Logitech Z5500 vs Creative GigaWorks S750

Ðề: Logitech Z5500 vs Creative GigaWorks S750

Mình thì nghĩ Z5500 cũng có ưu điểm riêng so với S750: Kết nối dây dợ đơn giản hơn, kinh tế hơn rất nhiều kể cả về giá mua lẫn phụ kiện đi kèm. Em Z5500 chỉ cần optical onboard main là xem film phê lòi rồi.

Nói đến chất lượng/giá tiền có thể nói em Z5500 vô địch cũng không phải là quá. Bạn nào không tin lúc nào qua nhà mình xem Wanted cảnh đấu súng trên đường, nói quá lên 1 tí là chỉ thua MegaStar mỗi khoản hơi của tiếng động phả vào người làm rung hết cả chân to chân nhỏ :D

Hì hì
em nói về sự đơn giản thì z5500 đơn giản hơn vì có optical :D=> nếu bác nào sợ lằng nhằng và ít kiến thức về pc thì xài cái này ổn nhất
Còn bác nào hiểu bik và thik thưởng thức trueHD hoặc DTS-ES decoder từ PC thì xài S750 cho chất:)>-

jackphan

em không hiểu ngày xưa Creative có dòng inprise 5700 có cái amp giống giống z5500 nhưng cái loa Sub của nó ko có lỗ thông hơi. Ko biết so găng với z5500 được không. Em đang xài thấy cũng hay, game hay movie gì cũng chất.

p/s: cho em hỏi cái sub nó có 1 loa sub hướng thẳng ra ngoài, ko lỗ thông hơi, bên trong hoàn toàn kín mít thì gọi là sub gì nhỉ?

Thế Anh

em không hiểu ngày xưa Creative có dòng inprise 5700 có cái amp giống giống z5500 nhưng cái loa Sub của nó ko có lỗ thông hơi. Ko biết so găng với z5500 được không. Em đang xài thấy cũng hay, game hay movie gì cũng chất.
Con này ko có giải mã DTS ES, Neo96/24...vv Công suất cũng yếu hơn Z-5500 nhiều lắm. Bass đánh cũng nhẹ hơn.

p/s: cho em hỏi cái sub nó có 1 loa sub hướng thẳng ra ngoài, ko lỗ thông hơi, bên trong hoàn toàn kín mít thì gọi là sub gì nhỉ?

Đấy gọi là Closed-Box Sub. B&W chuyên trị dùng thùng Sub kiểu này.

Nếu bạn để ý thì thấy là lọai Sub phải đánh cả dải trầm và siêu trầm (Như Sub của loa vi tính và các hệ thống loa 5.1 satellite như Bose) sẽ cần lỗ thông hơi vì nó phải đánh dải trầm thay cho các loa vệ tinh (loa vệ tinh là loa nén 2 way chỉ đánh được dải cao và giải mid thôi)

Còn lọai Sub đánh mỗi dải siêu trầm độc lập, ko đi kèm hệ thống satellite thì tòan là Closed-Box hết cả.

Chỉnh sửa lần cuối:

haiauden

Member

Dòng Inspire của Creative chất lượng bình thường, chất liệu vỏ loa rẻ tiền và công suất yếu,... nói chung là không so sánh với Z5500 được đâu bác !

Thông thường, người ta so sánh Z5500 với dòng Gigaworks nhiều hơn :rolleyes:

totobebe

con phillips 9800 giá 7,8 tr mua có ổn trong tầm tiền ko các bác, hình thức thì ổn nhưng chưa rõ nghe thế nào, có bác nào có kinh nghiệm ko ạ

HDTEDDY

ok đã quyết định mua Z5500. giá là 390$. có bác nào biết mua chỗ nào ít tiền hơn không thì giúp với.

lỗ ở đưới đáy bác ạ
Ko có lỗ thì loa bác múa cùng nhạc:)>-

Haihard

Member

Em đã một thời lấy loa vi tính đê xem phim và nghe nhạc rồi. Sau khi tham gia đội Audiovnclub tại Hải Phòng xong. Em về mang hết loa máy tính đi tặng.
Nếu có tầm tiền trên 5T thì tội gì xài đồ máy tính. Loa máy tính thì chỉ để máy tính xài thôi. Nghe lâu phát ốm. Nghe nhiều sẽ rất đau đầu.

khactuyen

Banned

có chỗ bán có 380-390$ thôi các bác ạ, ngoài HN ấy.

Bên trên