Khu vực dành cho người dùng truyền hình FPT

Bạn thích nhất dịch vụ truyền hình FPT ở điểm gì ?

• Kho phim truyện HD khổng lồ

Số phiếu: 8 44.4%
  • Giá cước hấp dẫn

Số phiếu: 6 33.3%
  • Kho ứng dụng đặc sắc : Youtube, đọc báo, nghe nhạc, Karaoke, LiveStream...

Số phiếu: 4 22.2%

• Số lượng người bầu chọn
    18
Thằng em nhà mình mới đăng ký mới đóng tiền 770.000. Thế mà nv nó đem cái box cũ tới gắn cho mình, hen phát hiện kịp gọi chửi nó mới đem cái cũ về chờ lấy cái mới chứ hok là hố mẹ nó rồi. Bà con ai đk thì coi chừng nha, mấy thằng kinh doanh nó chơi chiêu đó... Đóng tiền thì thu tiền box mới mà gắn thì gắn box loại cũ
fpt làm ăn gian dối,coi thường khách hàng.

renfank

Hiện các sản phẩm bộ giải mã FPT TV 2016 phát hành trên thị trường sử dụng song song hai hệ điều hành ftvOS2.4 và ftvOS2.5.

Ai xài box cũ thì tự biết nhé..... Cắt hết đi là vừa
Thằng em nhà mình mới đăng ký mới đóng tiền 770.000. Thế mà nv nó đem cái box cũ tới gắn cho mình, hen phát hiện kịp gọi chửi nó mới đem cái cũ về chờ lấy cái mới chứ hok là hố mẹ nó rồi. Bà con ai đk thì coi chừng nha, mấy thằng kinh doanh nó chơi chiêu đó... Đóng tiền thì thu tiền box mới mà gắn thì gắn box loại cũ

Mình đang xài box cũ. Cho mình hỏi mấy bạn mua sử dụng rồi cho hỏi ftvOS2.5 trên box mới có ứng dụng Movie Finder không vậy?

thanh2206

Member
mình vừa ra phòng dịch vụ cắt mạng FPT. Khi ra đó mới ngỡ là sale FPT và chăm sóc khách hàng FPT chơi đểu.... Khi chưa lắp thì sale FPT toàn là bọn lưỡi không xương, cái gì lấp liếm dc thì lấp liếm, như kiểu nhà mình, mắc cable đồng 10Mbps + truyền hình, sale tuyên bố hùng hồn là xem phim và xài mạng ko ảnh hưởng tới nhau. Đến khi lắp rồi thì bên kỹ thuật cứ vênh vào cái đường truyền nhả anh có 10Mbps nên khi xem truyền hình anh nên hạn chế download :|. Vợ con đang xem truyền hình mà mình down fshare 1 cái là có chuyện ngay. Chỉ biết cắn lưỡi...

Chưa kể thiết bị modem cung cấp, mình làm mạng, cần sử dụng tính năng static route trên modem để làm việc. Cái tính năng đó sờ sờ trên modem, mà ko xài đc.....

Dựa vào hợp đồng gốc, điều khoản 4.1 (yêu cầu bên cung cấp dịch vụ đảm bảo chất lượng dịch vụ và hỗ trợ thiết bị đầu cuối), rõ ràng FPT đã ko đảm bảo đc vấn đề này...

Hơn nữa, khu mình đã có cable quang cho VNPT và Viettel, chỉ có mỗi ông FPT này là vẫn dính cable đồng, các bác ấy ko muốn chi ra đầu tư. mình phải xài cước 352k cho truyền hình và TV, trong khi VNPT thì 300k là có truyền hình Gold HD + cable quang 40mbps...

Mình thường xuyên gọi lên tổng đài hỏi về vấn đề cable quang, nhận dc rất nhiều lời hứa hẹn. Ko thành công, cách đây 1 năm mình ra trung tâm dịch vụ cũng đc mấy em xinh gái ngoài đó hứa hẹn, và cho làm cái hợp đồng bổ sung.Cái hợp đồng bổ sung đó có điều khoản là cam kết sử dụng 12 tháng thay cho cái cam kết sử dụng 24 tháng của hợp đồng gốc. Giờ hết 1 năm mình lên cắt, gặp lại mấy em xinh gái đó, bây giờ bỗng nhiên ngang như cua chứ ko còn ngọt ngào như lúc tư vấn. Cứ vênh vào cái hợp đồng gốc nói là anh phải tuân theo, còn ko đền bù 1tr1... Tính tới thời điểm này mà cho dù mình xài cho tới lúc hết hợp đồng cũng chưa tới 1tr. Mấy em đó giả điên thật hay luôn....

Bác nào có ý định lắp đặt FPT thì cần xem xét thật kỹ hợp đồng và suy nghĩ thật kỹ khi nghe lời đường mật của 500 anh em sale FPT...

