LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Ðề: Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Mình vào Megastar cuối tuần nhé, tùy đẳng cấp mỗi người thôi. Bác thích 60-70k 1 vé thì cứ đi xem. Tiền nào của đó thôi ;))

HD Việt Nam cho kết quả LG hơn. Vậy là có người tự nhận mình bảo thủ rồi

attachment.php

http://www.hdvietnam.com/diendan/26...odel/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html

===> ko biết HD Việt Nam hay manhhuy8x ai mới là bảo thủ đây nhỉ :-?

Mua con Lg 42LA6130 dc k bác? Nghe nói con này bị ám hồng nhiều, có thật như vậy k?

kook123

Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Nếu bạn kook123 mà xem 3D chủ động trên Panasonic Plasma 55VT50 sẽ không dám phát biểu như đoạn bôi đỏ.

Đang là cuộc chiến giữa LG và Samsung, lại lôi Pana với công nghệ Plasma bị dừng sản xuất làm gì :D

Nên hướng tới tương lai chứ đừng nghĩ tới quá khức. Phải biết tại sao CNET Asia và HD Việt Nam đều cùng bầu chọn LG ( với 3D thụ động ) thắng Samsung ( 3D chủ động ) chứ :D

Ko nhìn thấy thực tế anh em HD Việt Nam mua LG nhiều hơn Samsung ah. Đó là câu trả lời chính xác nhất cho chủ đề topic này. Thế nhé :D

Mua con Lg 42LA6130 dc k bác? Nghe nói con này bị ám hồng nhiều, có thật như vậy k?

Bác thấy đa số anh em mua LG nói như thế nào, mà sao ngày càng nhiều người mua LG. Vậy là hiểu thôi bác.

Có 1 thiểu số vài bác tung tin chê LG này nọ thôi bác. Bác tham khảo thêm cái này nhé : Thuê người nói xấu đối thủ, Samsung bị phạt 340.000 USD
Samsung đã sử dụng một số lượng lớn người viết được thuê và nhân viên được chỉ định" để nói xấu đối thủ trên các diễn đàn

Đang là cuộc chiến giữa LG và Samsung, lại lôi Pana với công nghệ Plasma bị dừng sản xuất làm gì :D

Nên hướng tới tương lai chứ đừng nghĩ tới quá khức. Phải biết tại sao CNET Asia và HD Việt Nam đều cùng bầu chọn LG ( với 3D thụ động ) thắng Samsung ( 3D chủ động ) chứ :D

Ko nhìn thấy thực tế anh em HD Việt Nam mua LG nhiều hơn Samsung ah. Đó là câu trả lời chính xác nhất cho chủ đề topic này. Thế nhé :D

Bác thấy đa số anh em mua LG nói như thế nào, mà sao ngày càng nhiều người mua LG. Vậy là hiểu thôi bác.

Có 1 thiểu số vài bác tung tin chê LG này nọ thôi bác. Bác tham khảo thêm cái này nhé : Thuê người nói xấu đối thủ, Samsung bị phạt 340.000 USD

Vậy em quyết định mua con Lg42LA6130, cám ơn bác kook123 nhé. Sẵn hỏi bác có bài review con này k, chỉ giúp mình cái.

kook123

Vậy em quyết định mua con Lg42LA6130, cám ơn bác kook123 nhé. Sẵn hỏi bác có bài review con này k, chỉ giúp mình cái.

Nó nằm ngay trang 1 mà bác : http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/615481-danh-gia-tv-lg-42la6130.html :D

Anh em HD Việt Nam thì mua LA6200 nhiều lắm vì tần số quét thực là 100 Hz, em này có 50 Hz thôi.

Nói chung là đa phần anh em mua LG series 5&6, thấy ko quan tâm Samsung series 5& 6 lắm ( là các dòng trung cao cấp, chiếm thị phần cao nhất của LG và Samsung ), nhất là từ khi có kết quả đánh giá của HD Việt Nam.

ldlbq

Member

Hahaha buồn cười chết đi được. Bạn Kook123 đang bình phẩm về công nghệ 3D (chê chủ động và khen thụ động) mà, Vậy mà lại không cho đề cập đến TV khác cũng sử dụng công nghệ 3D chủ động. Không lẽ có từng loại công nghệ 3D dành riêng cho từng brand name (LG/SS/Panasonic)??? Không lẽ công nghệ 3D chủ động trên TV LED SS khác với công nghệ 3D chủ động trên Plasma Panasonic??? Không ngờ bạn Kook123 không thể phân biệt sự khác nhau hoàn toàn giữa công nghệ (3D) với nhãn hàng (LG/SS/Panasonic). Tội nghiệp quá!!! Họ...họ...họ (bắt chước bạn Lahabentin)

"lôi Pana với công nghệ Plasma bị dừng sản xuất làm gì": Panasonic không đồng nghĩa với công nghệ plasma nên có thể Panasonic ngưng SX TV Plasma thì cũng còn có SS và LG ( và một vài hãng TV nhỏ khác) vì 2 hãng này chưa có phát biểu chính thức v/v ngưng SX TV Plasma. Bạn Kook123 nên cân nhắc kỹ trước khi hạ bút viết ra ý kiến nhé (không biết đã chết bao nhiêu con gà rồi?). Hố hàng quá nhiều rồi.

