Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Em cài Kodi 14 beta thấy nó hỗ trợ airplay cho iDevice có cả mirroing nhưng chưa làm đc như Android box cài Airpin. Streaming video lên vẫn lúc đc lúc ko
Ko rõ bản Linux XBMC này có hỗ trọ tốt ko các bác
Bác nào thử mirroing với miracast rồi rì viu giúp em cái
Tks

ngvanmy

Member

dùng trên mấy cái android box có DVB S2 có dùng LiveTV trên XBMC được không bác?

vuthecong78

Well-Known Member

Con M8 có up được ROM này không các bác.

CPU :Amlogic S802 Quad core Cortex A9r4 2GHz
GPU: Octa-core Mali-450MP GPU @ 600MHz
Flash: 8 GB NAND FLASH
Ram: 2GB DDR3
3D: Hardward 3D graphics acceleration
Support Decoder format :HD MPEG1/2/4,H.264, HD AVC/VC-1,RM/RMVB,Xvid/DivX3/4/5/6 ,RealVideo8/9/10
Support Media format :Avi/Rm/Rmvb/Ts/Vob/Mkv/Mov/ISO/wmv/asf/flv/dat/mpg/mpeg
Support Music format : MP3/WMA/AAC/WAV/OGG/AC3/DDP/TrueHD/DTS/DTS/HD/FLAC/APE
Support Photo format :HD JPEG/BMP/GIF/PNG/TIFF
USB host : 2High speed USB 2.0,support USB DISK and USB HDD
Card reader : SD/SDHC/MMC cards
HDD file system : FAT16/FAT32/NTFS
Support Subtitle: SRT/SMI/SUB/SSA/IDX+USB
High Difinition video output : SD/HD max.1920x1080 pixel
OSD type of languages: English/French/German/Spanish/Italian/ etc multilateral languages
LAN : Ethernet:10/100M, standard RJ-45
Wireless : Built in WiFi
Mouse/ Keyboard :Support mouse and keyboard via USB;Support 2.4GHz/5GHZ wireless mouse and keyboard via 2.4GHz USB dongle
HDMI : HDMI 1.4 up to 4K2K
AV : support AV
3G: Support 3G
DOLBY TrueHD and DTS HD : DOLBY TrueHD and DTS HD Bypass through HDMI

hungmh80

Active Member

&Vuthecong78 : M8 chạy ngon như thế bác up cái này để làm gì ? :D , bác còn muốn nó mượt như thế nào nữa :D

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Con M8 có up được ROM này không các bác.

CPU :Amlogic S802 Quad core Cortex A9r4 2GHz
GPU: Octa-core Mali-450MP GPU @ 600MHz
Flash: 8 GB NAND FLASH
Ram: 2GB DDR3
3D: Hardward 3D graphics acceleration
Support Decoder format :HD MPEG1/2/4,H.264, HD AVC/VC-1,RM/RMVB,Xvid/DivX3/4/5/6 ,RealVideo8/9/10
Support Media format :Avi/Rm/Rmvb/Ts/Vob/Mkv/Mov/ISO/wmv/asf/flv/dat/mpg/mpeg
Support Music format : MP3/WMA/AAC/WAV/OGG/AC3/DDP/TrueHD/DTS/DTS/HD/FLAC/APE
Support Photo format :HD JPEG/BMP/GIF/PNG/TIFF
USB host : 2High speed USB 2.0,support USB DISK and USB HDD
Card reader : SD/SDHC/MMC cards
HDD file system : FAT16/FAT32/NTFS
Support Subtitle: SRT/SMI/SUB/SSA/IDX+USB
High Difinition video output : SD/HD max.1920x1080 pixel
OSD type of languages: English/French/German/Spanish/Italian/ etc multilateral languages
LAN : Ethernet:10/100M, standard RJ-45
Wireless : Built in WiFi
Mouse/ Keyboard :Support mouse and keyboard via USB;Support 2.4GHz/5GHZ wireless mouse and keyboard via 2.4GHz USB dongle
HDMI : HDMI 1.4 up to 4K2K
AV : support AV
3G: Support 3G
DOLBY TrueHD and DTS HD : DOLBY TrueHD and DTS HD Bypass through HDMI

Của bác đây: Up qua Recovery https://googledrive.com/host/0B4FNwq1C49hvX1Y1bHFTY0ZvUEk/OpenELEC-CodeSnake-Meson8-K200-devel-320a148.zip Cách Up tương tự thôi.
Bác vào đây tham khảo thêm nhé, firmware cho dòng chip S802
http://www.freaktab.com/showthread.php?18603-ROM-OpenELEC-for-Amlogic-based-TV-boxes-(M8-MXQ-TV110-MX2-G18
http://www.freaktab.com/showthread.php?18416-OpenElec-on-EM8
http://www.stane1983.com/amlinux/
Openelec thì tùy biến nhiều hơn bản Linux XBMC cho AML8726 nhiều, bản XBMC này boot đã nhanh rồi, cải Firmware nổi tiếng Openelec boot nhanh hơn nữa, bác xem qua ở đây nhéopenelec.tv Bác up rồi post cảm nhận nhé, mình cũng đang ao ước đổi em ATV1200 sang M8 của bác chạy Openelec đây, ngày xưa có con Raspberry Pi có 1 nhân chạy Openelec xem phim 1 thời gian đã mê rồi, giờ 4 nhân như M8 mà chạy cái này thì ngon... chẹp chẹp

