Làm thế nào để ghi lại chương trình HDTV của VTC!

cuonglasuco

Member
VTC HD nhiều phim hay quá. Làm sao để ghi lại ở chuẩn HD được đây! Có Pro nào biết chỉ giáo cho em với!
Thank!:-bd

hunghugo

Member
Ðề: Làm thế nào để ghi lại chương trình HDTV của VTC!

Bác có nói đùa ko vậy
Nếu Bác muốn bắt tín hiệu HD từ VTC phát đi
Trước tiên Bác phải đăng ký đường truyền Xem fim HD + Set top Box [ Bộ giải mã do VTC cung cấp ] Sau đó Bác phải chạy ra Phong Vủ lượm về 1 card bắt hình HD
đem về cắm 1 đầu cáp từ Hộp Set top Box tới PC >> Sau đó mở Set Top Box lên Và chọn Phim mà thu lại thôi [ Hơi bị lâu ]
Chúc Bác Thành Công

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Cái này bác ấy có cả rồi.STB IPTV.Theo như bác nói chỉ thiếu cái card bắt hình HD.Phong Vũ ở mãi SaiGòn cơ bác Cuờng ơi.Bác hỏi có anh em nào ở HN nhờ mua thui.bác nghiên cuư đi rồi chỉ em với.

cuonglasuco

Member

Cái này bác ấy có cả rồi.STB IPTV.Theo như bác nói chỉ thiếu cái card bắt hình HD.Phong Vũ ở mãi SaiGòn cơ bác Cuờng ơi.Bác hỏi có anh em nào ở HN nhờ mua thui.bác nghiên cuư đi rồi chỉ em với.

Khỏe không bác Duy. Hỏi tí để ghi lại phim từ VTCHD1 và VTCHD2..., lấy cái share cho anh em. Chắc khó quá. He!

hangbinhdan

Member

Dùng tạm cái P3003D của em mà ghi tạm :D phim hay thì xem nội dung là chính. Chất thì tải RIP về đẹp hơn nhiều :D

cuonglasuco

Member

Dùng tạm cái P3003D của em mà ghi tạm :D phim hay thì xem nội dung là chính. Chất thì tải RIP về đẹp hơn nhiều :D

EM cần ghi ở chất lượng HD ấy chứ. Cái của bác chất lượng VCD cùng lắm là DVD thì làm ăn gì được đây. Hình ảnh phải đẹp, âm thanh phải hay....Thế mới khó và cần hỏi chứ!

CAPTAIN

Member

EM cần ghi ở chất lượng HD ấy chứ. Cái của bác chất lượng VCD cùng lắm là DVD thì làm ăn gì được đây. Hình ảnh phải đẹp, âm thanh phải hay....Thế mới khó và cần hỏi chứ!

K có gì phức tạp cả, ra các tiệm máy tính hỏi bộ ghi tín hiệu TV hỗ trợ HD, hình như của Pinacle, cái này cắm vào đường ra của Setop và hẹn giờ ghi là OK. Ở HN có vi tính Trần Anh khá lớn chắc là có thứ này. Giá cũng hơi bị not thấp.

vutrunghoa

Active Member

Vụ này mà đầu tư vào thì tốn HDD lắm đấy bác Cường ạ.

Bên trên