làm thế nào để xem phim trên ipad3 qua wifi không bị giựt nhòe hình ?

hellomoto

Active Member
hiện tại em đang sử dụng một con trâu LV tốc độ 1.6, HDD 2tb

và một con trâu wifi wzr-600DHP

dùng phần mềm Goodplayer để xem phim 720p trên ipad3 thông qua wifi nó vẫn bị giật nhòe hình:((
các bác cho hỏi lý do vì sao ? Nếu cần thì phải thay con nào cho phù hợp ?
cám ơn !

meocon

Well-Known Member
Ðề: làm thế nào để xem phim trên ipad3 qua wifi không bị giựt nhòe hình ?

hiện tại em đang sử dụng một con trâu LV tốc độ 1.6, HDD 2tb

và một con trâu wifi wzr-600DHP

dùng phần mềm Goodplayer để xem phim 720p trên ipad3 thông qua wifi nó vẫn bị giật nhòe hình:((
các bác cho hỏi lý do vì sao ? Nếu cần thì phải thay con nào cho phù hợp ?
cám ơn !

E cũng thử rùi , coi phim 720p trở lên là giựt . Coi dưới 720p thì vô tư , tua mượt . A phải convert thui , còn 720p thì ko được a à

sunnydtld

Well-Known Member

Mình xài OPlayer voi Explayer thì coi film Bộ 1 tập khoảng 1-1.5gb 720p thì ok. Còn film lẽ >4gb thì tùy film. Bác thử tăng cache lên 20mb, mình ko xai Goodplayer nên ko biết có tăng cache được ko, hay thử on off mấy cai filter trong setting.

emiuanh

Active Member

Em coi fim 720p vô tư qua wifi ( ipad, tv lcd 40inches ở trên ) và máy tính để dưới lầu nhé ( lưu trữ phim ), e xài xbmc. Cái router wifi của bác 1 là để phát chuẩn N thôi, để auto nếu có thiết bị nào thấp hơn N thì cái wifi sẽ tự giảm xuống N đó. Khi bác xem phim, tốc độ down, up trong router wifi là 1.5 ~ 3mb là ok ( xem 720p, xem 1080p chắc phải 4.5mb , mình ko có router 4.5mb nên ko test được). Hoặc do phim 720p đó bitrate cao hơn tốc độ down,up của router là sẽ bị giật. E xem phim 4,5gb bình thường, tua ko có 1 độ trễ. Xài ipad 2 thôi, mà e xài 2 cái router để repeater còn xem tốt, bác xài có 1 router. Xem cấu hình lại router là được. Con router của bác 4.5mb nên phải coi tốt hơn của e chứ.

hellomoto

Active Member
cám ơn hai bác emiuanh và sunnydtld, tôí về nhà thử phần mềm OPlayer voi Explayer và kiểm tra lại router xem sao, hy vọng là được

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Re: làm thế nào để xem phim trên ipad3 qua wifi không bị giựt nhòe hình ?

Có vẻ Ipad nó õng ẹo bác nhỉ ;))

Chắc vậy quá, chứ mình coi bằng laptop, film 1080p wa wifi ok, mà coi bằng Ipad là nhiều khi audio ko sync với hình, chẳng biết do lý do gì, mà ipad thì cũng wifi n mà.^:)^.
Coi hình bằng laptop cũng load 1s là xong, wa Ipad, 3-5s potay lun.

emiuanh

Active Member

bác cài xbmc cho ipad thử xem, chơi cho chuẩn :D. Lấy được cả thông tin phim. Nhà e chỉ có mỗi con đt vz ipad là chuẩn N, còn laptop cùi vẫn chuẩn G :(. Ko coi được 1080p stream. Còn 720p thì vừa ipad, tv, dt cả 3 cùng chơi 1 fim cũng tuốt :D

hellomoto

Active Member
chủ yếu là mình cho con nó xem mấy phim hoạt hình thôi, chứ ai đi coi phim trên đó

