Khong co tin hieu ra man hinh TV lcd bravia dong s

activex

Member
Minh dung card giga 256 geforce 8600GT va Bravia dong S,cap dvi-hdmi 10m.nhung tren pc nhan thay duoc Lcd nhung tren Lcd ko thay duoc man hinh window.Minh da set che do Clone tren card man hinh.
xin cac cao thu chi giao
Thanks

cdv1010

Member
Ðề: Khong co tin hieu ra man hinh TV lcd bravia dong s

Bạn thử để chế độ chỉ hiển thị trên LCD xem. Nhà mình dùng bravia dòng V xài con lap card 8400 cũng phải để vậy mới hiện được.

MrBo682

Well-Known Member

có thể độ phân giải TV kô chịu nổi do bác set độ phân giải bên màn hình PC quá cao.Bên PC bác thử set 1024x768(nâng dần lên sau đó),"Nvidia Setting" có thấy được TV chưa(có thể boot máy lại),kế tiếp chọn Clone qua TV.(cũng cần kiểm tra độ tin cậy của cable> 10m,mình dị ứng mấy cái cable này)

gaubay

Ban thu thay cap cong HDMI moi ( loai co cuc chong nhieu) se co tin hieu tot ngay . Minh moi thay cap, hinh va tieng rat tot.

myozuka

Member

Tui cũng dùng card màn hình và LCD y chang chủ thớt. Con LCD Bravia 32 inch dòng S hỗ trợ độ phân dải tối đa 1336x768, refresh rate 60Hz, bác cứ set độ phân dải thế là lên hình hết, cắm bằng cổng D-sub hoặc HDMI cũng được.

tieuthieugia

Well-Known Member

Tui cũng dùng card màn hình và LCD y chang chủ thớt. Con LCD Bravia 32 inch dòng S hỗ trợ độ phân dải tối đa 1336x768, refresh rate 60Hz, bác cứ set độ phân dải thế là lên hình hết, cắm bằng cổng D-sub hoặc HDMI cũng được.

cái độ phân giải thì ép được còn refresh rate 60Hz thì phải chính xác nhe.

ringleader

Active Member

vẤN đề của em hơi khác chút, Các Bác tư vấn giúp em với,HTPC với cấu hình như sau:

-Mainboard Gigabyte GA EG45M-DS2H (cổng E-sata, HDMI, optical, sound Realteak HD onboard)
-Chip Intel E7400 (Core 2 Duo 2.8 GHZ)

-LCD Sony full HD 40" dòng S.

Hiện tại nếu chỉnh LCD 1080 thì LCD kô hiển thi j được hết ( các biểu tượng phía bên trái, phải trên, dưới đều còn 1/2 hoạc mất luôn, nếu view chọn nomal), các biết có cách nào xử lý em nó không ah? nhưng chọn màn hình ở chế độ 720 thì ngon lành.
Giúp em với ..........

Bên trên