[Infographic] Top 10 phim có doanh thu cao nhất mọi thời đại

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
attachment.php

Những bộ phim bom tấn của Hollywood luôn được các cinephile trông chờ, có phim làm nên thành công nhưng cũng có phim lại là bom xịt. Infographic dưới đây sẽ cho bạn biết những bộ phim bom tấn nào đạt doanh thu phòng vé cao nhất mọi thời đại.

click vào hình để xem với kích thước lớn

Chỉnh sửa lần cuối:

zzhenryzz

Member
Ðề: [Infographic] Top 10 phim có doanh thu cao nhất mọi thời đại

Titanic chiếu từ năm 1997 mà doanh thu đã hơn 2 tỷ Obama rồi, thật là kinh quá, đúng là siêu phẩm cổ điển..

Vẫn rất thích coi Avarta. Đa số các phim còn lại coi 1 lần rồi thôi.

viethaiyb

Well-Known Member

Titanic chiếu từ năm 1997 mà doanh thu đã hơn 2 tỷ Obama rồi, thật là kinh quá, đúng là siêu phẩm cổ điển..
- Titanic là có tính thêm khoảng 300tr danh thu trong lần tái phát hành năm ngoái(doanh thu năm 1997 là 1,8 tỉ).
- Cái này ko tính lạm phát nên có mấy phim xứng đáng nhưng bị loại...

lengoctan56xd9

-Trong số này tiếc nhất "The Dark Knight Rises" không bị thằng điên xả súng bắn người thì có lẽ doanh thu trên cả "The Avengers" nhỉ các bác =)))))
-"Titanic" với "The lord of the ring:return of the King" kinh thật doanh thu cao lại lắm oscar.

acquycodon

Active Member

Sao mình ghét Sky fall thế. Ko tài nào thích đc. Bà sếp thì mặt đơ đơ. Tình tiết thì chậm chạp, oánh nhau thật nhưng ko đã. Công nghệ(thương hiệp của 007) cũng ko có gì. Coi mà như coi phim tình cảm sướt mướt của Hàn. Nhân vật phản diện tưng tửng nhưng ko đến nơi đến chốn. Cái đoạn thằng trùm chết cũng lãng xẹt. Gái thì xấu mà đống như bị đơ. Coi xong mình chả thấy chút cảm xúc nào.
Mình ấn tượng nhất Titanic,cướp biển, chúa nhẫn. Coi thực sự có cảm xúc và vô cùng hồi hộp. còn người sắt, phù thuỷ với kẻ báo thù thì quá thường. Người dơi thì coi lần thứ 3 mình mới thấy nó hay.
À, còn robot thì quá tệ, avata thì cũng đc.

nta139

Member

#1, #2 cùng 1 đạo diễn, thế mới kinh;
#2, #7 đúng là kinh điển, tiền khủng mà Oscar cũng khủng luôn;

ldv1234

Member

Theo em thì Titanic xếp số 1 là chuẩn nhất sau đó sẽ đến Avatar. Thật ra Avatar có doanh thu cao theo em không phải nội dung phim mà do công nghệ phim 3D quá đỉnh và có nhiều cái mới lạ để dzụ kháng giả đến rạp. Ngạc nhiên là Sky Fall rớt vô danh sách này. Còn lại thì toàn phim dzụ con nít đến rạp nên bố mẹ tháp tùng theo nên không tính chính xác được. hahaha

minhdangkt

Well-Known Member

Ghê thật, đúng là công nghệ điện ảnh Mĩ

tai-phim-hd

Active Member

Thấy tiếc tiếc cho Harry bọt bèo nhỉ :| Truyện hay thế cơ mà :/

nevol

Active Member
xem đống này rồi :)) thực sự là cũng rất hay nhưng ko nghĩ là nó khúng khiếp đến thế

daicameoden

cái 2tỉ của Titanic với 1 tỉ của TLOTR nếu quy về cùng thời điểm chắc gấp mấy lần mấy phim kia

Nguyen Robin

Active Member
avatar cũng bt, chả qua kĩ xão với đầu tư lâu năm nên tạo tò mò
vẫn thích trans :D

Ozil10

Member
Trong top này thích nhất LOTR, khỏi phải nói về độ kinh điển, chưa kể cả đống Oscar nữa. Mấy phim còn lại ngoài Titanic, giải trí tốt :)).

loveyou_mygirl

Active Member

Theo em thì Titanic xếp số 1 là chuẩn nhất sau đó sẽ đến Avatar. Thật ra Avatar có doanh thu cao theo em không phải nội dung phim mà do công nghệ phim 3D quá đỉnh và có nhiều cái mới lạ để dzụ kháng giả đến rạp. Ngạc nhiên là Sky Fall rớt vô danh sách này. Còn lại thì toàn phim dzụ con nít đến rạp nên bố mẹ tháp tùng theo nên không tính chính xác được. hahaha
he he.Quan trọng là doanh thu của nó.Đang tính về doanh thu,thì ta nên quan tâm doanh thu thực thôi.hiii.Bác

mr_hehe

Sao mình ghét Sky fall thế. Ko tài nào thích đc. Bà sếp thì mặt đơ đơ. Tình tiết thì chậm chạp, oánh nhau thật nhưng ko đã. Công nghệ(thương hiệp của 007) cũng ko có gì. Coi mà như coi phim tình cảm sướt mướt của Hàn. Nhân vật phản diện tưng tửng nhưng ko đến nơi đến chốn. Cái đoạn thằng trùm chết cũng lãng xẹt. Gái thì xấu mà đống như bị đơ. Coi xong mình chả thấy chút cảm xúc nào.
Mình ấn tượng nhất Titanic,cướp biển, chúa nhẫn. Coi thực sự có cảm xúc và vô cùng hồi hộp. còn người sắt, phù thuỷ với kẻ báo thù thì quá thường. Người dơi thì coi lần thứ 3 mình mới thấy nó hay.
À, còn robot thì quá tệ, avata thì cũng đc.

cái này e cũng đồng tình với bác,chả biết đạo diễn mới thế nào mà ko sử dụng công nghệ như thời trước,các đồ công nghệ xem sướng mắt,mà thằng trùm xem thấy nó cũng ko hung tàn như đợt trước,hành động cũng ko quá gay cấn

gatre78

Member

Skyfall khán giả toàn bị lừa thôi, xem xong chán chết.

BreakFast

2012 lắm phim 1 tỉ quá. CLB 1 tỉ mà quá đông thì kiểu gì cũng có CLB 2 tỉ =))

Bên trên