K+ chơi khách hàng của chính mình?

BTDBRVT

Re: Ðề: K+ chơi khách hàng của chính mình?

ku 1.8M có bác đang rao bán 800K đó bác luôn củ thu, astro em ko thu dc vì nhà bị chắn sóng hết đằng sau và bên hông, có khoảng tróng thì dính ngay cây anten của viettell chỉa sóng vào chảo làm nhiễu nên chịu ko thu dc X(
Bác có nhầm không? Chảo rao bán đó là chảo C gồm 6 mảnh ghép vào, chuyên dùng thu band C, nhưng tận dụng bỏ LNB ku vào thu. Còn chảo Ku thì khác, giá rất mắc. Bác nên tìm hiểu giá chảo Ku 90cm, 1m2, 1m5, 1m8 rồi nói :))
Nếu chảo Ku 1m8 giá 800k thì em làm luôn mấy em, thu được cả 134ku luôn mà không vất vả =))

hang_gom

Well-Known Member

ku 1.8M có bác đang rao bán 800K đó bác luôn củ thu, astro em ko thu dc vì nhà bị chắn sóng hết đằng sau và bên hông, có khoảng tróng thì dính ngay cây anten của viettell chỉa sóng vào chảo làm nhiễu nên chịu ko thu dc sóng nhảy lung tung X(

Ku 1m8 giá đó thì 10 cái mình cũng mua,giá đó là chảo C đó bạn,chảo Ku 1m2 đã 2tr2 rồi,1m8 Ku thì chẳng biết nó to thế nào.Thu Astro dùng chảo C 1m8 có phải Ku đâu mà chắn,nó ngẫng vừa thôi.Nhà mình cách 3 căn có cột sóng của Vina mà mình xem bình thường có nhảy lung tung bao giờ.Tặng bạn tấm ảnh thu Astro nè.Đừng phán lung tung nha bạn

Ðề: K+ chơi khách hàng của chính mình?

nhà em thì bị như vậy đó bác mang la bàn nó còn bị nhiễu nữa lệch đi 1 ít , điên thoại mang lên chỗ gắn chảo là nó báo bị nhiễu sóng. TV CRT mang lên để test hay coi cáp ngay chỗ đó là coi ko dc hột ko mang xuống nhà ( cũng sợi dây đó) coi BT

BTDBRVT

Ku 1m8 giá đó thì 10 cái mình cũng mua,giá đó là chảo C đó bạn,chảo Ku 1m2 đã 2tr2 rồi,1m8 Ku thì chẳng biết nó to thế nào.Thu Astro dùng chảo C 1m8 có phải Ku đâu mà chắn,nó ngẫng vừa thôi.Nhà mình cách 3 căn có cột sóng của Vina mà mình xem bình thường có nhảy lung tung bao giờ.Tặng bạn tấm ảnh thu Astro nè.Đừng phán lung tung nha bạn
Chảo cõng 6 LNB này nhìn quen quen. :D

BTDBRVT

Chảo này nhìn quen quen, hình như là của bác Huy béo bên đài truyền hình VTC á :D
Mình đoán mò :D.
Chảo này ở khu vực giáp Long An, bắt chính astro. Từ trái qua lần lượt là thaicom5, ST2, measat3, NSS6, Asiasat5, asiasat3S. LNB to thu band C, LNB bé thu band ku :D

Ðề: Re: Ðề: K+ chơi khách hàng của chính mình?

Mình đoán mò :D.
Chảo này ở khu vực giáp Long An, bắt chính astro. Từ trái qua lần lượt là thaicom5, ST2, measat3, NSS6, Asiasat5, asiasat3S. LNB to thu band C, LNB bé thu band ku :D

em biết cái chảo trên của ai, và đã tận mắt thấy luôn rồi :D

pieke

Mình mới dùng k+ đã được 3 tháng thuê bao HD+.tháng đầu tiên tháng thứ 2 xem ok,sang sang tháng thứ 3 bắt đầu dở trò,1 số kênh nước ngoài như euro sport,euro sport news...các kênh HD thì mất bắt chuyển chảo=> mất 200k cho mấy anh xoay chảo(nhà mình khó leo nên phải gọi thợ).hôm nay trời mưa mất tín hiệu hết mưa thì tất cả các kênh mất hết luôn gọi điện cho anh 19001592 thì lại bài xoay trảo.quá là bức xúc k+ rồi.tiền thì đóng nhiều mà phục vụ khách hàng thế này?

