Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

dark_devil_90

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nay có tin nhắn sắp hết hạn rồi, bắt nạp thẻ, mãi ko thấy KM nạp thẻ HD gì nhỉ

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cuối cùng mới có thời gian để xin các kênh: VTC2, An Ninh Thế Giới, HTV7 HD, HTV9 HD, HTVC Thuần Việt SD, HTVC Phim SD, Asian Food Channel, Da Vinci Learning, Toonami.
Thì được trả lời như sau:
Lần 1: Em chân thành cảm ơn những ý kiến và đề nghị của anh. Bên em sẽ cố gắng lên sóng trong thời gian sớm nhất.
Lần 2: Em chân thành cảm ơn những ý kiến và đề nghị của anh. Chừng nào mà có nhiều người cũng yêu cầu các kênh như vậy bên em lên sóng thì bên em mới lên sóng.
Các bác nghĩ sao, chứ em không chịu được cái câu cuối cùng. Ngay ngày mai, SCTV sẽ được phát HTV7 HD và HTV9 HD. Như vậy, sẽ chỉ còn một mình VTVcab không phát HTV7 HD và HTV9 HD.

thực tế thì mình cần xem nội dung thôi, còn SD hay HD chả quan trọng. kênh đẹp mà nội dung phọt phẹt thì cũng vứt :))
có lẽ cũng công bằng cả. các đài khác có thể có 2 kênh htv hd kia nhưng cũng chả ông nào có đủ 9 kênh vtv đều hd cả. bác cũng k nên đòi quá làm gì :D
mà mấy kênh da vinci với asian food channel có gì hay k mà các bác rộn ràng lên đòi thế. có sub siếc gì k :|

ducnt

Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thực tế thì mình cần xem nội dung thôi, còn SD hay HD chả quan trọng. kênh đẹp mà nội dung phọt phẹt thì cũng vứt :))
có lẽ cũng công bằng cả. các đài khác có thể có 2 kênh htv hd kia nhưng cũng chả ông nào có đủ 9 kênh vtv đều hd cả. bác cũng k nên đòi quá làm gì :D
mà mấy kênh da vinci với asian food channel có gì hay k mà các bác rộn ràng lên đòi thế. có sub siếc gì k :|

Da vinci có sub nhé

tqucbo

Member

Hai kênh có Sub nhé. Hai kênh này có trên SCTV, HTVC, K+, VIETTEL, MYTV, FPT. VTVcab chưa có.
HTV7 HD, HTV9 HD: Cáp nào cũng có, Truyền hình trả tiền nào cũng có, trừ VTVcab và K+ (K+ không còn băng tầng để phát nên cho qua)
HTVC THUẦN VIỆT HD: là kênh phim Việt, HTVC THUẦN VIỆT SD: là kênh Văn hoá miền Nam.
HTVC PHIM HD là kênh phát chậm 3 ngày của HTVC PHIM SD.

Q@tv

Member

HTV7 HD vẫn là một kênh tổng hợp rất hay, chương trình HD tự sản xuất chứ không phải chỉ mua bản quyền về chiếu, vì vậy có HD xem vẫn tốt hơn. Hóng kênh THVL1 HD nữa.
2 kênh AFC và Da Vinci đều có vietsub gần như hoàn toàn, ai thích nấu ăn và khoa học thì 2 kênh này khá hay. Những khi TV chả có gì xem thì bật AFC xem món ăn :)) Da Vinci là kênh khoa học khám phá nhẹ nhàng và dễ chịu, không khó tiếp thu, cũng khá hấp dẫn.

tqucbo

Member

HTV7 HD vẫn là một kênh tổng hợp rất hay, chương trình HD tự sản xuất chứ không phải chỉ mua bản quyền về chiếu, vì vậy có HD xem vẫn tốt hơn. Hóng kênh THVL1 HD nữa.
2 kênh AFC và Da Vinci đều có vietsub gần như hoàn toàn, ai thích nấu ăn và khoa học thì 2 kênh này khá hay. Những khi TV chả có gì xem thì bật AFC xem món ăn :)) Da Vinci là kênh khoa học khám phá nhẹ nhàng và dễ chịu, không khó tiếp thu, cũng khá hấp dẫn.

