[Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

phungnguyen

Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

mấy bác có phải đang nói đến hàng TivX của bác jack&cable ko vậy? hàng đó là hàng giả hay hàng thật đấy, thật giả lẫn lỗn kiểu này chết anh em HD nhà ta quá ...

18LÊ-TRỰC

Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

mấy bác có phải đang nói đến hàng TivX của bác jack&cable ko vậy? hàng đó là hàng giả hay hàng thật đấy, thật giả lẫn lỗn kiểu này chết anh em HD nhà ta quá ...

Có gì đâu bạn, bác Tuấn đã nêu những đặc điểm nhận dạng rồi. Hàng thật chỉ duy nhất cty Tấn Thành phân phối tại VN. Khi mua sản phẩm TViX chỗ nào thì yêu cầu người bán hàng xuất phiếu bảo hành của Tấn Thành.
Có mấy đề nghị với bác Tuấn:
- Tất cả sản phẩm TVIX 7000A bây giờ đều dán tem cty
- Còn mấy chi tiết phụ kiện khác nhau trong thời điểm hiện nay giữa hàng thật và hàng fake như là dây cáp HDMI, dây nguồn, gông bắt vít ổ cứng... bác đưa lên nốt nhé

vn_soft

Member

Kết luận 1 từ: đúng là hàng nhái, dù có bao nhiêu lời bào chữa đi nữa. Mà đã là hàng nhái thì:

- Giá phải rẻ hơn hàng chính hãng
- Không có chế độ bảo hành chính hãng (thông qua nhà nhập khẩu, phân phối) chỉ có bảo hành tại cửa hàng (kiểu 1 đổi 1 trong vòng 1 tháng chẳng hạn)

Tóm lại: bác nào thích rẻ thì mua hàng nhái, bác nào thích hàng xịn và chế độ bảo hành sau bán hàng tốt thì mua hàng chính hãng (cái này cũng như điện thoại di động thôi)

conf

Hàng thật làm ở Trung Quốc nên Trung Quốc nó nắm hết quy trình sản xuất rồi, việc copy cũng là sớm muộn thôi. Hehe càng ngày càng phục mấy bố Tàu, cái quái gì nó cũng làm được. Có khi mai mốt nó làm mấy ông Obama fake chứ chẳng chơi :D (vài lời góp vui cho anh em bớt căng thẳng).

dino

Active Member

cứ như là BlackBerry dolly và BlackBerry Viettel, pác nào có tiền cứ táng, ko có tiền như em chơi dolly chạy phà phà, có điều đừng uprom cũng như tvix đừng up firmware mà tiền mất tật mang :D ka ka

rainsg

Member

Riêng về thiết bị chơi HD mà không up firmware thì vài bữa chẳng khác nào cục sắt. Không giống như điện thoại, lĩnh vực thiết bị chơi HD vẫn đang ở giai đoạn đầu phát triển nên sản phẩm còn khá nhiều lỗi đồng thời các công nghệ mới xuất hiện liên tục, các hãng sản xuất đang phải update firmware thường xuyên để sửa lỗi và cập nhật.

Ví dụ gần giống là cái đầu thu truyền hình KTS, đài truyền hình mỗi lần nâng cấp thêm một số kênh là chịu chết không xem được các kênh mới, đầu thu cũ vứt ve chai, bắt buộc phải mua đầu thu mới (2 ~ 3 triệu một em).

Rain

VICH

Có gì đâu bạn, bác Tuấn đã nêu những đặc điểm nhận dạng rồi. Hàng thật chỉ duy nhất cty Tấn Thành phân phối tại VN. Khi mua sản phẩm TViX chỗ nào thì yêu cầu người bán hàng xuất phiếu bảo hành của Tấn Thành.

Bác check lại trên where to buy của TViX nhé, ở Việt Nam không chỉ duy nhất có Tấn Thành đâu, đừng nói bừa như vậy.

HDTAK

Member

Tin mới nhận:

Theo như thông báo của hãng DVICO (TViX) thì sản phẩm giả này không hoàn toàn tương thích và không upgarde firmware mới trong tương lai: sẽ có firmware mới gọi là Universal Jukebox: chơi được nguyên đĩa Bluray.
Và cũng sẽ khóa toàn bộ tiếng Hàn vào hàng fake nếu up lên firmware mới. Sẽ không bao giờ chuyển được sang ngôn ngữ khác

Hehe may quá em chưa mua, chắc phải đợi cái dzụ thật giả lẫn lộn này xong đã, nhưng có cái thông tin ở trên trong tương lai chơi được đĩa blu ray gốc hay quá, vậy nó chẳng khác nào là sự kết hợp tuyệt vời giữa đầu blu ray dân dụng và HD media box ---> em Tvix này đáng đầu tư lắm. Nhờ bác Tuấn cung cấp thêm thông tin về khả năng chơi đĩa bluray của em này ah!

minhmeo

Member

Bác check lại trên where to buy của TViX nhé, ở Việt Nam không chỉ duy nhất có Tấn Thành đâu, đừng nói bừa như vậy.

