LCD không nhận tín hiệu HDMI

hyoree

Ðề: LCD không nhận tín hiệu HDMI

em hay setup bằng laptop thì có cần làm dây tiếp đất không các bác? sao mỗi lần coi film xong em tắt máy thì máy hay báo "display graphic did not respond properly" nó cứ kêu em update cái driver mà trong khi driver là phiên bản mới nhất?

namkhanh2005

Các bác cho em hỏi:
Con TVix 7000 của em xuất bằng đường HDMI 1.3, nay muốn dùng cho TV Samsung LCD có HDMI 1.1 thì làm thế nào? Có phải đổi dây dẫn HDMI không?

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho em hỏi:
Con TVix 7000 của em xuất bằng đường HDMI 1.3, nay muốn dùng cho TV Samsung LCD có HDMI 1.1 thì làm thế nào? Có phải đổi dây dẫn HDMI không?
Không cần đổi dây dẫn HDMI bác ạ, khi đó mặc dù thằng TViX xuất ra HDMI là 1.3 nhưng thằng LCD đó của bác sẽ tự động hiểu là 1.1

dontknow

Các bro giúp dùm, Tui cũng đang xài LG 32' C4, bộ HTPC xài main 72-PVM-S2H (có cổng HDMI). Sử dụng cable VGA thì được nhưng khi dùng HDMI thì LCD tịt (no signal). Tức quá kêu LG bảo hành, sau khi đem về hảng "ngâm cứu" 2 ngày sau đem về thì cắm DVD LG bằng HDMI thì LCD lên hình, nhưng khi phát = HTPC thì tịt. Bọn LG 'phán' do HTPC của tui bị gì đó. Vậy lổi do đâu ??? Mong các bro 'chỉ giáo'

Có ai giúp giùm không ??????????

justbenice

Moderator

E cũng bị như bác, mới mua cái dây HDMI-MDMI để cắm vào DVI-HDMI nhưng khi bật thì nó chỉ đến chỗ load Window thì cái màn hình TV LCD LG nó đen xì còn cái monitor PC nó nên bình thường, ko biết sao nữa, các bác giúp e vụ này cái :( (đã chỉnh các kiểu trong setting của card SP ATI8530 nhưng vẫn ko được)

Mình cũng đang bị vậy nè . huhu . Chẳng hiểu sao nữa. hình như độ phân giải với tần số quét của LCD máy tính cao hơn LCD tivi hay sao ấy. LCD TIVI của mình là samsung 46inch . LCD máy tính của mình là 22inch .

tanlbc

cable tin hieu hdmi duoc phan loai ra sao ha cac anh

cubo

Mình cũng đang bị vậy nè . huhu . Chẳng hiểu sao nữa. hình như độ phân giải với tần số quét của LCD máy tính cao hơn LCD tivi hay sao ấy. LCD TIVI của mình là samsung 46inch . LCD máy tính của mình là 22inch .
Phân giải max của Mo 22 cao lắm cũng là full HD thôi.Vậy ko phải do res rồi,bro check lại cáp HDMI và cổng HDMI của PC và cái TV lại xem sao?

Bên trên