Trước đây trên DVB-T2 có thử nghiệm một kênh THVL HD, tức là THVL1 HD. Bây giờ dẹp rồi nên vẫn cứ hóng THVL1 HD, rồi THVL2 HD.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hai kênh có Sub nhé. Hai kênh này có trên SCTV, HTVC, K+, VIETTEL, MYTV, FPT. VTVcab chưa có.
HTV7 HD, HTV9 HD: Cáp nào cũng có, Truyền hình trả tiền nào cũng có, trừ VTVcab và K+ (K+ không còn băng tầng để phát nên cho qua)
HTVC THUẦN VIỆT HD: là kênh phim Việt, HTVC THUẦN VIỆT SD: là kênh Văn hoá miền Nam.
HTVC PHIM HD là kênh phát chậm 3 ngày của HTVC PHIM SD.

ra thế. nghe xong mở mang tầm mắt quá :D
các bố htvc chơi lầy thế. HD với SD phát khác hẳn nhau à :)) hóa ra bác đòi từng này kênh cũng là có lý do. giờ thấy hợp lý rồi :D

tqucbo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ra thế. nghe xong mở mang tầm mắt quá :D
các bố htvc chơi lầy thế. HD với SD phát khác hẳn nhau à :)) hóa ra bác đòi từng này kênh cũng là có lý do. giờ thấy hợp lý rồi :D

Để cho bác mở thêm tầm mắt, em giới thiệu đến bác lịch phát sóng khác biệt hoàn toàn giữa HTVC THUẦN VIỆT và HTVC THUẦN VIỆT HD.

Bác có thấy không, HTVC THUẦN VIỆT phát 04 bộ phim nhưng phát lại chỉ đúng 01 lần. Thời gian còn lại là dành cho các chương trình Văn hoá miền Nam. Còn HTVC THUẦN VIỆT HD phát 05 bộ phim nhưng phát 02 - 03 tập liên tục và phát lại 03 - 04 lần. Chỉ có 01 khung giờ kí sự nhưng chỉ phát lại đúng một lần.

Còn đây là lịch phát sóng HTVC PHIM SD, HTVC PHIM HD thì bác cứ việc lấy số tập trừ đi 02 hoặc 03 là xong.

Em nói cho bác nghe, thật ra em xài VTVcab là từ HTVC chuyển sang. Nó đã lầy như vậy từ khi HTVC cung cấp dịch vụ SD và HD vào năm 2009 - 2010 rồi. HTVC còn cho thêm HTVC THUẦN VIỆT HD vào HTVC-Analog nữa, phát chung với HTVC THUẦN VIỆT. Mà một khi đá phát kiểu như vậy thì chắc chắn nội dung phải khác nhau rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member

Discovery World HD quá hay mà sao kg làm sub Việt nhỉ?!

Vinh20

Well-Known Member

Để cho bác mở thêm tầm mắt, em giới thiệu đến bác lịch phát sóng khác biệt hoàn toàn giữa HTVC THUẦN VIỆT và HTVC THUẦN VIỆT HD.

Bác có thấy không, HTVC THUẦN VIỆT phát 04 bộ phim nhưng phát lại chỉ đúng 01 lần. Thời gian còn lại là dành cho các chương trình Văn hoá miền Nam. Còn HTVC THUẦN VIỆT HD phát 05 bộ phim nhưng phát 02 - 03 tập liên tục và phát lại 03 - 04 lần. Chỉ có 01 khung giờ kí sự nhưng chỉ phát lại đúng một lần.

Còn đây là lịch phát sóng HTVC PHIM SD, HTVC PHIM HD thì bác cứ việc lấy số tập trừ đi 02 hoặc 03 là xong.

Em nói cho bác nghe, thật ra em xài VTVcab là từ HTVC chuyển sang. Nó đã lầy như vậy từ khi HTVC cung cấp dịch vụ SD và HD vào năm 2009 - 2010 rồi. HTVC còn cho thêm HTVC THUẦN VIỆT HD vào HTVC-Analog nữa, phát chung với HTVC THUẦN VIỆT. Mà một khi đá phát kiểu như vậy thì chắc chắn nội dung phải khác nhau rồi.

Bác cũng thông cảm cho VTVcab vì trụ sở chính ở HN mà, nên lấy thêm kênh ở miền Nam thường cũng hơi khó về thương thảo. Mấy bác ở miền nam quen xem HTV hơn bọn em ở ngoài HN mà! Chứ em cũng ít coi hai kênh HTV trừ chương trình đặc sắc như kiểu HTVthethao phát giải đấu mà họ độc quyền hoặc HTV7 có Thách thức danh hài á :) Còn lạ cũng ít xem. Ở HN thì xem ... VTV nhiều hơn cả H1 H2 ý :(
Bác thấy đấy cable của VTVcab có đủ các kênh của ... Hanoicab luôn (hệ thống HD), còn các kênh của SCTV hay HTV có ... gần hết hix hix

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Bác cũng thông cảm cho VTVcab vì trụ sở chính ở HN mà, nên lấy thêm kênh ở miền Nam thường cũng hơi khó về thương thảo. Mấy bác ở miền nam quen xem HTV hơn bọn em ở ngoài HN mà! Chứ em cũng ít coi hai kênh HTV trừ chương trình đặc sắc như kiểu HTVthethao phát giải đấu mà họ độc quyền hoặc HTV7 có Thách thức danh hài á :) Còn lạ cũng ít xem. Ở HN thì xem ... VTV nhiều hơn cả H1 H2 ý :(
Bác thấy đấy cable của VTVcab có đủ các kênh của ... Hanoicab luôn (hệ thống HD), còn các kênh của SCTV hay HTV có ... gần hết hix hix