À vâng, không biết em có nói bừa không! Bác thư nói xem cho em chỗ nào phân phối TViX chính hãng nữa cho em mở mắt! Phân phối nhá, không phải bán hàng đâu nhá=D>

khoadesign

Đại lý sp TViX thì nhiều nhưng phân phối thì chỉ một mình Tấn Thành thôi, ít nhất tới thời điểm này.

hoangtuan_neu

Active Member

Không bừa đâu bác ạ, bác ấy nói đúng đó.
Tấn Thành là Distributor còn Techland, Handheld, và FBC là reseller của TViX trên toàn thị trường Việt Nam. Do 3 đại lí đó bán hàng tốt trong các năm vừa qua nên Tấn Thành đã đề nghị hãng DVICO đưa tên 3 đại lí đó vào mục Where to buy trên trang chủ của TViX. Sắp tới Tấn Thành sẽ cập nhật thêm 1 số đại lí bán hàng tốt vào mục Where to buy này. <:p

dinhvannam

Bác đọc hết topic này mà vẫn chưa hiểu sao ?

dinhvannam

Kết luận 1 từ: đúng là hàng nhái, dù có bao nhiêu lời bào chữa đi nữa. Mà đã là hàng nhái thì:

- Giá phải rẻ hơn hàng chính hãng
- Không có chế độ bảo hành chính hãng (thông qua nhà nhập khẩu, phân phối) chỉ có bảo hành tại cửa hàng (kiểu 1 đổi 1 trong vòng 1 tháng chẳng hạn)

Tóm lại: bác nào thích rẻ thì mua hàng nhái, bác nào thích hàng xịn và chế độ bảo hành sau bán hàng tốt thì mua hàng chính hãng (cái này cũng như điện thoại di động thôi)

Bác nói chính xác, em ghét hàng nhái và buôn bán hàng nhái.

HDTAK

Member

Bác HoangTuan cập nhật thêm thông tin về khả năng chơi đĩa Blu ray trong tương lai của con Tvix này, có lẽ mình và nhiều bạn tín đồ HD khác đang rất quan tâm.=D>

hoangtuan_neu

Active Member

Bác HoangTuan cập nhật thêm thông tin về khả năng chơi đĩa Blu ray trong tương lai của con Tvix này, có lẽ mình và nhiều bạn tín đồ HD khác đang rất quan tâm.=D>
Em sẽ cập nhật tính năng của em nó trong topic http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1590. Trước mắt, bác cũng có thể tham khảo thêm tại http://mpcclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=19878

Thế Anh

Nếu China sản xuất được một sản phẩm với hình thức và hiệu năng giống hệt TVIX thì nên cho một thương hiệu riêng, một đăng ký độc quyền mẫu mã kiểu dáng riêng. Ví dụ Sơn Ca tuy giống cả về hình thức lẫn chức năng so với Popcorn nhưng đã đăng ký là Sơn Ca HDM1, HDM2 chứ ko dùng tên Popcorn

Xin đừng dùng chữ TVIX và đừng Upgrade firmware từ Website TVIX, nếu ko ai cũng công nhận đó là hàng giả hoặc hàng nhái

Cuối cùng là xin mọi người, kể cả những người đã trót bỏ tới vài trăm $ để mua TVIX, hãy bình tĩnh và tìm hiểu tiếp

Manhha

Như bạn Hoàng Tuấn đưa ra những khác biệt giữa hai sản phẩm TVIX 7000 như trên. Tôi thấy không thuyết phục lắm:
1. Nó đều là SP của cùng một nhà máy và của Bác Hồ Cẩm Đào SX ( Số seri của mỗi Sp Khác nhau và được BHành theo từng số seri) cái này bạn Hoàng Tuấn phải xem lại (Hoàng Tuấn đã xem được số seri của 100 SP chưa )
2. Sự phân biệt đều dựa trên vấn đề cơ khí ( Hàng thật không có 2 ốc bắt, Hàng giả có 2 ốc bắt) Thế nhà sản xuất tạo ra lỗ bắt ốc để làm gì, phần đệm cao su không có ảnh hưởng gì đến chất lượng của máy. phần xương của jazc cắm không có nghĩa là không cắm được bởi tuy thuộc và sự đặt hàng linh kiện của TVIX với các nhà máy Sx linh kiện khác nhau. Và vần đề in ấn dán dính chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ.
3. Với Upgrade firmware TVIX không phải là ghê gớm (Có nhiều hãng phần mền nổi tiến trên thế giới còn khóc cơ mà).
4. Tôi khám nghiệm tử thi 2 Bác thì Không khác từ Chipset đến sợi dây điện ...vv
Nếu Bạn nào đã mua Sp Chả nhái theo mô tả như trên không Upgrade firmware hoặc không chơi được đĩa Blu ray nguyên gốc thì gặp Tôi: Nguyễn Mạnh Hà (098.3352100)
Chỉ có chuyện HÀNG XÁCH TAY VÀ HÀNG CÔNG TY THÔI.

dinhvannam

Giả và nhái và thật em đã post bài phản ánh bên shop bác jack rồi và bác ấy cũng hẹn 1 tuần cho kết quả chứng minh nên em không đề cập đến SP Tvix nữa.
Nhưng cách nhìn nhận sản phẩm thật với nhái, giả của bác không ổn.