meomatto

Active Member

Cóc mốc hết bài rồi à? Sao cứ lôi mấy cái bài rẻ tiền ra dọa gà thế? Tìm tòi cái gì mới hơn đi rồi mang lên đây dọa 1 thể chứ mấy cái thứ kia cùn quá rồi, ko đâm chém ai được nữa đâu. SS, SN, Pana nó khinh cho như mẻ chứ tuổi gì mà nó phải sợ thế? Tốt thế sao cả chục năm rồi mà chẳng thấy Lừa Gạt leo lên ngôi quán quân thế nhỉ? Dân TG chắc toàn người ngu, mỗi cóc ruồi là khôn nhỉ? haha

kook123

Anh em HD Việt Nam thấy LG với 3D thụ động đẹp hơn Samsung với 3D chủ động thì anh em mua LG thôi. Thực tế là vậy mà. Còn thiểu số thích 3D chủ động thì cứ việc mua, có ai nói gì đâu nào :D

Để ý thấy có thiểu số vài bác chê LG khen Samsung hoài, bất chấp kết quả của HD Việt Nam và CNET Asia, bất chấp thực tế LG hơn Samsung ( đa số anh em HD Việt Nam đánh giá như thế ) ===> coi chừng làm Samsung bị phạt tiền nữa đó nha, hị hị hị :D

Thuê người nói xấu đối thủ, Samsung bị phạt 340.000 USD
Samsung đã sử dụng một số lượng lớn người viết được thuê và nhân viên được chỉ định" để nói xấu đối thủ trên các diễn đàn

do_long_khach

Well-Known Member

Đừng mặt dày lôi cnet asia ra đây nữa. ở đó người ta chỉ so sánh 1 tý tẹo 2 cái tv với nhau thôi, thế mà vẫn cố bịa ra "cnet bầu chọn LG thắng SS" gì đó.

Nó nằm ngay trang 1 mà bác : http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/615481-danh-gia-tv-lg-42la6130.html :D

Anh em HD Việt Nam thì mua LA6200 nhiều lắm vì tần số quét thực là 100 Hz, em này có 50 Hz thôi.

Nói chung là đa phần anh em mua LG series 5&6, thấy ko quan tâm Samsung series 5& 6 lắm ( là các dòng trung cao cấp, chiếm thị phần cao nhất của LG và Samsung ), nhất là từ khi có kết quả đánh giá của HD Việt Nam.

Chỉ thấy đánh giá chung chung mỗi người mỗi ý, k có review chi tiết để xem hình ảnh 2D và 3D cũng như âm thanh như thế nào. :(

Bữa nay vào cái trang FlatpanelsHD chuyên review HDTV thì thấy 1 sự thật phũ phàng là LG mãi chỉ là bậc con cháu so với mấy hãng bên Nhật, là đàn em với SS thôi. Cụ thể là con Sharp LE830/835 từ mấy năm trước ăn đứt con LG LA8600 cao cấp nhất năm nay về mặt chất lượng hình ảnh từ màu đen cho tới độ tương phản. Không ngờ con tivi cùi nhà mình mua được 2 năm lại ăn đứt con LG cao cấp 2013, thật vô lý quá! Có khi nào họ bị "mờ mắt" hay do thiết bị đo đạc của họ bị trục trặc gì không trời?! #-o

lahabentin

Well-Known Member

Bữa nay vào cái trang FlatpanelsHD chuyên review HDTV thì thấy 1 sự thật phũ phàng là LG mãi chỉ là bậc con cháu so với mấy hãng bên Nhật, là đàn em với SS thôi. Cụ thể là con Sharp LE830/835 từ mấy năm trước ăn đứt con LG LA8600 cao cấp nhất năm nay về mặt chất lượng hình ảnh từ màu đen cho tới độ tương phản. Không ngờ con tivi cùi nhà mình mua được 2 năm lại ăn đứt con LG cao cấp 2013, thật vô lý quá! Có khi nào họ bị "mờ mắt" hay do thiết bị đo đạc của họ bị trục trặc gì không trời?! #-o
Bác lại lôi cái trang web tận trời Tây ra, thím kook ứ có ưng mô? Giờ thím ấy chỉ chơi với CnetAsia và HDVN thôi!
Trang đó đánh giá có thể chưa chuẩn vì nó không sử dụng thiết bị đo đạc của LG chăng? HiHiHi :D

Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Anh Em HDVN thì làm gì có Cóc Mốc ở trong đó đâu nhỉ?! Đại đa số Anh em HDVN chỉ coi cóc mốc như là 1 thứ dơ dáy trong bùn đen mà thôi!
LG đúng là Lừa Gạt vì toàn các Vong như cóc mốc, các bác nhỉ?! hihi

E thấy bác hơi quá lời đấy. Diển đàn có rất nhiều người xài LG. E ko quan tâm đến vấn đề hơn thua của bác nhưng hảy thể hiện mình là người van minh bác nhé

kook123

Ðề: Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

E thấy bác hơi quá lời đấy. Diển đàn có rất nhiều người xài LG. E ko quan tâm đến vấn đề hơn thua của bác nhưng hảy thể hiện mình là người van minh bác nhé

Bác nhận xét cái gì cũng đúng.

Mình thấy diễn đàn mình rất nhiều người xài LG, thấy hơn Samsung nhiều, nhất là mấy mẫu thuộc dòng LG Series 6 vì giá tiền hợp lý mà chất lượng tốt, phù hợp với đa số anh em trên đây.

Riêng em thì 1 vote cho LG, nhà dùng qua khá nhiều đồ của LG và SS, và từ nay trở đi cạch SS luôn

kook123

Mình chỉ biết là LG LA8600 đẹp hơn con Samsung F8000. Vậy là đủ có câu trả lời cho topic này.

Cứ vào trang CNET Asia hay HD Việt Nam là có các bài review chính xác về các model có mặt ở Việt Nam. Đây là những trang web uy tín, lại đánh giá đúng các model có mặt ở Việt Nam đó :D . Chứ mấy trang web khác ( ko biết uy tín ko, có phù hợp với quan điểm người Việt nói riêng và Châu Á nói chung ko ) thì đánh giá các model đâu đâu chứ ít khi đúng cái anh em cần,

Bên trên