đúng rồi, nên là thôi, bác kia cố gắng xin đc 2 kênh nước ngoài cũng là tốt rồi :D
cố gắng gây áp lực để chúng nó phát trc tết bác ạ. gần tết bị giục nhiều k dễ chịu gì đâu :))

tqucbo

Member

Hanoicab chưa đủ đâu nhé. VTVcab mới chỉ có Hanoicab 1 - HITV, Hanoicab 2 - YOUTV, Hanoicab 4 - MOV. Chỉ còn thiếu Hanoicab 3 - An Ninh Thế Giới thôi.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hanoicab chưa đủ đâu nhé. VTVcab mới chỉ có Hanoicab 1 - HITV, Hanoicab 2 - YOUTV, Hanoicab 4 - MOV. Chỉ còn thiếu Hanoicab 3 - An Ninh Thế Giới thôi.

thì thế thôi. ông định vơ vét hết các thể loại của các đài vào thì chúng nó phá sản hết à. tham vừa thôi chứ :))
đài nào cũng phải có cái riêng để mà giữ chứ. xem thì ai chả muốn xem. nhưng cũng nên nghĩ cho hợp lý tẹo. mà nói thật có bác nào khẳng định xem đủ hết 173 kênh k mà xin nhiều quá thế

tqucbo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thì thế thôi. ông định vơ vét hết các thể loại của các đài vào thì chúng nó phá sản hết à. tham vừa thôi chứ :))
đài nào cũng phải có cái riêng để mà giữ chứ. xem thì ai chả muốn xem. nhưng cũng nên nghĩ cho hợp lý tẹo. mà nói thật có bác nào khẳng định xem đủ hết 173 kênh k mà xin nhiều quá thế

Em không tham ANTG nữa, mà chính bác xin em kêu VTVcab lên kênh này mà. Hanoicab 3 chính là ANTG đó.

rồi. em đặt gạch kênh VTC2 :D
nếu có thể thì thêm An Ninh Thế Giới của bọn an viên nữa
xin hết :))

boyben2011

Well-Known Member
"Thánh Xin Kênh" ở trên xin hộ em 2 kênh Hanoi1 HD và Hanoi2 HD cái :))

Iem là iem kết bác cái khoản lầy lội xin kênh trên tổng đài của bác rồi đó :))

tqucbo

Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

"Thánh Xin Kênh" ở trên xin hộ em 2 kênh Hanoi1 HD và Hanoi2 HD cái :))

Iem là iem kết bác cái khoản lầy lội xin kênh trên tổng đài của bác rồi đó :))

Em thấy hôm kia có bác nào than thờ H1 HD và H2 HD, HD đâu không thấy, chất lượng còn tệ hơn H1 và H2. H1 HD và H2 HD chỉ là HD-Upscale. H1 và H2 vẫn còn chưa có chương trình nào phát 16:9. Vì vậy mà em khuyên bác đợi thêm. HTV7 HD và HTV9 HD chưa lên thì H1 HD và H2 HD làm sao lên được. H1 HD và H2 HD chỉ có ở HNcab. Ở miền Nam em chẳng thấy cáp nào có cả. (HTV7 HD và HTV9 HD là HD thật, không như H1 HD và H2 HD đâu.)

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em không tham ANTG nữa, mà chính bác xin em kêu VTVcab lên kênh này mà. Hanoicab 3 chính là ANTG đó.

e bảo nếu có thể thôi. chứ có nhất thiết đâu. vì thực ra chương trình bọn an viên xào đi nấu lại từ kênh này qua kênh khác thôi :))
thêm nữa là chất lượng hình ảnh bọn đấy phát "đẹp" ngang các kênh địa phương :|

Discovery World HD quá hay mà sao kg làm sub Việt nhỉ?!

Chắc là kênh này cũng sắp được làm sub thôi bác ạ, nó gần như là kênh nước ngoài cuối cùng còn sót lại ở thời điểm này mà chưa bị động gì vào nội dung rồi. Qnet rồi sẽ tiến hành Việt hóa + phá nát tanh bành nó ra như cách họ vẫn làm từ trước đến giờ ;;)

tqucbo

Member

Hôm nay đã lên sóng VTV5 - Tây Nam Bộ. Vị trí kênh là cuối cùng (308). Tên kênh trên đầu thu: VTV5 - KHMER. Biểu tượng VTV5 HD, có hoa mai.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hôm nay đã lên sóng VTV5 - Tây Nam Bộ. Vị trí kênh là cuối cùng (308). Tên kênh trên đầu thu: VTV5 - KHMER. Biểu tượng VTV5 HD, có hoa mai.

thực sự tết nhất k muốn chửi bậy nhưng kiểu tăng kênh thế này thì đúng là :))

Bên trên