Loa Bose 301 + AV Revicever Yamaha RX -V 363

hunghugo

Member
Hiện giờ minh đang có 1 cặp loa Bose 301 + LCD Sony T Series - KLV-32T400A - Mình đang tính mua thêm 1 loa Sub center + Sound round đ63 xem fim HD và nghe nhạc [ LossLess ] Mình đang phân vân ko biết nên mua loại [ AV Revicever ] nào nghe cho nó good . nhưng giá tiền trung bình thôi Mình đang xem con [ AV revicever Yamaha RX - V 363 ] giá khoảng 340 USD . Các pác xem có được hem .... Sẵn dịp các pác xem dùm em mua loa Sub center + Sound Round loại nào luôn nha các pác Mình gà lém .. Mong Các pác giúp cho em 1 vé vào vòng loại nha Chân thành cẻm ơn các pác trước nhe

hunghugo

Member
Ðề: Loa Bose 301 + AV Revicever Yamaha RX -V 363

Tại sao lai là Denon Bạn có thể giải thích Dc Hem

letuanzzz

Member

Tui đang xài Bose 301 nè series III thấy đánh với amply Yamaha nghe ko hay lắm ,chứ ko phải amply Yamaha dở nha , lấy đánh với Denon thì hay hơn , từng thử Yamaha lẫn Denon với BOSE 301 nên đây là nhận xét cá nhân thôi . Hy vong giúp dc chủ topic ,

Chỉnh sửa lần cuối:

nghe&nhin

Member

bose thì hợp với Denon hơn Ya, quan trọng nhất là bạn phải nghe thử bằng chính tai của mình, có thể với người này là hay nhưng người khác ko thấy hay quan trọng là mình thoai

superman

em để ý thấy loa của bọn tây nên phối với avr của bọn tây nghe thì hay hơn phối với avr của bọn nhật,tại 2 tên đó cái gu nghe khác nhau (VD:JAMo bass nó nghe rất trầm và ấm nếu phối với denon hay marant,nhưng qua mấy con pionner và yamaham thì bass nó vừa phải ko trầm = mấy thằng kia giống như là hụt oxi vậy ^^) ý kiến thui nhá có j` đừng la

luciano

Active Member

Denon cung la cua Nhut bon ba'c oi

MrBo682

Well-Known Member

Mình cũng không phải dân sành chơi nhưng cũng xin góp ý 1 tý chia xẽ
Denon, Marant,Yamaha,Pioneer... =cũng Nhật luôn.Gu thì chính xác theo mổi người.Các thương hiệu lớn kể trên cũng có sản phẩm hay ,dở đủ cấp độ.Thường thì những tay chơi họ chọn cách phối ghép sao cho đạt sở thích nhất,cái này không có điểm chung.Ampli phối loa =nhiều khi là hiệu này , model này hợp với hiệu kia model kia.Nhiều khi con chuôt phối con voi cũng cho kết quả mỹ mãn(từ bình dân là hạp!!)>>>> cái này khó quá phải không các Bro.Nhưng xét chủ quan điều kiện ở ta(????.....) thường chọn Denon, Marant do dễ tìm và cũng dễ chơi(cũng có khi giá dễ thở...hihi).Riêng với dòng Bose của Bro thì nhiều người thiên về Denon hơn.Vài dòng chia xẽ vậy.bro nào cao cao kiến hơn xin chỉ giáo thêm

ppc2002

tùy teo tai mình thôi bác ạ, chứ cái vụ "giao phối " này tôi đọc các forum xong muốn "tẩu hỏa " lun. Bên VNAV có bác còn đùa vụ "dùng điện từ nhà máy thủy điện hay nhiệt điện hay hơn" !!!

letuanzzz

Member

Đúng là tùy tai mình nhưng quả thật dòng Bose 301 đánh với Denon nó ra hay hơn thằng Ya .Nhưng cái tui thích nhất là Onkyo kakakaka

jackle

tùy teo tai mình thôi bác ạ, chứ cái vụ "giao phối " này tôi đọc các forum xong muốn "tẩu hỏa " lun. Bên VNAV có bác còn đùa vụ "dùng điện từ nhà máy thủy điện hay nhiệt điện hay hơn" !!!

^:)^ Đến thế là cùng.

tunggiao

Member

Receiver Denon phối với loa Jamo, chân lý muôn đời
Receiver Yamaha xem phim hay nhất, nghe nhạc dở nhất
Onkyo, Marrantz phim nhạc đều dở
Denon phim gần bằng Ya, nhạc tương đối

Toàn là đúc kết của các cao thủ vnav.vn, bác nào muốn cãi qua đó nhé :D

Riêng Bose 301 rất dễ tính, bác chủ thớt cứ xách đi thử em receiver nào nghe vừa tai là được.

hdfan

Well-Known Member

Riêng Bose 301 rất dễ tính, bác chủ thớt cứ xách đi thử em receiver nào nghe vừa tai là được.

Bác cho link đi nào!!!!!!!!!!!!!

Thế Anh

Bạn hơi nhầm tí, thường thì so các dòng trung bình thì thế này:

Nhạc thì Marrantz > Onkyo > Pionner > Denon > Yamaha

Phim thì Yamaha > Pionner > Denon> Onkyo> Marrantz

Vì vậy Model trung bình thì chọn Denon là hợp lý vì hài hòa cả Phim và Nhạc

Còn Model gấu của từng hãng thì hơn tất cả các Model trung bình của các hãng còn lại

hdfan

Well-Known Member

Còn Model gấu của từng hãng thì hơn tất cả các Model trung bình của các hãng còn lại

Đồng ý với bác nhưng Receiver hay amplifier hay hay dở củng còn tùy ghép với loa nào nữa chứ không nhất thiết avr hay ampli quyết định được chất lượng , nhiều khi loa cỏ ghép với ampli cỏ còn hay hơn cả loa và ampli có đẳng cấp ghép với nhau mà không hợp.....

Thế Anh

Đồng ý với bác nhưng Receiver hay amplifier hay hay dở củng còn tùy ghép với loa nào nữa chứ không nhất thiết avr hay ampli quyết định được chất lượng , nhiều khi loa cỏ ghép với ampli cỏ còn hay hơn cả loa và ampli có đẳng cấp ghép với nhau mà không hợp.....

Chuyện "Loa hợp Amply" rất đúng với nghe nhạc, đặc biệt là nhạc Stereo, còn xem phim thì cũng ko đúng lắm. Xem phim cần nhất là âm thanh tách bạch, hiệu ứng rõ ràng thôi

hdfan

Well-Known Member

Chuyện "Loa hợp Amply" rất đúng với nghe nhạc, đặc biệt là nhạc Stereo, còn xem phim thì cũng ko đúng lắm. Xem phim cần nhất là âm thanh tách bạch, hiệu ứng rõ ràng thôi

Đồng ý với bác nhưng ghép xong thì âm cao không ra cao, thấp thì không ra thấp thì xem phim có sướng không bác.? chứ cở như bác chủ vưa ga đầu tư như thế có phí không bác?

Thế Anh

chủ topic hunghugo này tòan quăng bom thôi. Giống y chang kiểu một chú nick tên là hùng bên VNAV, chuyên trị post bài kêu mua B&W Nautilus. Nhảm nhí ko ạ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu xếp theo thứ tự trên thì em thấy Pioneer (not Pionner) xếp trên Denon cả phim và nhạc thì nó phải là lựa chọn hợp lý nhất chứ?

Bên trên