Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Thẻ đầu này lắp sang đầu khác được ạ? hôm trước mình hỏi trong topic này ai cũng bảo là chỉ đầu nào đi với thẻ ấy thôi mà? Mình đang muốn dùng 2 đầu mà chỉ 1 thẻ thôi để khi nào muốn xem đầu nào thì cắm thẻ vào đầu đó để xem.

em chỉ trả lời là bác đọc KỸ lại comment của em dùm cái, e toát hết mồ hôi hột rồi, e nói là "không đc" mà bác đọc thành "được" thì em cũng chịu

Minhsur

Banned

Cái đầu HD khuyến mãi của nhà em đã chết hẳn đường HDMI, đang chờ VTVcab mang đầu mới đến.
Có bác nào cũng bị dính lô đâu HD Opentech lỗi này không ạ?

Cái đầu HD khuyến mãi của nhà em đã chết hẳn đường HDMI, đang chờ VTVcab mang đầu mới đến.
Có bác nào cũng bị dính lô đâu HD Opentech lỗi này không ạ?
Em chưa bị như bác, nhưng dù Q, S đạt 100% nhưng vẫn bị đứng hình. Chất lượng đầu thu Opentech không ổn định. Hôm qua mưa to ở HN em phải xem VTV3 SD, quá nản cho dịch vụ VTVCab

phamtug

Active Member

Em chưa bị như bác, nhưng dù Q, S đạt 100% nhưng vẫn bị đứng hình. Chất lượng đầu thu Opentech không ổn định. Hôm qua mưa to ở HN em phải xem VTV3 SD, quá nản cho dịch vụ VTVCab

đầu kaon chả sao hết mh dùng hơn 1 năm nay r xem vẫn ok mưa gió chả sao luôn Q 100, S 98 - 100 đợt này thấy vtvcab k.m đầu opentech của hàn xẻng mà sao lỗi nhiều thế

sky_213

Nhà em dùng Opentech vẫn bình thường mà bác

cái này gọi tổng đài báo KTV đến kiểm tra ngoài hộp là ok ngay, nhà e bị nhiều rồi, hồi xưa xem analog nhiễu tịt mà lười chả gọi, từ khi dùng đầu STB cứ giật hình gọi 1 cái là ok luôn

---------- Post added 03-07-2014 at 22:25 ----------

cái này gọi tổng đài báo KTV đến kiểm tra ngoài hộp là ok ngay, nhà e bị nhiều rồi, hồi xưa xem analog nhiễu tịt mà lười chả gọi, từ khi dùng đầu STB cứ giật hình gọi 1 cái là ok luôn

Hôm qua VTV lắp thêm một đường quang đến cột đầu nhà, ngon ngay. Tiết kiệm sưr dụng cáp đồng, kéo xa, tín hiệu yếu. Nhưng đầu Opentech nịnh tín hiệu, nên báo 100% nhưng vẫn lag.

Hôm qua VTV lắp thêm một đường quang đến cột đầu nhà, ngon ngay. Tiết kiệm sưr dụng cáp đồng, kéo xa, tín hiệu yếu. Nhưng đầu Opentech nịnh tín hiệu, nên báo 100% nhưng vẫn lag.

thế thì mình khuyên bác gọi KTV đến ktra lại, có khi phải đổi đầu, 100% làm sao lag đc

princetq

Member

Nhà mình xài 2 loại đầu thì thấy đều ổn định, ko có hiện tượng lag giật gì hết.

hnay vừa chuyển địa điểm VTVcab hết có 14k :"> cho thêm 2 anh đấy 50k tiền uống nước
p.s.: cùng 1 lúc 2 anh FPT cũng đến để chuyển địa điểm internet, k mất 1 xu, cũng cho thêm 50k tiền xăng xe
p.p.s: VTVcab vừa tung ra đợt khuyến mãi analog mới từ ngày mai để câu khách mới và câu khách của nhà mạng khác về, kiểu này các nhà cung cấp cứ cạnh tranh người tiêu dùng cứ hưởng lợi hehee

phamtug

Active Member

hnay vừa chuyển địa điểm VTVcab hết có 14k :"> cho thêm 2 anh đấy 50k tiền uống nước
p.s.: cùng 1 lúc 2 anh FPT cũng đến để chuyển địa điểm internet, k mất 1 xu, cũng cho thêm 50k tiền xăng xe
p.p.s: VTVcab vừa tung ra đợt khuyến mãi analog mới từ ngày mai để câu khách mới và câu khách của nhà mạng khác về, kiểu này các nhà cung cấp cứ cạnh tranh người tiêu dùng cứ hưởng lợi hehee

cạnh tranh mà khi truyền hình trả tiền ngày nay nó đag mọc lên như nấm vậy nên họ phải tung ra chiêu trò nhằm giứ đc khách hàng cũ và phát triển thuê bao mới mà lâu lắm r chả thấy vtvcab tăng kênh nước ngoài nào mới nhỉ toàn mấy quả địa phương chán vãi

