Kênh Animal Planet và Cartoon Network trên Truyền hình An Viên có thuyết minh tiếng Việt

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Kênh Animal Planet trên Truyền hình An Viên có thuyết minh tiếng Việt

Tuần này khung giờ thuyết minh tiếng Việt trên Animal Planet và Cartoon Network tăng thấy rõ.
Trước thì Cartoon Network chỉ có Ben 10 nay thêm The Amazing World of Gumball, và Adventure Time. Đang hóng có thêm thuyết minh tiếng Việt cho phim Những câu chuyện về Rồng.
Còn trên Animal Planet thì nhiều chương trình được thuyết minh hơn. Hiện cũng đang có thuyết minh tiếng Việt, khung giờ 6PM - 7PM.
CN thì chắc chắn sẽ thuyết mình thêm Những câu chuyện về Rồng rồi vì còn film gì nữa đâu ko lẽ thuyết minh Oggy :))
Hi vọng đợt tới CN HD đc add thuyết minh :D

phamtug

Active Member

CN thì chắc chắn sẽ thuyết mình thêm Những câu chuyện về Rồng rồi vì còn film gì nữa đâu ko lẽ thuyết minh Oggy :))

bác giống e quá e cũng mog CN HD có.thuyết mih k thì phụ đề cũng tốt CN HD của vtvcab xem rõ nét mà toàn tiếng eng nhiều khi chả hiểu j

tan_huy_93

Well-Known Member

Thuyết minh như kênh SAM cũng được mà bác :D bác có xem Mèo Oggy trên kênh SAM chưa..? Mắc cười lắm. Em thấy cháu nó xem thì nghe đọc cái tên tập phim :))
Ngoài Những câu chuyện về Rồng trên Cartoon Network cũng phát mấy phim 120p thấy cũng hay nhưng tiếng Anh em hơi yếu.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Thuyết minh như kênh SAM cũng được mà bác :D bác có xem Mèo Oggy trên kênh SAM chưa..? Mắc cười lắm. Em thấy cháu nó xem thì nghe đọc cái tên tập phim :))
Ngoài Những câu chuyện về Rồng trên Cartoon Network cũng phát mấy phim 120p thấy cũng hay nhưng tiếng Anh em hơi yếu.
Mình định đổi sang dùng AVG nhưng tiếc là chưa có kênh QPVN, kênh đó bố mình rất thích nên chưa dám quyết đổi :(
Rồi CN sẽ thuyết minh hết thôi, kênh cho thiếu nhi mà :D Hóng xem Discovery có được thuyết minh không đây ;))

tan_huy_93

Well-Known Member

Kênh Quốc phòng Việt Nam rồi sẽ lên sóng trên Truyền hình An Viên, kênh này này nằm trong số những kênh Quốc gia mà. Em nghe đồn phong phanh là sắp phát rồi đấy.
Em xem kênh này trên điện thoại qua MobiTV của Viettel thấy cũng đâu có gì đặc sắc đâu mà bác hóng, em thấy không bằng ANTV.

Còn Discovery với kênh Animal Planet là anh em, chắc cũng sẽ sớm có thuyết minh tiếng Việt thôi.
Mình định đổi sang dùng AVG nhưng tiếc là chưa có kênh QPVN, kênh đó bố mình rất thích nên chưa dám quyết đổi :(
Rồi CN sẽ thuyết minh hết thôi, kênh cho thiếu nhi mà :D Hóng xem Discovery có được thuyết minh không đây ;))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Kênh Quốc phòng Việt Nam rồi sẽ lên sóng trên Truyền hình An Viên, kênh này này nằm trong số những kênh Quốc gia mà. Em nghe đồn phong phanh là sắp phát rồi đấy.
Em xem kênh này trên điện thoại qua MobiTV của Viettel thấy cũng đâu có gì đặc sắc đâu mà bác hóng, em thấy không bằng ANTV.

Còn Discovery với kênh Animal Planet là anh em, chắc cũng sẽ sớm có thuyết minh tiếng Việt thôi.
Úi kênh QPVN có nhiều cái hay chứ, có mấy chương trình về khám phá sức mạnh quân sự rồi phân tích, nghe hay ghê :D
Mình chỉ mong Discovery có thuyết minh nữa thôi [-O<

tan_huy_93

Well-Known Member

Do em xem trên điện thoại rất nóng máy và tốn Pin nên em không có xem nhiều.

Kênh Discovery này có thuyết minh thì thôi rồi, quá bá đạo.

Mà kênh NGC (SD) sao nay dẹp luôn thuyết minh rồi nhỉ, trước kia mỗi tối từ 8PM đều có thuyết minh tiếng Việt.