Anh hai

Active Member

bạn đang coi dạng gì????? nếu là mp4 thì vô tư .... còn dạng mkv thì coi như thua vì thằng trái táo nó không có support \:D/

emiuanh

Active Member

bạn đang coi dạng gì????? nếu là mp4 thì vô tư .... còn dạng mkv thì coi như thua vì thằng trái táo nó không có support \:D/
nếu jb rồi thì ko còn là vấn đề :) Hay có mấy app mất phí trên itunes store cũng hỗ trợ coi được mà bác

minhtuantkh

Bác Nam cài Buzz player ( máy jb tải từ appstore.vn sẽ free) thử đi, mình đang coi wifi Ipad 2 với NAS Bufallo khá tốt.

hellomoto

Active Member
nếu nói như thế thì bác chưa bao giờ sài trái táo cả!
Bác Nam cài Buzz player ( máy jb tải từ appstore.vn sẽ free) thử đi, mình đang coi wifi Ipad 2 với NAS Bufallo khá tốt.
trước giờ có coi đâu, giờ làm chủ yếu phục vụ cho con nó xem, máy đã JB rồi
chưa có rảnh để thử lại với mấy chiêu các bác chỉ nữa, bữa giờ lu bu quá

MrBo682

Well-Known Member

Không biết nói sao chứ mấy cái soft :xilisoft video converter ultimate 7,DVDFAB,...người ta viết ra làm gì ??? :D.
Mình dùng Xilisoft cho nhanh gọn lẹ...
Soft xem phim thì có ACE player ,Buzz player ...chơi vụ này với Ipad good...

meocon

Well-Known Member

Mình coi = Oplayer , chép phim vô máy , hay là coi wa wifi ( share trong PC )

- File 720 thật sự : giựt , chậm
- Dưới chuẩn 720p : coi vô tư .

Trước khi quyết định xài luôn Oplayer , mình cũng đã test qua AVPlayer , Buzz ... nhưng ko được

hellomoto

Active Member
Re: Ðề: làm thế nào để xem phim trên ipad3 qua wifi không bị giựt nhòe hình ?

Không biết nói sao chứ mấy cái soft :xilisoft video converter ultimate 7,DVDFAB,...người ta viết ra làm gì ??? :D.
Mình dùng Xilisoft cho nhanh gọn lẹ...
Soft xem phim thì có ACE player ,Buzz player ...chơi vụ này với Ipad good...
Hơi đâu mà ngồi converter bác
Mình coi = Oplayer , chép phim vô máy , hay là coi wa wifi ( share trong PC )

- File 720 thật sự : giựt , chậm
- Dưới chuẩn 720p : coi vô tư .

Trước khi quyết định xài luôn Oplayer , mình cũng đã test qua AVPlayer , Buzz ... nhưng ko được

Thử buzz rồi vẫn chậm, màu mè xấu vãi, được mỗi cái hỗ trợ phụ đề tốt, goodplayer thì màu chuẩn như plasma nhưng ko hỗ trợ phụ đề rời, để dow thử oplayer xem sao

hellomoto

Active Member
Phần mềm cineXPlayer nhìn rất đẹp, tiện dụng, khỏi cần khai báo đường dẫn nhưng thế quái nào bấm vào file để xem là thoát ra ngoài luôn, ko hiểu ? Bác nào gặp vụ này chưa ?

hellomoto

Active Member
cuối cùng thử mãi các phần mềm chỉ chọn ra được chú OPlayer là ngon lành cành đào nhất, tuy không xem được file JPEG nhưng hỗ trợ MKV và WAV, FLAC khá tốt, muốn xem file JPEG thì sử dụng Goodplayer
vẫn đang ức chế vì vẫn bị giật tưng tưng (tùy phim), chưa tìm ra nguyên nhân

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Re: làm thế nào để xem phim trên ipad3 qua wifi không bị giựt nhòe hình ?

cuối cùng thử mãi các phần mềm chỉ chọn ra được chú OPlayer là ngon lành cành đào nhất, tuy không xem được file JPEG nhưng hỗ trợ MKV và WAV, FLAC khá tốt, muốn xem file JPEG thì sử dụng Goodplayer
vẫn đang ức chế vì vẫn bị giật tưng tưng (tùy phim), chưa tìm ra nguyên nhân

Pak xài FileExplorer Free, lúc coi hình nhấn nút Slideshow cũng okie lém, cứ 3s Ipad load 1 tấm. Mình cũng đang vọc em netgear 600Mbps Dual band mà vẫn chưa hài lòng, audio sync tạm ok, mà vẫn bị mất khung hình (film 720 Premium Rush).

Bên trên