LAPTOP VỪA CÓ CỔNG OPTICAL + HDMI?

Ðề: LAPTOP VỪA CÓ CỔNG OPTICAL + HDMI?

Cho mình hỏi có cái đầu chuyển từ cổng VGA sang cổng HDMI k nhỉ. Mình đang xài laptop chỉ có cổng xuất VGA thôi mà TV nhà mình có cổng HDMI nên mình muốn thử xuất ra TV xem sao? Bồ nào biết trả lời dùm nghen. Cám ơn

Nguyên tắc chỉ có chuyển từ HDMI xuống VGA thôi bác, vì tín hiệu VGA nó chỉ là alalogue, còn HDMI nó là Digital, vậy chỉ chuyển từ cao xuống thấp đc thôi chứ từ thấp up lên cao thì ko dc.

kietva

Member

Em xài lap hp pavilion dvt t6600 expresso, cạc rời lởm gf 105m.
mấy anh cho hỏi em có thể thưởng thức phim, nhạc 5.1 đươc ko ạ?( nhạc phim choi qua laptop, gắn vào led lg qua hdmi), lap em chỉ có 1 cổng hdmi thôi, chỗ headphone có 3 cái lỗ như bình thường, không thấy chỗ nào ghi sdpif hết ạ.

vinagoh

Well-Known Member

Em xài lap hp pavilion dvt t6600 expresso, cạc rời lởm gf 105m.
mấy anh cho hỏi em có thể thưởng thức phim, nhạc 5.1 đươc ko ạ?( nhạc phim choi qua laptop, gắn vào led lg qua hdmi), lap em chỉ có 1 cổng hdmi thôi, chỗ headphone có 3 cái lỗ như bình thường, không thấy chỗ nào ghi sdpif hết ạ.

Bác kg thấy nó ghi Digital out via HP dock à, như vậy là phải mua cái dock khoảng 3tr nữa gắn vào sẻ có cổng SPDIF.

kietva

Member

Bác kg thấy nó ghi Digital out via HP dock à, như vậy là phải mua cái dock khoảng 3tr nữa gắn vào sẻ có cổng SPDIF.

Ac ac thế thì thôi vậy, em mua đầu hd luôn cho lành, em tưởng chọn nó là nghe 5.1 được chứ, ahbác cho em hỏi cái NVIDIA HDMI OUT có cho ra 5.1 ko?

vinagoh

Well-Known Member

Ac ac thế thì thôi vậy, em mua đầu hd luôn cho lành, em tưởng chọn nó là nghe 5.1 được chứ, ahbác cho em hỏi cái NVIDIA HDMI OUT có cho ra 5.1 ko?

Có thể ra được 5.1 nhưng phải qua Receiver.

Bên trên