thì số của bài hát (ví dụ 01234) không bị thay đổi so với vần ABC trên cuốn list đã in ra.

antheo

Active Member

Wlaoke nó ăn ram như hạm nếu là dạng DVD karaoke (vob, mkv), còn beat mp3, midi thì vô tư.
Mấy bác sài Memory Cleaner rồi cài đặt trim processes cho nó để giải phóng ram xem sao

Bên trên