Kênh Animal Planet gần đây buổi tối hầu như đều có thuyết minh tiếng Việt.
Úi kênh QPVN có nhiều cái hay chứ, có mấy chương trình về khám phá sức mạnh quân sự rồi phân tích, nghe hay ghê :D
Mình chỉ mong Discovery có thuyết minh nữa thôi [-O<

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Mà kênh NGC (SD) sao nay dẹp luôn thuyết minh rồi nhỉ, trước kia mỗi tối từ 8PM đều có thuyết minh tiếng Việt.

Chắc do Qnet chuyển thuyết mình từ NGC sang animal planet rồi :))

vietnam999

Ðề: Kênh Animal Planet và Cartoon Network trên Truyền hình An Viên có thuyết minh tiếng Việt

Hiện tại có 4 kênh thuyết minh tiếng việt .trong thời gian tới sẽ tăng kênh đặc sắc và thuyết minh trên 1 số kênh

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Kênh Animal Planet và Cartoon Network trên Truyền hình An Viên có thuyết minh tiếng Việt

Bác nói cứ như là bác làm ở phòng phát triển chiến lượt của AVG vậy đó.
Hiện tại có 4 kênh thuyết minh tiếng việt .trong thời gian tới sẽ tăng kênh đặc sắc và thuyết minh trên 1 số kênh

tan_huy_93

Well-Known Member

Tăng thời lượng thuyết minh tiếng Việt cũng như thuyết minh tiếng Việt thêm một số kênh nữa thì điều đó là tất nhiên, nếu Bác Vũ muốn có cái gì đó đặc sắc cho khách hàng cũng như có một cái gì đó riêng biệt để cạnh tranh khi không có bản quyền một giải bóng đá nào, bèo cỡ V-League còn không có.

Còn ý em nói là bác ấy nói tăng kênh đặc sắc ý, nghe có một sự nhàm chán không hề nhẹ.
Thì hiện tại là 4, tương lai thì ai biết phải không :D

sonzin

Một hướng đi đúng đắn của AVG đó, e thấy nên tập trung vào nội dung hơn là phát triển số lượng kênh mà khán giả ko nắm được nội dung.

Đặc biệt ủng hộ với việc thuyết minh kênh Animal Planet vì bố mẹ e rất khoái xem về thế giới động vật và khoa học, mà các cụ thì ko thể nhanh nhạy để vừa đọc phụ đề vừa xem được. Nên thuyết minh là hợp lý nhất.

Hy vọng thời gian tới các kênh trên hệ thống AVG sẽ dần được bổ sung phụ đề và thuyết minh để đáp ứng khán giả nhiều hơn :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Gần đây em thấy chương trình có phụ đề tiếng Việt trên NGC|HD hơi bị nhiều rồi đấy bác ạ. :))
Không biết có 24/24 hay không, nhưng em xem lúc nào cũng thấy có phụ đề tiếng Việt cả. :)
mình chỉ chờ kênh National Geographic HD có phụ đề tv thôi :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Một hướng đi đúng đắn của AVG đó, e thấy nên tập trung vào nội dung hơn là phát triển số lượng kênh mà khán giả ko nắm được nội dung.

Đặc biệt ủng hộ với việc thuyết minh kênh Animal Planet vì bố mẹ e rất khoái xem về thế giới động vật và khoa học, mà các cụ thì ko thể nhanh nhạy để vừa đọc phụ đề vừa xem được. Nên thuyết minh là hợp lý nhất.

Hy vọng thời gian tới các kênh trên hệ thống AVG sẽ dần được bổ sung phụ đề và thuyết minh để đáp ứng khán giả nhiều hơn :)
Bác nói chuẩn đấy, giờ chỉ hóng AVG thêm kênh QPVN nữa là quất luôn, xem kênh nước ngoài cũng ko bị kêu vì có thuyết minh mà :))

Gần đây em thấy chương trình có phụ đề tiếng Việt trên NGC|HD hơi bị nhiều rồi đấy bác ạ. :))
Không biết có 24/24 hay không, nhưng em xem lúc nào cũng thấy có phụ đề tiếng Việt cả. :)
Chỉ lúc đầu phụ đề ít vì chưa làm kịp thôi, sau dần dần sẽ nhiều lên vì 1 ngày chỉ có từ 2-4h là phát mới mà (Lúc tối từ 7-12h) :D

aquarius589

Vì làm trên NGC không hiệu quả. Các bạn ở đây chú ý là trong các kênh nước ngoài thì AVG chỉ làm thuyết minh HBO và Star Movies thôi nhé. Những thứ như Animal hay CN hay Disney Junior là Qnet làm thuyết minh.

Bên trên