[IPTV Cho Dune, VLC, Android Box, Android TV] Xem TV đơn giản 70 Kênh HD 1080P cập nhật liên tục

phithien

Well-Known Member
Ðề: [IPTV CHO DUNE] XEM TV ĐƠN GIẢN VỚI DUNE 107 KÊNH CẬP NHẬT NGÀY 12/09/2014

ủa dùng udp chứ không phải http ah bác? Chỗ em có con popcorn nhưng không coi được link bằng udp
popcorn A410 ko mở được file m3u, nên ko coi được iptv.

vuthecong78

Well-Known Member

ủa dùng udp chứ không phải http ah bác? Chỗ em có con popcorn nhưng không coi được link bằng udp

Dùng 1 con router tplink 740 cài fw openwrt để convert link udp sang http là xem được.

binhroyal76

Member
Ðề: [IPTV cho DUNE và PC dùng VLC] Xem TV đơn giản với DUNE 86 Kênh cập nhật liên tục

Em xin các bác chỉ giúp trước kia em dùng cáp đồng mạng VNPT.Nhưng em mới chuyển sang mạng cáp quang FPT nhưng đầu Dune Bass 3.0 của em nó không nhận IP mới thì xin các hướng dẫn giúp.
P/S: Nếu hướng dẫn bằng hình ảnh càng tốt em cảm ơn!

hhh123

Cho mình xin với, Cảm ơn bạn nhiều.

Ðề: [IPTV cho DUNE và PC dùng VLC] Xem TV đơn giản với DUNE 86 Kênh cập nhật liên tục

mình dùng dune 303d mạng fpt
mình bật apps trong dune thì hk thấy cái iptv
này là app mình cài thêm ở ngoài hay s mấy bác, bác nào inbox hướng dẫn mình cách cài iptv k
tks :)

phithien

Well-Known Member

mình dùng dune 303d mạng fpt
mình bật apps trong dune thì hk thấy cái iptv
này là app mình cài thêm ở ngoài hay s mấy bác, bác nào inbox hướng dẫn mình cách cài iptv k
tks :)
IPTV ở topic này là 1 file m3u, trong file được add sẵn kênh. bạn chỉ cần chép vào usb, hay hdd. mở như 1 file clip, nhạc. Bấm Enter trên Remote để hiện lên danh sách các kênh

IPTV ở topic này là 1 file m3u, trong file được add sẵn kênh. bạn chỉ cần chép vào usb, hay hdd. mở như 1 file clip, nhạc. Bấm Enter trên Remote để hiện lên danh sách các kênh

bác ơi, mình down về chép vào usb r, mở lên bấm enter nó ra list các kênh thôi, chọn kênh nhưg k xem đc, enter play các kiểu vẫn k xem đc :(
cho mình hỏi thêm là mình vào mục app thì k thấy nó, v là mỗi lần muốn dùng thì fải cắm usb vào hay s bác ?

phithien

Well-Known Member

bác ơi, mình down về chép vào usb r, mở lên bấm enter nó ra list các kênh thôi, chọn kênh nhưg k xem đc, enter play các kiểu vẫn k xem đc :(
cho mình hỏi thêm là mình vào mục app thì k thấy nó, v là mỗi lần muốn dùng thì fải cắm usb vào hay s bác ?
Muốn coi được, bác phải mở port IPTV. khi nào bác coi được bằng VLC trên máy tính, sau đó mới tính chuyện coi bằng các thiết bị khác. đây là list kênh anh em chia sẽ vs nhau, có phải apps chính hãng gì đâu mà có trọng mục app :-j

Muốn coi được, bác phải mở port IPTV. khi nào bác coi được bằng VLC trên máy tính, sau đó mới tính chuyện coi bằng các thiết bị khác. đây là list kênh anh em chia sẽ vs nhau, có phải apps chính hãng gì đâu mà có trọng mục app :-j

bác ơi, mình làm đến bước ctrl + L ra list kênh trên pc r nhưng k play đc :( như bác nói là fải mở port iptv, bác hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình đc k. Tks bác

phithien

Well-Known Member

bác ơi, mình làm đến bước ctrl + L ra list kênh trên pc r nhưng k play đc :( như bác nói là fải mở port iptv, bác hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình đc k. Tks bác
Chưa mở port rồi. bác gọi tổng đài FPT mở port dùm

