Loa JBL E50 nên xài Receiver hay Amply?

GamesLife

Mình mới vác cặp JBL E50 về để hát Karaoke, thông số:

Hệ thống đường âm

01loa cao tần19mm Titanium-laminate dome

01 loa trung âm 100mm PolyPlas™, shielded

01 loa Bass 200 mm

Tần số đáp ứng

(–3dB): 45Hz – 20kHz

Độ nhạy

90dB spl (2.83V 1m)

Trở kháng

8 ohms

Công suất Amply

25 -175 Watts

Tần số cắt

800Hz, 3200Hz

Dùng để Hát Karaoke thì nên mua Receiver hay Amply? Loại nào thì dùng tốt cho cả Chất lượng và Âm thanh? Nếu kết hợp nghe nhạc có được không? Nếu được thì mua Receiver hay Amply loại nào?

Có cần mua thêm Loa để nâng chất lượng âm thanh không? Nếu mua thì mua những loa loại nào?

Mong các anh em sành âm giúp đỡ mình nhé. Cảm ơn trước nhiều!!!

nghe&nhin

Member
Ðề: Loa JBL E50 nên xài Receiver hay Amply?

đọc tới đọc lui chả thấy chỗ nào liên quan đến HD cả.
bác định mua loa về chủ yếu để hát k.o?
---> mua em cali, tiến đạt or... bất kì em nào bác thích có đủ công suất kéo được cặp loa bác.
còn để coi HD lâu lâu làm tí o.k cho dễ nhậu :D thì lấy receiver (có giải mã DTS nhe) roài mua thêm cái mixer (cali, TĐ...) cắm vô là xong
Have fun!

thangtb

Member

bác này có HD rồi, em nghĩ chỉ mua thêm 1 cặp này về karaoke cho vui, vậy thì ampli california luôn, rẻ, lành bác ạ :D

GamesLife

Amply Cali đã có 1 em nhưng không thích, mình thích 1 bộ nào đáp ứng được cả nhu cầu hát Karaoke vừa cắm sang bộ loa khác để nghe nhạc! Còn HD thì đã có đủ rồi!!!

nghe&nhin

Member

Amply Cali đã có 1 em nhưng không thích, mình thích 1 bộ nào đáp ứng được cả nhu cầu hát Karaoke vừa cắm sang bộ loa khác để nghe nhạc! Còn HD thì đã có đủ rồi!!!
1 ampli 2 kênh + 1 mixer sẽ giải quyết được vấn đề của bác
nghe nhạc: chỉ mở ampli
K.O: mở amp + mixer

p/s Bose có thể ghép với amp Denon đấy bác chọn con nào cs 100w/kênh trở lên, cá nhân tớ thấy ổn

MrBo682

Well-Known Member

1 ampli 2 kênh + 1 mixer sẽ giải quyết được vấn đề của bác
nghe nhạc: chỉ mở ampli
K.O: mở amp + mixer

p/s Bose có thể ghép với amp Denon đấy bác chọn con nào cs 100w/kênh trở lên, cá nhân tớ thấy ổn

Để đáp ứng cả 2 nhu cầu trên,cách này ổn nhất.Nhưng chủ thớt dùng loa JBL E50 mà.Theo kinh nghiệm của dân chơi Audio thì mình nghe nói là Marant, Luxman hợp với JBL nhất( cố gắng chọn dòng Ampli dùng CS Mosfet, đương nhiên có hai đường kết nối loa riêng <A>, <B> , <A+B>) .Xem phim thì không đạt đâu Bro.Thân!!

GamesLife

Cảm ơn các ý kiến của các bạn. Mình chỉ dùng 2 em loa này để hát Kara và có thể để nghe nhạc. Còn xem films HD đã có bộ Pionner 5.1 rồi. Mong nhận được thêm nhiều ý kiến nữa! Cảm ơn!!!

nghe&nhin

Member

Để đáp ứng cả 2 nhu cầu trên,cách này ổn nhất.Nhưng chủ thớt dùng loa JBL E50 mà.Theo kinh nghiệm của dân chơi Audio thì mình nghe nói là Marant, Luxman hợp với JBL nhất( cố gắng chọn dòng Ampli dùng CS Mosfet, đương nhiên có hai đường kết nối loa riêng <A>, <B> , <A+B>) .Xem phim thì không đạt đâu Bro.Thân!!

srr, nhầm, đúng là JBL hợp với Marant, Luxman, 1 sự lựa chọn nữa là Sansui <:p

Bên trên