Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC

Ðề: Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC

Bluray xem tren PS3 được mà bạn !!!! Nếu bạn nguyên đĩa Bluray nguyên gốc vẫn xem được.

Tình hình là em xem bằng totalmediatheatre3platinum_3.0.1.160 ,xem thỉnh thoảng lại giật một cái , mà cấu hình của em đâu đến nỗi yếu . Phải chỉnh hay cài đặt cái gì để xem mượt mà , các bác chỉ giúp em nhé.
Cấu hình máy em:
CPU: intel core i5 760 2.8ghz
Ram: 6 Gb
VGA: ati HD 5660

ironman1234

nau minh cop vao o cung roi cam vao TV hay máy PS3 thi co xem dc o?

trantrungtu

Member

tiện đây nhờ các mem cho m hỏi !m có rất nhiều file video định dạng M2ST nhưng không biết xem trên TV LED LG hoặc Samsung bằng USB không biết có xem đc không và chất lượng hình ảnh vẫn tốt ?thanks

Xin mọi người chỉ giúp mình với !Chả là mình mới mua TV3D, trước đây thì chỉ xem phim HD bằng PC kết nối với TV bằng HDMI, Máy PC của mình dùng win7 64, chíp core i7, ram 6G, VGA GTX275, chạy bằng KMP xem bình thường. Mới đây , vì mới có TV3D nên có down 1 phim ISO 3D (madagascar 3), nhưng khi xem thì không thấy hiệu ứng 3D, trên TV chỉ hiện : 2D --> 3D, SBS ,TAB. Mình đã thử SBS và TAB nhưng đều không ổn. Mình nghe nói TV3D sẽ tự nhận file ISO 3D nhưng không biết cách setup KMP (hay PC) ntn ? Vậy mình mong các bạn tư vấn giúp cho mình với !? ( Mình chỉ dùng PC làm nguồn phát thôi ). Xin cảm ơn mọi người !

daovancua

Well-Known Member

tiện đây nhờ các mem cho m hỏi !m có rất nhiều file video định dạng M2ST nhưng không biết xem trên TV LED LG hoặc Samsung bằng USB không biết có xem đc không và chất lượng hình ảnh vẫn tốt ?thanks
Nếu tivi của bác có giải mã file m2st thì được. Nhưng theo mình biết thì hầu hết các tivi Samsung, LG chưa giải mã được file M2St qua cổng USB được, chỉ được những file MKV, AVi mà thôi.(vì file M2TS là bluray mờ)

vitoxps

Re: Ðề: Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC

Nếu tivi của bác có giải mã file m2st thì được. Nhưng theo mình biết thì hầu hết các tivi Samsung, LG chưa giải mã được file M2St qua cổng USB được, chỉ được những file MKV, AVi mà thôi.(vì file M2TS là bluray mờ)
Toshiba 40PS200 giải quyết tốt vụ M2TS nhé bác. Em đang dùng ngon.

HungNga

Member

Các bác chỉ dẫn cho em cách xem phim file là *.m2ts có âm thanh DST-MA, có phụ đề việt ạ?

gprsmms

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC

tivi sony (series nào) có xem được mkv qua usb không mấy anh?

Vì có khá nhiều bạn hỏi về cách xem phim BLURAY.ISO trên PC , xin phép MOD cho để bài ngắn ở đây để Anh EM tiện theo dõi.

1/ Dùng VIRTUAL CLONEDRIVE để tạo ổ dĩa ảo , phần mềm miễn phí , download tại đây :

SlySoft Virtual CloneDrive

- Cài đặt xong , trong thẻ setting , Number of Drives là số ổ dĩa ảo bạn muốn tạo ra , thí dụ mình chọn tạo ra 2 ổ dĩa ảo M và N.
- Vào thư mục chứa phim Bluray.iso , click chuột phải vào file này ( thí dụ RED LINE.iso ) , trên bảng mới hiện ra , chọn " mount " , rồi chọn ổ dĩa Virtual CloneDrive M hay N.
- Trong cây thư mục của Computer , bạn sẽ thấy ổ dỉa ảo BD-ROM Drive ( M: ) RED LINE . Bên trong có 2 thư mục BDMV và CERTIFICATE.

2/ Dùng soft TotalMedia Theatre 3 ( TMT 3 ) để chơi dĩa Bluray với đầy đủ các tính năng của 1 đầu Bluray Player thiệt ( chọn chapter, chọn kênh audio, chọn phụ đề ... )

Link download bản dùng thử :

ArcSoft, Inc. — Downloads

- Version Platinum là ngon nhất , nhiều tính năng nhất. " Thuốc men " các bạn tìm trên Google !!!
- TMT 3 chỉ coi được phụ đề ép trong phim như phụ đề Việt ( dạng PGS ) mình đã ép trong các phim Red Line , Diệp Vấn 2 , The protector , Alice ...
Không coi được phụ đề rời .srt .
- Vào Select Soure , chọn ổ dĩa ảo M và xem phim.
- Khi phim đã bắt đầu , click chuột phải vào phim , chọn phụ đề bạn muốn xem.

Ngoài ra , bạn có thể dùng DAEMON Tools để mount phim , rồi dùng Power DVD10 để xem phim Bluray.iso

:)>-
xem được demo luôn ha anh? cám o8n anh nhiều

Mọi người cho hỏi chút, mình dow bản thúy nga 105 blura của ledung123 trên diễn đàn về, có 10 file rar. Mình đã dùng win rar giải nén được 1 file iso rồi, nhưng khi dùng các phần mềm mount ổ đĩa ảo thì khi vào mở ổ đĩa ảo đó không được. window báo là đĩa đã hỏng hoặc không đúng định dạng. Mình đang dùng win XP SP3. Mong mọi người giúp đỡ với. Mình mày mò hôm qua tới giờ vẫn chưa xem được.

BreakFast

chào các bác, em là mem mới, em mới tải avatar 3D remux của bác laumam
em xem bằng TMT 6 , đã tạo ổ đĩa ảo và play được, nhưng ra tín hiệu 3D lại là đỏ- xanh, mà tỏng khi em xem bằng TV sony 3D nên nó không nhận 3D bác à :(( Bây giờ phải làm sao hả bác?

hd danang

Member

Mấy bác ơi vừa rồi e down cái phim nay về mà xem trên PC = KMP và HDP V9 đều ko được. có bác nào biết chi giúp e với. thank
Toy.Story.3.2010.ViE.1080p.3D.REMUX.Blu-ray.MVC.DTS-HD.MA.7.1-TruHD (29.6GB)

xuandatpt

Member

cám ơn bác trandzung
E mới tập tành HD, giờ đã hiểu thêm tí chút, phải cài win7 thoai

Bên trên