Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

vtvcab làm ăn tào lao ghê....alo tổng đài hỏi thì nói khu vực có cáp....10ph sau kt báo lại khu đó chưa có cáp....vậy mà ở dưới sảnh chung cư lúc trước báo có cáp...pó tay

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Trong này có bác nào dùng đc vtvcab on trên máy tính ko? Cứ mỗi lần mh đăng nhập là plugin vtvcab nó cứ quay suốt đã thử trên cả laptop cũng k đc chỉ dùng đc trên smartphone

Trong này có bác nào dùng đc vtvcab on trên máy tính ko? Cứ mỗi lần mh đăng nhập là plugin vtvcab nó cứ quay suốt đã thử trên cả laptop cũng k đc chỉ dùng đc trên smartphone
em dùng được bác ah.Lúc đầu cũng bị thế nhưng sau lại dc :|
đang tìm cách download về mà ko biết cách

phamtug

Active Member

em dùng được bác ah.Lúc đầu cũng bị thế nhưng sau lại dc :|
đang tìm cách download về mà ko biết cách

bác may mắn thế của e ko đc luôn lỗi này chắc do plugin của vtvcab e chỉ dùng đc trên smartphone thôi

tmn

Member

Sao e ko đăng ký đc nhỉ, đã nhập số HD vào mà nó báo lỗi hoài, thậm chí nhập cả dãy số đầu HD cũng vậy

phamtug

Active Member

Bác nhập số hợp đồng HD ấy ko thì số hợp đồng cáp analog là đăng kí đc

tqucbo

Member

Hôm nay hệ thống của VTVcab bị làm sao mà cứ mỗi lần khởi động lại đầu thu là mỗi lần dò ầm ầm. Một ngày hôm nay khởi động lại 5 lần liền là 5 lần dò.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hôm nay hệ thống của VTVcab bị làm sao mà cứ mỗi lần khởi động lại đầu thu là mỗi lần dò ầm ầm. Một ngày hôm nay khởi động lại 5 lần liền là 5 lần dò.

mới đảo lộn track âm thanh discovery world hd
để tiếng việt thì k có thuyết minh, để tiếng gốc thì có thuyết minh
vớ vẩn thật :))

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

lượm bên topic của truyền hình fpt
có nhiều xu thế mà dịch vụ truyền hình đắt nhất vn bây giờ vẫn hơi đi sau
Sau gì, kênh vtc14 thì ko nói nhé. Còn 2 kênh kia fpt mới lên HD thôi. Trước là SD. Bên VTVcab có HD kênh Red, cinemaworld, Warner TV, Gem. Còn FPT thì giờ mới có thêm 2 kênh HD kia với trước có kênh outdood. Đó là khác biệt 2 bên về kênh. Còn về HD thì VTVcab còn vài kênh nữa. À mà FPT chưa có kênh VTV7 :))

mới đảo lộn track âm thanh discovery world hd
để tiếng việt thì k có thuyết minh, để tiếng gốc thì có thuyết minh
vớ vẩn thật :))
Có thuyết mình là được rồi :D

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Sau gì, kênh vtc14 thì ko nói nhé. Còn 2 kênh kia fpt mới lên HD thôi. Trước là SD. Bên VTVcab có HD kênh Red, cinemaworld, Warner TV, Gem. Còn FPT thì giờ mới có thêm 2 kênh HD kia với trước có kênh outdood. Đó là khác biệt 2 bên về kênh. Còn về HD thì VTVcab còn vài kênh nữa. À mà FPT chưa có kênh VTV7 :))

chả biết các bác thế nào chứ e chỉ cần kênh để xem thôi. còn HD hay k cũng chả quan trọng. ý e là 2 kênh kia chưa có, chứ HD thì chưa nói :)) mấy kênh kiểu khám phá như AFC hay outdoor rõ ràng hay hơn đống kênh phim tàu ấn HD các kiểu :D
bác nói mới nhận ra hình như kênh Red bây giờ mỗi vtvcab với an viên có thì phải :)) còn 3 kênh kia chả bao giờ xem. cinema world thì audio toàn lệch, warner thì chả biết phim nào chiếu đến đâu, cứ linh tinh cả lên. còn đống phim trên gem thì thôi chịu chả buồn xem :| gem với warner thì các chú vtc cũng có từ lâu rồi :D
nhưng đến giờ chưa có vtv7 thì cũng quỳ luôn :))

Q@tv

Member

Muốn xem được VTVcab ON thì phải là khách hàng của VTVcab hả các bác?

Hôm nay đầu thu scan lại là vì VTVcab lại đưa vào hệ thống bản cập nhật cho 1 thế hệ đầu thu nào đó, cái này mình biết vì cái đầu nhà mình hiện lên bản cập nhật ở phần kênh audio, trước thấy có 2 bản giờ là 3 bản. Cộng thêm là đang thử nghiệm 1 kênh có tên là 4K-SAT 2 nhưng mà mở ra chả thấy gì. Có đầu thu dò đc có đầu ko dò đc, nhà mình 3 đầu có mỗi 1 đầu dò đc.

Kênh Discovery HD World vừa sửa lại track tiếng rồi đấy, xem đúng lúc nó sửa.

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ý e là 2 kênh kia chưa có, chứ HD thì chưa nói :)) mấy kênh kiểu khám phá như AFC hay outdoor rõ ràng hay hơn đống kênh phim tàu ấn HD các kiểu :D
bác nói mới nhận ra hình như kênh Red bây giờ mỗi vtvcab với an viên có thì phải :)) còn 3 kênh kia chả bao giờ xem. cinema world thì audio toàn lệch, warner thì chả biết phim nào chiếu đến đâu, cứ linh tinh cả lên. còn đống phim trên gem thì thôi chịu chả buồn xem :| gem với warner thì các chú vtc cũng có từ lâu rồi :D

AFC (Asian Food) là kênh về ẩm thực còn Outdoor Channel là kênh thể thao hoạt động ngoài trời chứ có phải về khám phá khoa học j đâu Cinema world chả hiểu sao daọ gần đây các bố Qnet truyền dẫn kiểu j mà tiếng thuyết minh chậm với hình mất vài 3 giây còn e thì lại thích kênh Warner tv chắc bác k thường theo dõi nên chả biết phim nó đag chiếu đến đâu lúc bác xem thì nó đã trôi qua r kênh Gem VTC mới có thôi bác ạ từ cái đợt nó xuống sóng HD2 HD3 ấy chứ lâu cái j

Hai kênh THVL1 và THVL2 đã lên HD, không biết bao giờ VTVCab cập nhật nhỉ?

Bên trên