List kênh SCTV[new]

shrekvn

Ðề: Re: Ðề: List kênh SCTV[new]

mấy ông đó tính hết đó ông ơi, mua sẵn tần số đó, tần số là vàng của truyền hình đó bạn ạ. HD svtc nhà mình cũng vậy, kênh mất tiu hết nhưng nhìn lại thấy được 30 kênh HD, có thêm được kênh cartoon với HD HBO, thích vl

Cáp chứ có phải vô tuyến đâu mà phải mua hay giữ chỗ tần số bạn. Phát trùng kênh để thử nghiệm kênh ở tần số đó thôi, sau này có kênh mới thì thay vào đó.
Thêm mấy kênh HD này thì SCTV quá ngon rồi, đỉnh của chảo là HBO & Fashion.
Nhưng vẫn chưa có VTV6 HD & cũng mất QPVN HD rồi.

thangcutu1234

Re: Ðề: Re: Ðề: List kênh SCTV[new]

Cáp chứ có phải vô tuyến đâu mà phải mua hay giữ chỗ tần số bạn. Phát trùng kênh để thử nghiệm kênh ở tần số đó thôi, sau này có kênh mới thì thay vào đó.

Cũng ko rành lắm, nghe mấy ổng bảo thế :-SS

Ðề: Re: Ðề: List kênh SCTV[new]

Bác nói chuẩn. Phát HD thử nghiệm thêm 5 tần số mới

cuipapok

Ðề: List kênh SCTV[new]

Nhà mình bị 3 kênh: Starmovie HD, Starworld HD, NGA HD ko có tín hiệu hình ảnh là sao nhỉ, bị lỗi tạm thời hay SCTV ko phát mấy kênh này nữa

thai janker

Nhà mình bị 3 kênh: Starmovie HD, Starworld HD, NGA HD ko có tín hiệu hình ảnh là sao nhỉ, bị lỗi tạm thời hay SCTV ko phát mấy kênh này nữa

e cũng bị như bác, gọi lên tổng đài xong người ta chỉ mình dò kênh trên đầu HD bằng tay, xong có đủ kênh trong bảng list kênh luôn, kể cả mấy kênh của bác

halosun

Member
Ðề: Re: List kênh SCTV[new]

kbs world thì cut đc chứ NHK phát tiếng anh và nội dung nó e thấy hay chứ, ai đời kbs world thao thao bất tuyệt tiếng hàn, dưới là phụ đề anh ngữ chán chết đc, giờ chỉ mong có thêm kênh vtv6 hd nửa là đoàn chuẩn, đừng cut thêm bất cứ kênh nào vì tòan là kênh hd hay cả

phamtug

Active Member

mấy kênh các bác dùng sctv mới đc tăng trên vtvcab e có lâu r dù sao cũng chúc mừng các bác đã có thêm lựa chọn nhé

Bác thử dò tự động lại xem?

---------- Post added 18-11-2013 at 21:08 ----------

kbs world thì cut đc chứ NHK phát tiếng anh và nội dung nó e thấy hay chứ, ai đời kbs world thao thao bất tuyệt tiếng hàn, dưới là phụ đề anh ngữ chán chết đc, giờ chỉ mong có thêm kênh vtv6 hd nửa là đoàn chuẩn, đừng cut thêm bất cứ kênh nào vì tòan là kênh hd hay cả

Sctv còn tăng thêm nhiều HD nữa trong thời gian tới.

tuan2681

Member

công nhận là có thêm cái HBO HD, fashion TV HD, AXN HD ngon vãi. tiếc là bây h giá cước rẻ quá, em lắp hồi tháng 4 là 129k/1th :(

manhhungtiags

Nhà em định lắp gói cước HD + SD + Internet của SCTV, theo quảng cáo thì chưa đến 250k/tháng. Vì nghe mấy đứa bạn nói là Internet của SCTV thời gian đầu thì nhanh nhưng sử dụng một thời gian thì chậm như rùa.

Các Bác tư vấn cho em có cần thiết không nhé! Em cảm ơn rất nhiều...

Dung_BN

Avg : HBOHD StarmovieHD StarworldHD DiscoveryHD NGCHD kênh phim thuyết minh tiếng việt . nếu AVg Bổ sung kênh CCTV HD thì rất tuyệt

Quan trọng là Việt hóa các kênh nữa , NGC HD, Disovery HD , không có phụ đề Việt , đợi mãi cũng chẳng thấy cải tiến gì!!! có cái kênh VTV6 HD trong nước phát mà cũng chưa bổ sung được
Việt hoá hết ngay 1 lúc không đc đâu bác ạ, cái này dựa vào biên tập kênh và trao đổi kênh giữa các đài, bên SCTV việt hoá cho thằng khác mà nó ko trả lại kênh việt hoá cho SCTV thế nên mới gây chậm trễ như thế, hic

phamtug

Active Member

=)) gió mát quá chả bgio có tr các đài việt hóa kênh cho nhau r mà có thằng này việt hóa hộ cho thằng kia nhưng n k trả lại kênh việt hóa (vđề có làm hay là k thôi) hồi trc phần lớn việt hóa kênh nc ngoài là do bên Qnet làm giờ k biết còn k trao đổi kênh gữa các đài thì có vì bên nào cũng muốn nhóm kênh của mh phong phú, hấp dẫn

Hoàng Hôn

Well-Known Member

Sao SCTV analog nhà mình (HCM) mới lắp không có kênh D-Drama (VTVC7) các bác ơi. Không biết phải vậy không. Đi nộp cước phí hỏi nhân viên nó ú ú ớ ớ chả được tích sự gì.

iou84

Active Member

Sao SCTV analog nhà mình (HCM) mới lắp không có kênh D-Drama (VTVC7) các bác ơi. Không biết phải vậy không. Đi nộp cước phí hỏi nhân viên nó ú ú ớ ớ chả được tích sự gì.

List ở Page 1 cũ rồi nhóe. VTVcab trên SCTV ko có 7 kênh sau: Kênh 17 (VtvCab 4); Hay TV (VtvCab 6); D-Drama (VtvCab 7); Bibi (VtvCab 8); VtvCab 11,14,15.

Q@tv

Member

D-Dramas chắc ưu tiên phát bên HTVC :-? Phim trên 3 kênh VTVCab1 VTVCab7 và HTV2 cứ nhảy qua nhảy lại, như phim Gia Đình là số 1 chẳng hạn =))

iou84

Active Member

D-Dramas chắc ưu tiên phát bên HTVC :-? Phim trên 3 kênh VTVCab1 VTVCab7 và HTV2 cứ nhảy qua nhảy lại, như phim Gia Đình là số 1 chẳng hạn =))

Toàn của Đất Việt VAC nên dùng chung nguồn :-q Mà nói chung các đài bây giờ cứ xào đi xào lại của nhau thôi, haizz

Bên trên