Loa JBL của Công ty Ba Sao có phải chính hãng không?

Minhsur

Banned
Ðề: Loa JBL của Công ty Ba Sao có phải chính hãng không?

Bác Minhsur sắp thành NPer rồi. Hehe. Không hiểu sao em không tin NP lắm. Đợt trước đi mua BMB cùng ông em ở cơ quan. Giá của NP rẻ hơn nơi khác tầm 2 triệu đồng mà tem bảo hành dán chồng nhau nên nói thật là em không tin tưởng. Không biết hàng mới 100% hay hàng đã qua bảo hành, mở máy dán lại tem. Em không comment. Nhưng đơn giản là em không tin tưởng.

Hê hê, thật lòng em ít tin người lắm... Cố gắng làm sao bản thân mình không bị thịt, bạn bè người quen không bị thịt là mừng rồi. Đến người nhà mà chơi xấu em thì em cũng không chơi luôn.

Nhưng khi cần bảo vệ cái gì gọi là đúng (tương đối thôi) thì cũng sẵn lòng.

ade_hpvn

bác báo giá em con JBL ks 310 ... em muốn lấy 2 cặp bác nhé .
SX tại nước thứ 3 mới giảm được giá thành sp chứ! mấy dòng loa sân khấu, hội trường của JBL SX tại Mexico và Mỹ, giá toàn 5, 7 chục tr/chiếc, có phải ai cũng mua được đâu ạ

C_Pham

Well-Known Member

Em chưa chơi KOK nên bây giờ mới bắt đầu tìm hiểu. Vào topic này thấy các Bác tranh luận, với kinh nghiệm bán hàng lâu năm của mình thì em thấy thế này: thông thường các shop, NPP, Đại lý nếu bán cùng 1 mặt hàng thì thường cạnh tranh nhau về giá.

Thường những shop nào có chi phí thấp do:
1. Cửa hàng tại nhà, không mất tiền thuê cửa hàng
2. Doanh thu cao nên chi phí bán hàng trên 1 sản phẩm thấp
3. Quản lý tốt, không bị thất thoát
4. Mua sản phẩm từ nhà cung cấp với số lượng lớn nên giá mua được chiết khấu cao. Trong trường hợp này shop phải chấp nhận lợi nhuận trên 1 sản phẩm thấp để đổi lấy doanh thu lớn và chiết khấu cao.

Thì những shop này sẽ bán hàng giá tốt (thấp hơn những shop hoặc NPP cùng bán một mặt hàng).

Mâu thuẫn thường nảy sinh từ đây và thường các shop không thể cạnh tranh được về giá do không có 4 yếu tố trên thường dùng các chiêu để Hạ thấp uy tín của đối thủ của mình. Cách hạ uy tín thông thường là nói đối thủ bán hàng giả nên giá thấp vì cách này người tiêu dùng dễ tin nhất.

Vậy nên theo kinh nghiệm của em thì chúng ta mua được giá tốt ở cửa hàng uy tín mà nghe shop khác nói là hàng fake thì chúng ta chỉ việc kiểm tra với đơn vị nhập khẩu. Nếu họ nói shop đó là NPP hay đại lý thì cứ yên tâm mà dùng. Chẳng nhà NK nào dại đi nhận ông bán hàng dởm là đại lý của mình cho mất uy tín và mất khách.

Đó là lý thuyết chung em không có ý áp dụng vào trường hợp cụ thể các Bác đang tranh luận ở đây vì như em nói em mới bắt đầu tìm hiểu về KOK thôi.

Chúc các Bác mua được Bộ dàn ưng ý.

Minhsur

Banned

...
Mâu thuẫn thường nảy sinh từ đây và thường các shop không thể cạnh tranh được về giá do không có 4 yếu tố trên thường dùng các chiêu để Hạ thấp uy tín của đối thủ của mình. Cách hạ uy tín thông thường là nói đối thủ bán hàng giả nên giá thấp vì cách này người tiêu dùng dễ tin nhất.

Vậy nên theo kinh nghiệm của em thì chúng ta mua được giá tốt ở cửa hàng uy tín mà nghe shop khác nói là hàng fake thì chúng ta chỉ việc kiểm tra với đơn vị nhập khẩu. Nếu họ nói shop đó là NPP hay đại lý thì cứ yên tâm mà dùng. Chẳng nhà NK nào dại đi nhận ông bán hàng dởm là đại lý của mình cho mất uy tín và mất khách.

Đó là lý thuyết chung em không có ý áp dụng vào trường hợp cụ thể các Bác đang tranh luận ở đây vì như em nói em mới bắt đầu tìm hiểu về KOK thôi.

Chúc các Bác mua được Bộ dàn ưng ý.

Em không đồng ý hoàn toàn với những điều bác nói đâu. Vì để làm được như vậy người bán hàng phải có cái Tâm.
Em e rằng những người muốn làm ăn chụp giật không đủ kiên nhẫn để làm được như thế, nếu thấy lợi ích họ sẵn sàng nổi máu tham để vơ vét lợi nhuận tối đa.

Về những người thất thế do cạnh tranh phải tìm cách nói xấu đối thủ, em cho rằng cái thói xấu của những người này không phải do bột phát mà có đâu ạ...
Em nhiều lần nghe những câu chuyện dạng này: Khi thấy có bác KH khoe mua được mấy món đồ chơi ưng ý, 1 vài shop lớn đang ế xưng ế xỉa đã PM cho bác khách đó báo giá giảm hẳn khoảng 10% so với giá gốc (Bác bán hàng nào cũng biết khung giá gốc), làm cho khách hàng hoang mang, loan tin cho nhau... Nhưng khi KH tìm đến shop báo giá đểu thì lại được điều hướng sang mặt hàng mình phân phối.

Đây cũng là em nói chung về thương trường VN hiện nay thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

C_Pham

Well-Known Member

Thực ra thì em chưa hiểu nhiều về thị trường KOK, nhưng em đã từng mua gần hết bộ 2ch và cả dàn xem phim của Nam Phú nên cá nhân em thấy Nam Phú bán hàng nhiệt tình, giá tốt, chính hãng những mặt hàng em mua.

Trong nhà bác Dũng có treo "Giấy Chứng Nhận là Đại Lý Chính Thức" của Hòa Phúc và Anh Duy nên cá nhân em không tin là Nam Phú bán hàng fake.

Minhsur

Banned

Thực ra thì em chưa hiểu nhiều về thị trường KOK...

Thị trường đồ KOK nhiều hàng fake, hàng lởm lắm bác ơi. Thậm chí có thể sản xuất tại HN và in chữ Hàn được đó bác.
Không giống như đồ nghe nhạc, xem phim đâu.

luonnho1001

Well-Known Member

Thị trường đồ KOK nhiều hàng fake, hàng lởm lắm bác ơi. Thậm chí có thể sản xuất tại HN và in chữ Hàn được đó bác.
Không giống như đồ nghe nhạc, xem phim đâu.

Em đã vẽ cả mạch amply, phân tần đểu để họ làm ăn mòn bác ơi

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Loa JBL của Công ty Ba Sao có phải chính hãng không?

Sao bác này toàn cùng quan điểm thôi nhỉ? Bác biết gì thì cứ nói để ae chưa biết còn tham khảob chứ.

Thông cảm cho cái nick mới của bác đấy, chắc bác đấy cần tích đủ bài để đăng topic.

Bên trên