LCD TCL 42E9

ti9_037

Mấy hôm nay đang định tìm một cái LCD 42 in nhưng túi tiền có hạn! Mình muốn hỏi các bác có biết về cái TCL 42E9 không ạ? Và có nên sài loại này không ạ? Thấy thông số ở Đệ nhất phan khang nó nói là Full HD và 75Hz. thấy cũng ấn tượng, giá thì khoảng 13t900.

Red Water

Ðề: LCD TCL 42E9

Lời khuyên của cá nhân em : nếu bác ko muốn khả năng hối hận sau này cao thì nên bỏ qua ngay mục tiêu này :)). Thông số ko phải là tất cả, hãy tự hỏi xem tại sao giá full HD 42" của TCL lại = 1/2 Full HD 37" của Panasonic, ko có cái j` là tự nhiên đâu :D

superman

h0h0 mún 42 mà giá 13 củ à,vậy quất plasma panasonic đy 42pV80h vừa đẹp vừa chất vừa rẻ,đập chết ngắt con TCL cùi bắp của bọn tàu lao đó

IZZ

Active Member

Trước mình cũng mua CRT 29 inch của TCL, xài 2 năm sau thấy bên trong cứ có tiếng nổ tí tách, 1 thời gian nữa thì tạch hẳn. Chừa luôn!

Bluebloa

Member

vậy có bác nào dùng con kia chưa
hay chỉ nghe nói
bác chủ thớt cứ vác lap đến mà test, okie thì múc, bảo hành 2 năm sợ gì
quan điểm của em là cứ tự mình đi test và tham khảo ý kiến của chính người dùng chứ ko nghe kiểu nghe nói này nọ

Bluebloa

Member

xời hai năm vất đi là đủ rồi bác ạ, em chả bao h dùng cái đồ điện tử nào quá 2 năm cả
đồ công nghệ thay đổi quá nhiều
giả sử có bảo thành thì cái tiền xe cộ bác nói chỉ là muỗi

Bluebloa

Member

ý em nói là hàng công nghệ nhanh lỗi mốt lắm
với lại em cũng khuyên bác ấy test trước thấy ngon mới múc cơ à
mua con ngon cũng gấp đôi giá, dùng 2 năm có còn đc nửa giá ban đầu ko
ko biết có bác nào dùng con này rồi cho cái review thì tốt quá

nghe&nhin

Member

xời hai năm vất đi là đủ rồi bác ạ, em chả bao h dùng cái đồ điện tử nào quá 2 năm cả
đồ công nghệ thay đổi quá nhiều
giả sử có bảo thành thì cái tiền xe cộ bác nói chỉ là muỗi

bác này định xúi dại người khác hay sao nhỉ, cứ cho là tiền xe cộ ko đáng nói nhưng còn công sức, thời gian bác mang đi mang về và nhất là sự bực mình, cứ hình dung thế này:1 ngày đẹp trời nọ, bác vừa được share 1 mớ phim mới đang hot định mở cho cả nhà xem nhưng cái tivi trở chứng HƯ ngay lúc đó thì sao x-(, bác có tâm trạng vui vẻ mang đi BH không, chưa kể nhân viên 1 số TTBH còn có thái độ phục vụ ko tốt còn rót thêm sự bực bội cho bác nữa thì sao. Đó là chưa kể cái em TCL này chất lượng hình ảnh rất cá sấu nữa (bác cứ tự mình đi test sẽ thấy).

@chủ thớt: tránh xa đồ của Tàu khựa cho nó lành nhé bác 8-x, tầm tiền đó bác có nhiều sự lựa chọn khác tốt hơn nhiều, bác search trong 4rum có nhiều topic về tivi lắm, cứ đọc hết tự khắc bác sẽ chọn được sp khác tốt hơn thôi.
Have fun.<:p

Bluebloa

Member

em ko xui dại bác nhé
cũng chỉ là ý kiến để bác ấy tham khảo thôi
hàng điện tử thì ngày nào cũng có thể là ngày đẹp trơì hết

superman

ôi tránh flame đy,giờ đơn giản thuj ngoài hiệu đóa ko nên mua,coàn mí cái # thì nên để ý đy,thjx 42 thì chỉ cóa plasma thui

BourneVN

Member

bạn hãy cẩn trọng khi chọn TCL. Với tầm giá đó thì Pana Plasma 42 inch là tuyệt vời. Có cần thì alo cho mình, sẽ chỉ bạn chỗ lụm.

Bên trên