Chưa mở port rồi. bác gọi tổng đài FPT mở port dùm

bác ơi, mình gọi tổng đài fpt bảo là mở port iptv để xem tv online wa máy tính hả bác
mình có cần đăg kí dịch vụ hay trả phí gì k bác, tại mình thấy dịch vụ iptv của fpt mà có đầu fpt hd gì đó fải trả phí

phithien

Well-Known Member

bác ơi, mình gọi tổng đài fpt bảo là mở port iptv để xem tv online wa máy tính hả bác
mình có cần đăg kí dịch vụ hay trả phí gì k bác, tại mình thấy dịch vụ iptv của fpt mà có đầu fpt hd gì đó fải trả phí
iptv free cho các thuê bao dùng cáp quang, adsl của fpt, ko cần đầu thu gì cả. coi trên máy tính bằng list kênh ở đầu topic. coi free gần 200 kênh đấy, có vài chục kênh HD. kéo ra Dune coi đẹp và ổn định hơn cái box của fpt.dùng fpt mà ko tận dụng thì quá tiếc

Mình dùng cáp quag của fpt ^^ tại đó h k có nhu cầu nên k tìm hiểu. Tks bác đã hướg dẫn
Phải chi cái file m3u là app lun thì đỡ phải mắc côg mỗi lần dùng phải cắm usb vào :)

mình vừa gọi lên fpt thì họ bảo là bây h k hỗ trợ xem onl = vlc đc nữa, bảo mình down cái onetv về dùng + tắt firewall thì xem đc, họ đã mở luồng để mình xem onetv. Lọ mọ cài + tắt firewall + restart máy, vẫn k xem đc. Mình alô lại thì nhân viên fpt bảo onetv bây h cũng k còn đc hỗ trợ -_- nói mình lên web fpt play xem kênh onl chuẩn HD tốt hơn cái onetv này :v
Mình mở file m3u để xem vẫn k đc, cắm usb vào dune mở lên xem cũng k đc luôn :( có bác nào biết cách khắc phục không
Mình xem tv = hdviet thì lúc đc lúc không, như tối hôm wa trực tiếp The Voice, xem = fpt play thì k đc, htv online thì giật giật, hd việt chọn cái TV load mãi k xem đc, còn bây h thì lại xem ầm ầm -_-

phithien

Well-Known Member

mình vừa gọi lên fpt thì họ bảo là bây h k hỗ trợ xem onl = vlc đc nữa, bảo mình down cái onetv về dùng + tắt firewall thì xem đc, họ đã mở luồng để mình xem onetv. Lọ mọ cài + tắt firewall + restart máy, vẫn k xem đc. Mình alô lại thì nhân viên fpt bảo onetv bây h cũng k còn đc hỗ trợ -_- nói mình lên web fpt play xem kênh onl chuẩn HD tốt hơn cái onetv này :v
Mình mở file m3u để xem vẫn k đc, cắm usb vào dune mở lên xem cũng k đc luôn :( có bác nào biết cách khắc phục không
Mình xem tv = hdviet thì lúc đc lúc không, như tối hôm wa trực tiếp The Voice, xem = fpt play thì k đc, htv online thì giật giật, hd việt chọn cái TV load mãi k xem đc, còn bây h thì lại xem ầm ầm -_-
Bác hỏi các nhân viên fpt bên ấy xem còn xem iptv được ko. em ko dùng fpt nên ko rõ. còn xem trên website là chuyện khác. nó dùng 1 server free, ai ai cũng xem được, ít người xem thì ngon, nhiều người thì lag
http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/920757-truyen-hinh-fpt-hoi-nguoi-dung.html

p/s: bác có dùng blackberry ko :D nếu có uprom, cài cọt thì nó cũng chận luồng iptv lại :D

hainam1982

Well-Known Member

nhân viên tổng đài phán bậy bạ,em đang xem trên máy tính bằng VLC,xem trực tiếp trên Dune bằng file m3u chạy ầm ầm

congtuthanhnam2

Active Member

Hình như fpt họ khóa rùi sao, hôm qua và hôm nay ko xem đc gì cả

hainam1982

Well-Known Member

Bác ở đâu,em ở Hà Nội vẫn xem bình thường nhé, nhưng không phải tất cả các kênh,một số kênh chắc bị đổi tần số nên không xem được,chủ thớt dò lại rồi pose lên cho anh em với

Chỉnh sửa lần cuối:

dangquocha

Active Member

Xác nhận một số kênh không xem được như VTV1,2,3 ... VTC1,2,3,....

Bên trên