FPT như thế nào thì các bạn xem link này nữa: https://tinhte.vn/threads/ngung-int...1-co-bi-kien-ko-cac-anh-chi-oi.2335088/page-7

Em cạch FPT và sợ FPT lắm rồi ạh..... Muốn lên thanh lý cái hợp đồng cho đàng hoàng mà ko làm đc, thấy giống Chí Phèo quá, FPT ko cho anh lương thiện.....

boyben2011

Well-Known Member
FPT (em từng dùng thời e còn là SV ) có 2 thứ khốn nạn nhất của tụi nó:

1.Là chầy cối ko chịu trả tiền cọc (em gặp tụi nó 3 lần ko chịu trả)
2.Tự ý nâng băng thông internet lên ko hỏi ý kiến khách hàng rồi tự thu thêm tiền cước

Các bác cho hỏi em dùng mạng FPT còn 6 tháng nữa mới đủ 2 năm, giờ cắt thì vẫn bị phạt 1tr1 à các bác?

thanh2206

Member
Các bác cho hỏi em dùng mạng FPT còn 6 tháng nữa mới đủ 2 năm, giờ cắt thì vẫn bị phạt 1tr1 à các bác?

mình có hợp đồng bổ sung thay đổi điều khoản cam kết và vừa hết hạn còn bị nó hành nữa, bác bị nó phạt là chắc rồi nếu cắt liền...

nhưng nó chẳng làm gì đc mình đâu, chất lượng ko đạt, chỉ hù ng yếu vía thôi. bạn đọc cái bài viết trên tinhte đó, nó mà mời ra phường hay ra hầu tòa cứ gửi giấy, mình theo hầu.... Mà bọn nó cũng chẳng đi kiện tụng cái vụ 1 2 triệu cả....

1 phần mình thông cảm với mấy em làm dịch vụ, mấy em làm sale và kỹ thuật, nói thẳng sếp chúng nó có lẽ khốn khiếp quá force doanh số tụi nó, rồi ăn trên đầu tụi nó (sale thì cùng lắm ăn theo số lượng hợp đồng, còn sếp nó ăn trên tổng số hợp đồng team sale của nó). Nhưng để nó lấn tới thì thiệt cho mình....

STAR007

Active Member
Bác không đóng tiền cho nó thì nó tự cắt thôi việc gì phải ra chi nhánh làm chi để bực tức hả bác :p

thanh2206

Member
Bác không đóng tiền cho nó thì nó tự cắt thôi việc gì phải ra chi nhánh làm chi để bực tức hả bác :p
Mình làm đúng trước đã bác àh. Đâu ngờ nó tráo trở vậy. Giấy trắng mực đen vậy mà nó cứ ngang như cua, cứ cái cố....

Post cái này lên đây để mọi ng hết sức cẩn thận khi quyết định lắp đặt FPT... Sẽ có phiền phức nếu muốn ngưng hợp đồng, sẽ bị làm khó dễ...

giua2honbi

Active Member
Sắp tới ae dùng truyền hình FPT sẽ có 1 sân chơi mới " Money TV " , kiếm tiền trực tiếp trên truyền hình FPT.1 game show tương tác được phát triển bởi giám đốc sáng tạo truyền hình FPT : Đinh Tiến Dũng ( giáo sư xoay )

phuplix

Cá nhân mới chuyên từ truyền hình FPT sang VNPT thì có nhận xét sau :

Chất lượng truyền hình của FPT hơn hẳn : kho phim, phân loại, sắp xếp, chấm điểm, tắt mở sub / voice, tốc độ tốt

Nhưng lí do duy nhất mà làm mình chuyên sang VNPT là do chính sách của tổng công ty FPT quá tệ.
Khi mình chuyên nhà và ra đăng ký để chuyên sang nhà mới + yêu cầu lắp đặt hộp setup box version 2 thì các em ở đại lý toàn xúi mình bỏ them tiền để mua hộp. Mình hỏi thì mới biết vụ quang cáo đóng tiền trước 6 tháng hay 12 tháng được mien phí lắp đặt và thiết bị là lừa đảo. Mập mờ khi chơi chữ, hóa ra thiết bị mien phí là đồ cũ đã xài rồi.

Khi mình bực quá đòi cắt luôn hợo đồng thì yêu cầu mình phải mang thiết bị và modern ra trả mới cho cắt; trong khi tiền thiết bị mình đã mua đứt từ ban đầu

Nói chung là chat lượng FPT thì tốt nhưng Aftersales thì quá tệ tệ.

tmanhvu91

Active Member
Phim thì toàn phim thu lậu ở rạp, cho 1 đứa vào rạp xong lấy điện thoại ra quay xong về nhà làm phụ đề :)
Vào TPP mà còn hành vi như thằng FPT này nó kiện cho vỡ alo

Điển hình như phim: Điệp viên Milano này chẳng hạn
https://fptplay.net/xem-video/diep-vu-milano-mission-milano-57fc4a6c17dc13020a95011c.html
thì ít ra FPT còn cho KH xem free, hơn khối đơn vị cũng tòm tép cóp trên mạng về rồi lại thu phí KH xem :eek:

thanh2206

Member
mạng dùng mượt và ổn định là quá thích luôn rồi đó chứ rẻ mà lâu lâu đứt mạng rồi chập chờn thì chẳng ai dùng cả.Hiện tại thấy FPT là ổn định nhất