Điều 1 : bác có gì chứng minh nó cùng sản xuất trong 1 nhà máy không ? số serseis là số thứ tự sản phẩm + đánh dấu lô sx + thời gian sản xuất, tại sao trên phiếu bảo hành hay có dòng khai báo số sereis sản phẩm, số này chứng minh là phiếu bảo hành đi đúng với sản phẩm đó, số sereis trùng nhau là điều cực kỳ phi lý. ( theo lời bác hoangtuanneu là trùng nhau )

Điều 2 : Nhà sx tạo lỗ bắt ốc cho nhiều mục đích khác nhau ( khung sườn, bo mạch có thể dùng chung cho nhiều model khác nhau, nên có lỗ mà không bắt ốc trong vài model là chuyện bình thường ) chứ không phải thấy có lỗ là có ốc, hàng sx theo quy trình dây chuyền thì chỉ nhiêu đó linh kiện là ráp thành hoàn chỉnh, không phải ráp thấy thích thì thêm con ốc cho nó chắc đâu.
In ấn sai thế mà là chuyện nhỏ thì không được, hàng chính hãng không cho qua cái vụ in sai để rồi mang tiếng và thu hồi.

Điều 3 : Đã giả thì xài ké frimware luôn chứ còn sao nữa.

Điều 4 :Bác đã khám nghiệm 2 chú thì cho các bác HDVN vài tấm hình chứng minh đi bác.

hoangtuan_neu

Active Member

Như bạn Hoàng Tuấn đưa ra những khác biệt giữa hai sản phẩm TVIX 7000 như trên. Tôi thấy không thuyết phục lắm:
1. Nó đều là SP của cùng một nhà máy và của Bác Hồ Cẩm Đào SX ( Số seri của mỗi Sp Khác nhau và được BHành theo từng số seri) cái này bạn Hoàng Tuấn phải xem lại (Hoàng Tuấn đã xem được số seri của 100 SP chưa )
Chả những 100 mà 1000 sản phẩm TViX mỗi loại nó có 1 số Seri khác nhau, và bên DVICO nó cũng quản lý rất chặt số Seri này. Bất cứ 1 lô hàng nào xuất cho nhà phân phối ở VN thì DVICO đều quản lý số seri này, nếu Tấn Thành có gửi lại hàng bảo hành hay gì gì đi nữa thì cứ đúng số Seri đã quản lý mà họ kiểm tra thôi.
Chứ không có chuyện hàng trăm sản phẩm cùng 1 số Seri như hàng Fake kia được.

2. Sự phân biệt đều dựa trên vấn đề cơ khí ( Hàng thật không có 2 ốc bắt, Hàng giả có 2 ốc bắt) Thế nhà sản xuất tạo ra lỗ bắt ốc để làm gì, phần đệm cao su không có ảnh hưởng gì đến chất lượng của máy. phần xương của jazc cắm không có nghĩa là không cắm được bởi tuy thuộc và sự đặt hàng linh kiện của TVIX với các nhà máy Sx linh kiện khác nhau. Và vần đề in ấn dán dính chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ.
Chuyện gì là lớn đây ? Chuyện tiêu thụ hàng fake là lớn à hả bác ???? ^:)^ :))

3. Với Upgrade firmware TVIX không phải là ghê gớm (Có nhiều hãng phần mền nổi tiến trên thế giới còn khóc cơ mà).
Cái ghê gớm lại chính là chuyện này đó bác ạ. Em đang thắc mắc là sao cái gì bác cũng coi là chuyện nhỏ như con thỏ thế nhỉ ?

4. Tôi khám nghiệm tử thi 2 Bác thì Không khác từ Chipset đến sợi dây điện ...vv
Nếu Bạn nào đã mua Sp Chả nhái theo mô tả như trên không Upgrade firmware hoặc không chơi được đĩa Blu ray nguyên gốc thì gặp Tôi: Nguyễn Mạnh Hà (098.3352100)
Chỉ có chuyện HÀNG XÁCH TAY VÀ HÀNG CÔNG TY THÔI.
Em có ý kiến thế này, hiện nay FW mới của TViX hỗ trợ chơi nguyên gốc đĩa Bluray vẫn chưa ra (đang ở dạng beta), nếu bác làm được điều đó thì bác up luôn lên cho anh em xài, và chứng tỏ cho Thế Giới thấy là người Việt mình cũng viết đc FW chứ chả phải cần đến DVICO. Với cả nữa là em nhờ bác nghiên cứu thêm cái vụ chơi phụ đề tiếng Việt srt chuẩn Unicode trên TViX nữa (mà ko phải thao tác qua 1 vài bước loằng ngoằng như có bài em hướng dẫn) để cho anh xem được thuận tiện khi sử dụng nha ;))

Bên trên