Nhà mình cũng thi thoảng bị mấy kênh nước ngoài bị tạm ngừng phát sóng, thấy có thông báo trên màn hình lí do ngừng phát sóng, gọi hỏi thì được bảo là tình trạng này xảy ra trên toàn bộ hệ thồng THTT tại Việt Nam.
Nói chung là thi thoảng mất tín hiệu thì có thể chấp nhận được. Còn về anh xoay chảo thì em chưa comment vì em chưa nhờ quay bao giờ, chắc tại bác số đen :))

thanhbinhtlc

Những lần bị thế em toàn tự chỉnh chảo, là đàn ông con trai tự tìm hiểu biết thêm chút kinh nghiệm cũng hay! Với cả là K+ bị thế một phần cũng do thời tiết mưa bão ảnh hưởng nữa đấy! nhà em dùng K+ gần 1 năm nay, nên e biết mấy vấn đề đó không phải do K+ đâu, vợ con e vẫn ủng hộ K+ và tay nghề chỉnh sửa chảo của bố lắm:x

mabuV

Well-Known Member

Những lần bị thế em toàn tự chỉnh chảo, là đàn ông con trai tự tìm hiểu biết thêm chút kinh nghiệm cũng hay! Với cả là K+ bị thế một phần cũng do thời tiết mưa bão ảnh hưởng nữa đấy! nhà em dùng K+ gần 1 năm nay, nên e biết mấy vấn đề đó không phải do K+ đâu, vợ con e vẫn ủng hộ K+ và tay nghề chỉnh sửa chảo của bố lắm:x

Pác là "thượng đế" của hiếm đấy, thật vinh dự cho vợ con pác, hy vọng K ứt nó tặng pác bằng khen =))

thanhbinhtlc

Không nói là K+ giở trò được đâu bác ơi, thực ra thì K+ đã là một thương hiệu rất uy tín rồi, vì nếu mà K+ làm ăn thế thì không chỉ riêng bác mà có rất nhiều người phản ánh và tẩy chay K+. Điều này không thể xảy ra ở một thương hiệu lớn và uy tín như vậy được, chắc là do trục trặc kỹ thuật hay mấy lý do thời tiết như các bác phía trên nói thôi, em xem K+ nhiều năm rồi, bác yên tâm về chất lượng đi nhé!

thuynuong22

Thứ nhất, không thể nói "K+ dở trò" sau 2 tháng xem bình thường. Vì K+ không cử người đến để chỉnh chảo của bạn lệch đi hoặc chuyển vệ tinh để bạn phải gọi K+ đến chỉnh lại rồi kiếm thêm tiền của bạn.
Thứ hai, một số kênh nước ngoài bị tạm ngừng phát sóng đã có thông báo trên màn hình (kèm lí do ngừng phát sóng) tình trạng này xảy ra trên toàn bộ hệ thồng THTT tại Việt Nam => cũng không phải K+ dở trò nốt.
Thứ ba, tình trạng này có vẻ chỉ xảy ra với bạn và cũng có vẻ chỉ mình bạn bó tay với tình trạng này => chứng tỏ bạn rất ngoan hiền.
Giải pháp: Trước khi gọi thợ đến, bạn tự kiểm tra hện thống cáp, giắc nối. Nếu không vấn đề gì thì gọi thợ đến chỉnh lại. Bạn nhớ bật màn hình lên kiểm tra tín hiệu (TP 11549/ 11669) sao cho cường độ tín hiệu đạt từ 84% trở lên đừng quan tâm đến chất lượng tín hiệu nhé vì đôi khi cường độ thấp nhưng chất lượng vẫn đạt 90-92%. Đừng quên yêu cầu thợ xiết chặt các ốc của chảo và LNB.

phamphan2708

Không hiểu sao lại có chuyện Kỹ thuật vòi vĩnh tiền bạc khi xoay chảo như vậy ! Mấy lần mình gọi cho đại lý K+ đều đến làm miễn phí, không thấy đòi hỏi tiền bạc gì

willythekid

Tẩy chay K+ đã trở thành thương hiệu từ lâu rồi. Có UY vì làm hàng ngàn người việt không còn được bình thản xem bóng đá như trước khi nó xuất hiện và nhiều TÍN vì thằng này điếc do bị chửi nhiều.

thanhbinhtlc

Nếu so sánh mức giá thuê bao của gói Premium+ với các gói khác trên thị trường, có thể mức giá nhỉnh hơn đôi chút, bù lại chất lượng sóng và tín hiệu thì rất tốt. Riêng bóng đá, có lẽ không một đài nào “đọ” được về số lượng giải bóng đá đang được phát trên K+.

thuynuong22

Re: Ðề: Re: Ðề: K+ chơi khách hàng của chính mình?

Hên quá không phải chảo của anh =))

Em là em ủng hộ K+ đấy, nó bỏ ra số tiền lớn mua bản quyền về để kinh doanh độc quyền, có khi mấy đài khác k đc rồi ấm ức tạo scandal ảo nhằm hãm hại K+ cũng nến:>

Bên trên