LCD SHARP 42LC77M, bán lúa non gom tiền mua gấp?AE cho ý kiến.

tommy8288

Ðề: LCD SHARP 42LC77M, bán lúa non gom tiền mua gấp?AE cho ý kiến.

thật ra thì theo ý kiến cá nhân của mình thì mỗi thương hiệu LCD nó sản xuất sản phẩm tinh chỉnh màu sắc theo tông màu đặt trưng riêng của mỗi hãng , giống như thời gian trước mình dúng máy chụp ảnh sử dụng phim Konica chụp đám tiệc thì màu da mặt nó hồng hồng, phim Fuji thì chụp phong cảnh nó ngã tông xanh nên thấy lá cây nó tươi, còn film Kodak thì chụp ra tông hơi vàng nên người Việt mình ko thích dùng lắm , nên quay sang nói là film Kodak...dõm và xấu...LCD Sony thì mình công nhận khách quan là da mặt hồng nhìn đẹp nên nhiều người thích, còn LCD Sharp thì tông hơi vàng nên khách hàng cũng ít hơn, giá 23,5 tr cho con 40W550 và 14tr cho em 42A66 thì mình nên suy nghĩ chút để chọn em nào vừa tinh tế vừa kinh tế nhé. thân

jackup

Cũng vừa mới lấy em này cho papa và mama. Xin hỏi các bác thiết lập thông số thế nào cho xem truyền hình cáp đẹp nhất?

Cảm ơn các bác.

tommy8288

Cũng vừa mới lấy em này cho papa và mama. Xin hỏi các bác thiết lập thông số thế nào cho xem truyền hình cáp đẹp nhất?

Cảm ơn các bác.
bạn cứ chọn hình ảnh Dynamic, nếu thấy màu hơi đậm thì giảm lại tí là vừa xem nhé.thân !

nsh

Member

Dynamic thì constrast lên rất cao, liệu xem vậy thì đèn nền có nhanh già không bro

wallbio

Member

Hic sao 42A66 trong SG rẻ thế, ngoài HN toàn >16 củ, bác nào làm chuyến oánh hàng ra HN đê

tommy8288

Dynamic thì constrast lên rất cao, liệu xem vậy thì đèn nền có nhanh già không bro
tuổi thọ màn LCD vài chục ngàn giờ, mình mỗi tuần xem vài giờ trong ngày CN, chắc còn lâu lắm màn hình mới già ? với lại tính mình ham hố hay thay đổi nên mình xài đồ ĐT ko được lâu ! thân .

cubo

Thời buổi hiện đại như bi giờ,xài tầm 2 năm là muốn đổi cái mới rồi,mua LCD mới 6 tháng là nó đã lạc hậu mất tiêu

tommy8288

Thời buổi hiện đại như bi giờ,xài tầm 2 năm là muốn đổi cái mới rồi,mua LCD mới 6 tháng là nó đã lạc hậu mất tiêu

LCD đang trong thời kỳ chuyển giao công nghệ đèn nền LED, nên mình nghĩ trong thời gian tới sẽ có nhiều bạn thay đổi LCD lắm, mình nghĩ có bạn xài chưa tới 6 tháng là có nhu cầu trao đổi rồi.

thêm nhược điểm của con A66:

em cắm HDMI từ Xtream -- AVR -- input 2 của A66. thế mà bật lên nó lại chui vào input 1. thế mới đểu.

tommy8288

thêm nhược điểm của con A66:

em cắm HDMI từ Xtream -- AVR -- input 2 của A66. thế mà bật lên nó lại chui vào input 1. thế mới đểu.
cái này bác phải kiểm tra lại xem, tình hình này khó xảy ra , vì mình cắm HDMI 1 cho K200, HDMI 2 cho DVD HD870, Camera HDMI 3 bên hông LCD vẫn nhận tín hiệu đúng cổng mà bạn, chúc bạn cắm và chỉnh lại cho đúng nhé. thân.

bedam07

Member

Nếu không muốn đau đầu thì quất em Sony 40w550a, nhì thì em Pana L42s10v cũng tạm. Đợi con SHARP 42LC77M thì chờ mùa quýt sang năm nhé, thữ hỏi đã ae nào mua được em này chưa mà cứ mang ra bàn luận mãi thế. Chấm hết!

tommy8288

Nếu không muốn đau đầu thì quất em Sony 40w550a, nhì thì em Pana L42s10v cũng tạm. Đợi con SHARP 42LC77M thì chờ mùa quýt sang năm nhé, thữ hỏi đã ae nào mua được em này chưa mà cứ mang ra bàn luận mãi thế. Chấm hết!
mình mua con Sharp 42A66 xài rồi bạn ơi, chờ A77 ko biết khi nào mới có hàng .

ntdx

Member

sắp đến 31 Dec 2009 rồi mà vẫn chưa thấy con LC42A77M mặt mũi nó như thế nào ở thị trường VN, toàn bố bán hàng nói phét, hy vọng con 77 ( 42inch) thật về để con 66 sẽ còn down giá nữa
review các dòng 776637 xem chi tiết ở đây nhé http://www.sharp.com.my/images/BrochureA776637.pdf

tommy8288

sắp đến 31 Dec 2009 rồi mà vẫn chưa thấy con LC42A77M mặt mũi nó như thế nào ở thị trường VN, toàn bố bán hàng nói phét, hy vọng con 77 ( 42inch) thật về để con 66 sẽ còn down giá nữa
review các dòng 776637 xem chi tiết ở đây nhé http://www.sharp.com.my/images/BrochureA776637.pdf
con 42A77 giá thành hơi cao về đến VN khoản 20 > 21tr nên các nhà nhập khẩu ko dám về, giá này cạnh tranh ko lại với Sony 42W550A đâu ! theo mình thấy thì xài LCD ko nên chờ đợi bạn ơi khi nào có nhu cầu thì cứ mua xài trước chứ chờ con 77 lúc đó thấy con 88 hoặc nhiều Model hãng khác đẹp hơn tốt hơn rồi lại chờ nữa ? mình quất con 42A66 giá 14 chai thiệt đúng là ...Ngon Bổ Rẽ ...( hi hi lại phải mượn lời của bác Chip )

ntdx

Member

" quất con 42A66 giá 14 chai " bác mua NgLV 3 tháng trước mới có giá tốt đó
con nì giá vẫn ăn theo $ lên xuống và ngất ngưởng ở 16.8 , 16.9 ở các TTTM, NK SG còn đề giá 18.9 kèm theo KM :D khiếp wa

min080589

Member

các bác cho mình hỏi con 42a66 này ở hà nội thì mua ở đâu là ngon nhất nhỉ.Giá bao nhiêu?

cash_please

Em đang ngắm con Plasma Pana TH-42X10S, thấy các bác trên HD khen nhiều và cũng khen con Sharp 42A66. Các bác cho em hỏi với nhu cầu của em chủ yếu xem TH cáp thì nên chọn cái nào? Thanks các Bác trước!

Bên trên