[Hướng dẫn] Upgrade Firmware cho HDX-1000 NMT Player và PopcornHour

beghe

Ðề: [Hướng dẫn] Update Firmware cho HDX-1000 NMT Player và PopcornHour

Firm ware mới của HDX1000 nhé, mời các bác làm chuột bạch. Release dated 04/12/09

http://www.hdx1080.com/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=53&Itemid=136

firmware mới này có giúp mình xem được phụ đề gói sẵn trong file mkv k bác? vì khi e add phụ đề tiếng Việt UTF8 vào thì mấy phụ đề trong file mkv biến mất tiêu.

heeroyun

Member

Cũng đang hơi bực cái vụ đó, add thêm file srt bên ngoài là máy ko thể nhận mấy cái sub tích hợp sẵn trong file MKV, trong khi đó thì đám HD player xài chip Realtek làm cái trò này ngon lành. Còn mấy anh NMT thì chỉ được ngoài hoặc trong

beghe

Firm ware mới của HDX1000 nhé, mời các bác làm chuột bạch. Release dated 04/12/09

http://www.hdx1080.com/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=53&Itemid=136

anh hunghdec đã làm chuột bạch thử chưa? có cải thiện gì nhiều không? đọc cùng lúc phụ đề rời và phụ đề gói sẵn trong file mkv k?
khi chạy phụ đề rời tiếng Việt, đôi khi phụ đề chạy ra ngoài màn hình luôn nên không đọc hết được!!! có bác nào bị tình trạng tương tự k? có cách nào khắc phục k nhỉ? xin chỉ giáo!!!

duonglv

Well-Known Member

hiện tại đó là bệnh chung của dòng NMT cũ và chưa có cách khắc phục bác ạ :D

beghe

hiện tại đó là bệnh chung của dòng NMT cũ và chưa có cách khắc phục bác ạ :D

chán wé. chắc phải đổi himedia hd300a dùng chip realtek để chuyển phụ đề thoải mái hơn. nhưng k biết chất lượng hình ảnh và âm thanh có chênh lệch với HDX1000 nhiều k?

tdhvn

Active Member

chán wé. chắc phải đổi himedia hd300a dùng chip realtek để chuyển phụ đề thoải mái hơn. nhưng k biết chất lượng hình ảnh và âm thanh có chênh lệch với HDX1000 nhiều k?
Bác nên review thực tế thì hơn, không nên nghe nói bác ạ.

anh hunghdec đã làm chuột bạch thử chưa? có cải thiện gì nhiều không? đọc cùng lúc phụ đề rời và phụ đề gói sẵn trong file mkv k?
khi chạy phụ đề rời tiếng Việt, đôi khi phụ đề chạy ra ngoài màn hình luôn nên không đọc hết được!!! có bác nào bị tình trạng tương tự k? có cách nào khắc phục k nhỉ? xin chỉ giáo!!!

Bác chỉnh font chữ nhỏ lại là xem đc toàn bộ.

hnhdad1975

Ðề: [Hướng dẫn] Upgrade Firmware cho HDX-1000 NMT Player và PopcornHour

Bro oi, E là lính mới, định gửi đề tài mới nhưng chưa được phép. Tiện đây Cho E hỏi cách giải nén file ***.rar.
Tình hình là E down nhiều part (part 1,part 2,part 3....rar) nhưng khi extract, thì chỉ coi được phần 1, các phần khác có nội dung tương tự.
E phải làm sao đây? Tks Bro

beghe

Bác nên review thực tế thì hơn, không nên nghe nói bác ạ.

hôm nay mình đã thử dùng Himedia HD300A, cảm giác ban đầu sau khi test 3 film:
*ưu điểm:
- khởi động nhanh hơn hẳn HDX (HDX khởi động lâu xá chừng, lúc nào háo hức coi phim mới mà chờ em nó khởi động xong là muốn nổi cáu>:))
- hiển thị tốt phụ đề srt ngoài và phụ đề gói sẵn trong file mkv.
- font chữ và màu sắc của phụ đề đẹp hơn HDX và k bị hiện tượng phụ đề chạy ra ngoài màn hình như HDX.
- khi đẩy contrast lên cao k bị hiện tượng mặt diễn viên trắng bệt như HDX (vì mình dùng máy chiếu nên hình hơi tối, phải đẩy contrast lên cao hơn một tí!!!)
*khuyết điểm:
- giao diện k đẹp và khó tìm file phim (chỉ thể hiện trên màn hình 6 phim trong khi HDX thì thể hiện được khoảng 20 phim thì phải?!!)
- k chỉnh được màu sắc mà chỉ chỉnh được Contrast và Bright, đành phải chỉnh màu trên TV hoặc máy chiếu.
- hơi bất an lo lắng khi nào máy sẽ hư hoặc trục trặc vì giá rẻ hơn nhiều so với HDX.

Mình dùng HDX được hơn 2 năm, nói chung rất ưng ý, chỉ bực mình vụ phụ đề và khởi động máy chậm, hôm nay dùng thử Himedia nên thấy thích thú lắm vì nó giải tỏa cho mình được 2 vấn đề nêu trên. Khoái chí!!! (mình k cố tình quảng cáo cho Himedia đâu vì mình chẳng bán buôn mặt hàng này, chỉ là người mê phim mà thôi)
Vài dòng chia sẻ cảm tưởng với ae. Khi nào phát hiện gì hay nữa sẽ lên nhiều chuyện với ae tiếp.

Chỉnh sửa lần cuối:

beghe

Bác chỉnh font chữ nhỏ lại là xem đc toàn bộ.

Mình đã thử chiêu này, chỉnh font chữ nhỏ hơn thì chữ lọt trong màn hình nhưng nhỏ wá k đọc được. Bực mình. hôm nay thử Himedia mới mua thì k hề bị hiện tượng này --> ở ngay đoạn phim phụ đề chạy ra ngoài màn hình khi dùng HDX thì Himedia cho phụ đề xuống hàng, thế là đọc được hết.

anhducdiesel

bác ơi em hỏi câu ngu ko kém nhà em mới mua cái HDX 1000 chưa lắp ổ cứng , update firmware bằng usb đc ko ,tại em làm thấy báo lỗi ợ :-ss nó báo là cross customer update is not allowed :-s

Chỉnh sửa lần cuối:

con HDx1000 của em hiện tại vào là treo cứng ở màn hình chờ luôn , ấn điều khiển ko
đc.
Ban đầu vào
http://nu6.upanh.com/b2.s35.d1/967aa01e247f5b9844bf6f170ed68266_52911616.img4136.jpg
Sau đó nó hiện ra bảng này , em ấn diều khiển ko đc
http://nu1.upanh.com/b1.s33.d1/a7510d3a573eb9c10c8ba079372dcf64_52911631.img4137.jpg
Sau đó nó auto ra tiếp bảng này và treo đơ luôn, điều khiển ko ấn đc. Em đã thay pin mới cho diều khiển rồi
http://nu4.upanh.com/b3.s35.d2/cd0ade3055eeadb3d071a8feef65c8db_52911644.img4138.jpg

các anh xem xem nó bị sao giúp em đc ko ạ ? Em ở Hà Nội , bác nào biết chỗ nào sủa thì bảo em với ạ . Em chưa đủ 20 post nên ko post riêng được

Em cảm ơn

Có bác nào biết mua điều khiển con HDX 1000 ở đâu ko ạ ?

Bên trên