Không hiển thị được phụ đề tiếng Anh .srt trên WD TV

teddythanh

Em đang có một số phim rip 1080p định dạng mkv nhưng không có phụ đề tiếng Anh mà chỉ có phụ đề tiếng Việt đẽ được merge sẵn vô file mkv. Ngặt nỗi cái WD TV box lại không hỗ trợ phụ đề tiếng Việt do đó em phải download phụ đề tiếng Anh về để xem đỡ #:-s. Em đã chép file phụ đề tiếng Anh đó vào cùng thư mục của phim, đổi tên y chang như tên file (dĩ nhiên là khác cái phần đuôi là mkv và srt), tuy nhiên khi play thì thấy số lượng phụ đề có tăng lên nhưng chọn phụ đề tiếng Anh thì nó không hiện gì ra cả, phụ đề tiếng Việt đã merge vào thì vẫn hiện ngon. ~X(~X(

Hix hix, bác nào hướng dẫn em cách nào xem được phụ đề tiếng Anh nằm rời mà không cần phải merge vào file mkv với. Cám ơn các bác nhiều.^:)^

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Không hiển thị được phụ đề tiếng Anh .srt trên WD TV

Em đang có một số phim rip 1080p định dạng mkv nhưng không có phụ đề tiếng Anh mà chỉ có phụ đề tiếng Việt đẽ được merge sẵn vô file mkv. Ngặt nỗi cái WD TV box lại không hỗ trợ phụ đề tiếng Việt do đó em phải download phụ đề tiếng Anh về để xem đỡ #:-s. Em đã chép file phụ đề tiếng Anh đó vào cùng thư mục của phim, đổi tên y chang như tên file (dĩ nhiên là khác cái phần đuôi là mkv và srt), tuy nhiên khi play thì thấy số lượng phụ đề có tăng lên nhưng chọn phụ đề tiếng Anh thì nó không hiện gì ra cả, phụ đề tiếng Việt đã merge vào thì vẫn hiện ngon. ~X(~X(

Hix hix, bác nào hướng dẫn em cách nào xem được phụ đề tiếng Anh nằm rời mà không cần phải merge vào file mkv với. Cám ơn các bác nhiều.^:)^

Bác nói thế nào ý chứ, con WDTV chơi phụ đề tiếng Việt bằng file idx/sub dời ở ngoài, chứ ko chơi phụ đề Việt có sẵn trong phim đâu bác nha !

teddythanh

Bác nói thế nào ý chứ, con WDTV chơi phụ đề tiếng Việt bằng file idx/sub dời ở ngoài, chứ ko chơi phụ đề Việt có sẵn trong phim đâu bác nha !

Dạ, ý em là nó hiện ra ngon nhưng em không đọc được ạ :D , cứ như là văn bản font VNI nhưng không có font để thể hiện.
Em đã có nói ở trên rồi đó.

"...Ngặt nỗi cái WD TV box lại không hỗ trợ phụ đề tiếng Việt do đó em phải download phụ đề tiếng Anh về để xem đỡ... "

Em chỉ đang quan tâm làm thế nào để nó phòi ra được cái phụ đề tiếng Anh dạng .srt rời ở ngoài thôi ~X(

hiend07

Với firmware 1.02 mới nhất thì WD HD player play được file phụ đề tiếng việt dạng Sub và idx nằm rời, nếu như file phụ đề việt được embege vô trong .mkv thì cần trích ra thành file .srt riêng lẽ ( dùng tool subtitlecreator để convert từ .srt to .sub and .idx, bác tham khảo ở đây em không nhắc lại http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=90 ) và xem tiếng việt dạng .sub và .idx bình thường, còn tiếng anh thì WD HD player đọc tốt cả loại .srt kèm theo .mkv hay file rời .srt
Nếu vẫn bị thì file phụ đề của bác chưa đúng rồi. Bác còn thắc mắc cứ send file cho em sẽ check và chỉ cho bác cách hiển thị lên phụ đề cả tiếng anh và Tiếng việt (đọc được luôn chứ hem phải hiện lên thôi đâu nhe bác hehe)

peterd

Member

Chắc là srt đó bị vấn đề rồi.
1. Format nó có thể là unicode
2. File đó bị lỗi ko?!. Check lại thử xem, dùng editor open lên và save as lại là đảm bảo 100%
3. Bạn đã check lại play trên Computer lại

dminh2004

Member

Phụ đề TA dạng srt em này chạy ngon lành mà. Mình đã xem vai trăm phim rồi có vấn đề gì đâu. Bác kiểm tra lại xem đã bật chức năng phụ đề lên chưa.

Dạ, ý em là nó hiện ra ngon nhưng em không đọc được ạ :D , cứ như là văn bản font VNI nhưng không có font để thể hiện.
Em đã có nói ở trên rồi đó.

"...Ngặt nỗi cái WD TV box lại không hỗ trợ phụ đề tiếng Việt do đó em phải download phụ đề tiếng Anh về để xem đỡ... "

Em chỉ đang quan tâm làm thế nào để nó phòi ra được cái phụ đề tiếng Anh dạng .srt rời ở ngoài thôi ~X(

teddythanh

Em thử với 1 vài phim khác thì ok rồi các bác ạ. Nhưng riêng cái phim đó thì không được, có lẽ tại cái file .srt hoặc cái file .mkv nó có vấn đề rồi. Thanks các bác nhiều.

tinhte

Well-Known Member

Phụ đề tiếng Anh .srt xem rất tốt bạn à, kể cả phụ đề rời cũng như phụ đề có sẵn trong file film.

hiend07

Em thử với 1 vài phim khác thì ok rồi các bác ạ. Nhưng riêng cái phim đó thì không được, có lẽ tại cái file .srt hoặc cái file .mkv nó có vấn đề rồi. Thanks các bác nhiều.

Vậy thì tốt rồi. Nếu bạn có vấn đề về file phụ đề hay thiếu mình có thể share với bạn.

Bên trên