Hic cạnh tranh cướp khách gì mà ngu vãi :-( - bảo em là chuyển từ AVG sang thì phải xuất trình hoá đơn or hợp đồng thì đóng tiền 6 tháng đc tặng 6 tháng, nhg sau khi lắp đặt xong xuôi rồi lại bảo hđ Avg khác địa chỉ nên ko tặng cước nữa (hđ Avg chính chủ và vẫn đang dùng) thế nên em dẹp, gia hạn Avg dùng tiếp vậy :-( (Vtvcab đòi lắp đặt đúng địa chỉ rồi làm chuyển địa điểm sau - nhg lại phải ra cửa hàng làm thủ tục).

Minhsur

Banned

Hic cạnh tranh cướp khách gì mà ngu vãi :-( - bảo em là chuyển từ AVG sang thì phải xuất trình hoá đơn or hợp đồng thì đóng tiền 6 tháng đc tặng 6 tháng, nhg sau khi lắp đặt xong xuôi rồi lại bảo hđ Avg khác địa chỉ nên ko tặng cước nữa (hđ Avg chính chủ và vẫn đang dùng) thế nên em dẹp, gia hạn Avg dùng tiếp vậy :-( (Vtvcab đòi lắp đặt đúng địa chỉ rồi làm chuyển địa điểm sau - nhg lại phải ra cửa hàng làm thủ tục).
Em thấy bác dùng từ ngu vãi là đúng.
Các đầu HD của em chết đường HDMI, xác nhận rõ ràng thế rồi mà 10 ngày qua có khoảng 7 lần các chú KTV đến thăm cái đầu rồi đi, sáng nay thì mang cái đầu đi rồi. Thông báo là hàng đợt này bảo hành khá nhiều nên phải chờ.

quanglh73bg

Active Member

Gói kênh vtchd hình như không dùng để bán mà chỉ để khuyến mại hay sao ấy, vì gói này được tặng kèm khi lắp đặt đến nay sau 6 tháng thì hết hạn, mình hỏi vtvcab bắc giang thì họ cho biết không có thẻ gia hạn cho gói này.

phamtug

Active Member

Gói kênh vtchd hình như không dùng để bán mà chỉ để khuyến mại hay sao ấy, vì gói này được tặng kèm khi lắp đặt đến nay sau 6 tháng thì hết hạn, mình hỏi vtvcab bắc giang thì họ cho biết không có thẻ gia hạn cho gói này.

gói này cứ nạp từ 6 tháng trở lên là xem đc

quanglh73bg

Active Member

gói này cứ nạp từ 6 tháng trở lên là xem đc

Nhưng thời hạn của gói này thường ngăns hơn thời hạn gia hạn vtvcab nên hết trước, nếu muốn xem tiếp lại phải gia hạn trước gói vtvcab hơi bất hợp lý đây.

---------- Post added 03-07-2014 at 22:25 ----------

Sau đợt WC này VTVcab sẽ cập nhật phần mềm mới cho các đầu thu Opentech

vnckien

Active Member

Các bác cho em hỏi chút:

- VTVcab đã triển khai dịch vụ ở TP. HCM chưa?
- Trong các gói kênh của VTVcab, nếu em chỉ dùng duy nhất một gói HD (không thuê gói analog) thì có được không?

Thanks các bác.

sky_213

Các bác cho em hỏi chút:

- VTVcab đã triển khai dịch vụ ở TP. HCM chưa?
- Trong các gói kênh của VTVcab, nếu em chỉ dùng duy nhất một gói HD (không thuê gói analog) thì có được không?

Thanks các bác.

1. VTVcab đang triển khai ở TP.HCM, chắc là sắp có rồi, bác gọi 19001515 hỏi thử xem.
2. Gói HD thì bắt buộc phải có đường cáp truyền vào nên bác vẫn phải có cáp analog trước rồi mới có HD nhé.

quangtu48

Member

Các bác cho em hỏi:
Nếu đầu thu của em hết hạn sử dụng. Khi đó có thể tiếp tục xem nhưng kênh quảng bá hd ko: vtv1 HD, vtv3HD,...

Bên trên