Chỉnh sửa lần cuối:

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Em cài Kodi 14 beta thấy nó hỗ trợ airplay cho iDevice có cả mirroing nhưng chưa làm đc như Android box cài Airpin. Streaming video lên vẫn lúc đc lúc ko
Ko rõ bản Linux XBMC này có hỗ trọ tốt ko các bác
Bác nào thử mirroing với miracast rồi rì viu giúp em cái
Tks
Có hỗ trợ Airplay cho ios bạn ah, bạn Enable cai Airplay trong Setting là stream video + Photo trên iphone + iPad bạn ah.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Có hỗ trợ Airplay cho ios bạn ah, bạn Enable cai Airplay trong Setting là stream video + Photo trên iphone + iPad bạn ah.

Bác ko hiểu ý em rồi. Em đã làm tất cả các thứ rồi, đã streaming video đc rồi, chỉ có khoản mirroing là chưa đc thôi

blackshoe

Member

Có bản nào cho con HiMedia Q5II không các bác?

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bác ko hiểu ý em rồi. Em đã làm tất cả các thứ rồi, đã streaming video đc rồi, chỉ có khoản mirroing là chưa đc thôi

Hic, cái này mình cũng chưa thử, tại bản Kodi 14 đang beta nên mình đoán chắc chưa ổn định. Còn bản XBMC Gotham 13 thì không hỗ trợ mirroing. chắc đợi KODI ra bản chính thức chac ổn định hơn bạn ah

vvd2104

Well-Known Member

Có bản nào cho con HiMedia Q5II không các bác?
HiMedia Q5II không chạy chip AML8726 nên không cài được bản này bạn ah, chỉ cài được bản XBMC trên android thôi, bác tìm bản XBMC non-neon version cài cho Android là OK

cái này cài cho A1 được ko nhỉ cũng chạy chip MX8726 có bác nào thử chưa mà con này ko có nút reset thì bấm sao

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Của bác đây: Up qua Recovery https://googledrive.com/host/0B4FNwq1C49hvX1Y1bHFTY0ZvUEk/OpenELEC-CodeSnake-Meson8-K200-devel-320a148.zip Cách Up tương tự thôi.
Bác vào đây tham khảo thêm nhé, firmware cho dòng chip S802
[ROM] OpenELEC for Amlogic-based TV boxes (M8, MXQ, TV110, MX2/G18)
OpenElec on EM8
AMLinux | Stane1983's place
Openelec thì tùy biến nhiều hơn bản Linux XBMC cho AML8726 nhiều, bản XBMC này boot đã nhanh rồi, cải Firmware nổi tiếng Openelec boot nhanh hơn nữa, bác xem qua ở đây nhéOpenELEC Mediacenter - Home Bác up rồi post cảm nhận nhé, mình cũng đang ao ước đổi em ATV1200 sang M8 của bác chạy Openelec đây, ngày xưa có con Raspberry Pi có 1 nhân chạy Openelec xem phim 1 thời gian đã mê rồi, giờ 4 nhân như M8 mà chạy cái này thì ngon... chẹp chẹp

Mình vừa up cho M8 chạy rất nhanh. Nhưng các addon quan trọng báo là chưa tương thích (HD repo, HD play, p2p stream, Vietmusic) thế mới đau.
Bác có bản nào cho con B2A của Meassy không chip Allwiner A20.

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình vừa up cho M8 chạy rất nhanh. Nhưng các addon quan trọng báo là chưa tương thích (HD repo, HD play, p2p stream, Vietmusic) thế mới đau.
Bác có bản nào cho con B2A của Meassy không chip Allwiner A20.
Các addon trên chạy đcj hết bạn ah. Bác vào phần get addon rồi chuột phải vào từng source ra menu nhấn vào Force Refresh từng Source một. Đợi một 30s rồi cài lại là đc, do lỗi mạng thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

vvd2104

Well-Known Member

cái này cài cho A1 được ko nhỉ cũng chạy chip MX8726 có bác nào thử chưa mà con này ko có nút reset thì bấm sao

Bạn xem dưới đáy chắc có đấy, nút bé bằng đầu bút bi giống cái nút reset trên modem ý, vs lại bạn xem trên android phần System Information xem cái model của box bạn là gì nhé rui post lên xem anh em cùng bàn luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Các addon trên chạy đcj hết bạn ah. Bác vào phần get addon rồi chuột phải vào từng source ra menu nhấn vào Force Refresh từng Source một. Đợi một 30s rồi cài lại là đc, do lỗi mạng thôi

Đã chạy nhưng các kênh Acestream vẫn chưa chạy, kênh Sopcast thì chạy tốt.

vvd2104

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Em chưa cài trên Android nên ko rõ, bác cài thử xem, ko được thì dù cái XBMC Torrent http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=174736 Hai cái này giống hệt nhau
XBMC Torrent chạy ngon lành trên android, mình xài con Amazon Fire TV kéo phim toàn 1080, chạy phà phà không đứng hình giây nào (mạng 12M viettel)

Bên trên