Trừ khi bạn là người của FPT thì có lẽ bạn chưa so sánh giá cả ở các nhà mạng khác và bạn ít xài nên ko cảm nhận dc việc bóp băng thông bất thình lình của FPT.... đơn cử nhé, thử so sánh gói F2 của FPT và các gói cùng lưu lượng của nhà mạng khác. Bạn sẽ thấy sự khác biệt cả thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanh2206

Member
Cá nhân mới chuyên từ truyền hình FPT sang VNPT thì có nhận xét sau :

Chất lượng truyền hình của FPT hơn hẳn : kho phim, phân loại, sắp xếp, chấm điểm, tắt mở sub / voice, tốc độ tốt

Nhưng lí do duy nhất mà làm mình chuyên sang VNPT là do chính sách của tổng công ty FPT quá tệ.
Khi mình chuyên nhà và ra đăng ký để chuyên sang nhà mới + yêu cầu lắp đặt hộp setup box version 2 thì các em ở đại lý toàn xúi mình bỏ them tiền để mua hộp. Mình hỏi thì mới biết vụ quang cáo đóng tiền trước 6 tháng hay 12 tháng được mien phí lắp đặt và thiết bị là lừa đảo. Mập mờ khi chơi chữ, hóa ra thiết bị mien phí là đồ cũ đã xài rồi.

Khi mình bực quá đòi cắt luôn hợo đồng thì yêu cầu mình phải mang thiết bị và modern ra trả mới cho cắt; trong khi tiền thiết bị mình đã mua đứt từ ban đầu

Nói chung là chat lượng FPT thì tốt nhưng Aftersales thì quá tệ tệ.

Kho phim của FPT đúng là vô đối, lại dễ dùng, rất hợp cho gd có người lớn tuổi... Mình cũng rất thích. FPT ở điểm này, ngoài điểm tốt duy nhất ra thì còn lại nhiều ko tốt điểm khác, Sale FPT chưa hoặc là không có tính trung thực, nhân viên chăm sóc dịch vụ hậu mãi (trừ nhân viên kỹ thuật, nhân viên kt support cũng khá ổn) khi nghe tới việc dừng hợp đồng là lật mặt.... đúng là cặp đôi hoàn hảo luôn....

FPT cũng thường xuyên âm thầm bóp băng thông vào lúc 8g tối tới 12g đêm....
Không hề ghét FPT, nhưng vì những lý do trên buộc mình phải rời FPT....

Chỉnh sửa lần cuối:

quan7388

Well-Known Member
Kho phim của FPT đúng là vô đối, lại dễ dùng, rất hợp cho gd có người lớn tuổi... Mình cũng rất thích. FPT ở điểm này, ngoài điểm tốt duy nhất ra thì còn lại nhiều ko tốt điểm khác, Sale FPT chưa hoặc là không có tính trung thực, nhân viên chăm sóc dịch vụ hậu mãi (trừ nhân viên kỹ thuật, nhân viên kt support cũng khá ổn) khi nghe tới việc dừng hợp đồng là lật mặt.... đúng là cặp đôi hoàn hảo luôn....

FPT cũng thường xuyên âm thầm bóp băng thông vào lúc 8g tối tới 12g đêm....
Không hề ghét FPT, nhưng vì những lý do trên buộc mình phải rời FPT....

Thời gian buổi tối là thời gian lượng người truy cập giải trí khủng khiếp nhất, nên không tránh được việc đường truyền quốc tế bị ảnh hưởng đâu bác ơi.

quan7388

Well-Known Member

Buổi biểu diễn với chủ đề “Anh nhớ em” của Tuấn Hưng sẽ được phát sóng trực tiếp tại ứng dụng Sự kiện của Truyền hình FPT vào lúc 22h00 Thứ sáu, ngày 14/10.

Fan của anh Tuấn Hưng nhớ lịch phát nhé

Chi tiết: Tuấn Hưng livestream " Anh nhớ Em" trên truyền hình FPT

quan7388

Well-Known Member

Hiện truyền hình FPT mới update kênh CNBC - kênh chuyên về thông tin kinh tế và thị trường tài chính của Mỹ phát sóng bằng tiếng Anh từ ngày 10/10 đó ạ .

quan7388

Well-Known Member

Các bác theo dõi các trận cầu NHA vòng 9 trong chuyên mục sự kiện của truyền hình FPT nhé.

thanh2206

Member
Fpt cho em hỏi. Bao giờ mở lại mục movie finder vậy. Chẳng có phim để xem. Chán quá.
Nếu bạn xài box cũ, theo mình đc biết là bạn chỉ cần bỏ ra 770k mua box mới, chạy dc tvOS 2.5 là sẽ có iStreamer ngay, tương tự Movie Finder.... Còn box cũ thì đừng chờ chi cho mệt bạn àh. Bao nhiêu ng trên này ăn quả đắng của FPT rồi đây....

Mình khâm phục là FPT biết cách làm tiền thiên hạ thật, làm bằng mọi giá bất chấp mọi thủ đoạn luôn...

Bên trên