Logitech Z906 gây thất vọng cho người yêu nhạc số khắp thế giới

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Logitech Z906 gây thất vọng cho người yêu nhạc số khắp thế giới

Loa PC em đã được dùng rất nhiều loại, nhiều đời nhưng riêng Logitech chỉ dùng duy nhất 1 con Z2300 2.1, đang nghe Altec, Klipsch ... sang nghe không thể chịu được các bác ạ, âm thanh hỗn độn, loạn xà ngầu, cao trào chút là rối tung lên, bass chiếm đa phần, giảm đi thì nhẹ quá, tăng lên tý thì lập tức chiếm lĩnh ngay không gian. Nghe một lúc là rất mệt, từ đó em cạch hẳn loa Logitech luôn, chỉ có chuột là em đang có tận 5 con không dây lận.

may quá hồi đó tì thì lấy con z906 này rồi, hihi

theaminh81

Well-Known Member

Mỗi bác mỗi tai nghe, trình độ cảm thụ âm nhạc khác nhau, làm sao mà biết chọn mua loại nào các bác ơi, em thấy công suất hai cái cũng cùng 500W mà, hình như chỉ có hơn chút ít, bác nào thực sự nghe rồi qua 2 dàn cho em thông tin chính xác với ạ

no1shop93l

Chuẩn men. Cái này hôm rồi em ra PicoMall Tây Sơn, vào phòng khu vực các sản phẩm apple có được nghe một lúc khá lâu. Nói chung nếu bác nào có ý định mua loa này về để nghe nhạc thì nên cân nhắc lại, âm thanh không được chi tiết, mờ và không rõ.

Loa 5.1 chuyên để xem phim mà sao các bác nói về nhạc ở đây nhỉ :-?, tất nhiên nghe nhạc = loa máy tính 5.1 thì chỉ ở mức độ tương đối thôi

no1shop93l

Mỗi bác mỗi tai nghe, trình độ cảm thụ âm nhạc khác nhau, làm sao mà biết chọn mua loại nào các bác ơi, em thấy công suất hai cái cũng cùng 500W mà, hình như chỉ có hơn chút ít, bác nào thực sự nghe rồi qua 2 dàn cho em thông tin chính xác với ạ

Z5500 đã ngừng SX bây h muốn mua cũng ko có hàng new. chỉ còn lại lựa chọn duy nhất. lăn tăn j nữa bác

kelvin le

Em đã nghe qua Z550, chủ yếu là xem phim nhưng giờ đã tặng cho bố. Giờ muốn tìm một bộ nghe nhạc 2.1 thôi cũng đc nhưng phải hay hay một chút..các bác có thể tư vấn cho em loại nào không ? Em đang xài Sound card Creative Elite Pro nên muốn chon bộ hay hay cho xứng với cái Soundcard và có input optical hoặc Cáp đồng trục Coaxial

mấy loa này chỉ để xem phim là chính thôi chứ nghe nhạc chắc để gọi là chữa cháy thôi, tốt nhất dùng tiền mua z906 thì hãy mua sound stick II cũng còn gọi là tạm hoặc jamo hay audio engine còn có lý chứ nói thẳng cái loa này không thể nghe nhạc được nếu ai thực sự là 1 người nghe nhạc audiophile

canhchimtudo

Ðề: Re: Logitech Z906 gây thất vọng cho người yêu nhạc số khắp thế giới

hàng Logitech này nghe cũng bình thường thôi không đến mức độ như quảng cáo

mình đang dùng 1 con Z550 để xem phim. Nếu để so sánh với những amply từ 5-7 triệu + hệ thống loa 7-8 triệu trở lên thì đúng là nó không có cửa. Vấn đề ở đây là giá toàn bộ của Z550 chỉ khoảng 5tr. Vậy thì bạn đòi hỏi gì hơi ở 1 bộ loa chuyên xem film?! Xem film trong phòng nhỏ, hiệu ứng âm thanh tương đối đầy đủ, tiếng cháy nổ khá, giá rẻ, hợp lý => Đòi hỏi nhiều hơn là điều không thể.

Nếu xác định dùng để nghe nhạc thì hãy chuyển hẳn sang dùng loa và amply 2 kênh ấy. Bộ Z550 chỉ dùng để xem phim. Còn Z906 thì xem phim ko bằng Z550, nghe nhạc ko bằng loa 2 kênh. Vậy thì kém là đúng.

phuongkts

Member

Logitech Z906 gây thất vọng cho người yêu nhạc số khắp thế giới

ý bác chủ là gì ???,người yêu nhạc thì nghe nhiều thiết bị, mắt mới gì đến Logitech Z906

Ðề: Re: Logitech Z906 gây thất vọng cho người yêu nhạc số khắp thế giới

mình đang dùng 1 con Z550 để xem phim. Nếu để so sánh với những amply từ 5-7 triệu + hệ thống loa 7-8 triệu trở lên thì đúng là nó không có cửa. Vấn đề ở đây là giá toàn bộ của Z550 chỉ khoảng 5tr. Vậy thì bạn đòi hỏi gì hơi ở 1 bộ loa chuyên xem film?! Xem film trong phòng nhỏ, hiệu ứng âm thanh tương đối đầy đủ, tiếng cháy nổ khá, giá rẻ, hợp lý => Đòi hỏi nhiều hơn là điều không thể.

Nếu xác định dùng để nghe nhạc thì hãy chuyển hẳn sang dùng loa và amply 2 kênh ấy. Bộ Z550 chỉ dùng để xem phim. Còn Z906 thì xem phim ko bằng Z550, nghe nhạc ko bằng loa 2 kênh. Vậy thì kém là đúng.
Bác chán Z5500 chưa? để lại cho em. hihi

x-pro

Up!!!

Đào mộ hihii..

Mình đang dự định mua một bộ loa vi tính.

Sau khi search trên google về Logitech Z906, Logitech Z5500, Edifier S550, Denon 1312XP.

Chắc có lẽ mình mua Logitech Z906 là phù hợp nhu cầu và khả năng tài chính của mình.

Master

Active Member

Up!!!

Đào mộ hihii..

Mình đang dự định mua một bộ loa vi tính.

Sau khi search trên google về Logitech Z906, Logitech Z5500, Edifier S550, Denon 1312XP.

Chắc có lẽ mình mua Logitech Z906 là phù hợp nhu cầu và khả năng tài chính của mình.

Z906 cuối năm đang có nhiều ch/trình km giá hấp dẫn lắm đó bạn :)

x-pro

Z906 cuối năm đang có nhiều ch/trình km giá hấp dẫn lắm đó bạn :)

Chào bạn!!!

Hôm 17/12/2012 vừa rồi mình mới mua được một bộ Logitech Z906 còn bảo hành 1,5 rưỡi.

Đúng là xem Film HD phê thiệt (phù hợp với phòng kín có diện tích từ 12m2 đến 16m2).

Nghe nhạc 5.1 DTS, Dolby Digital thì còn tạm được, chứ nghe nhạc Stereo thì dở lắm.

Nhưng kết nhất ở dòng loa Logitech là khả năng kết nối với nhiều thiết bị phát âm thanh, sau đó là khả năng giải mã DD/DTS.

1 đường vào Analog 5.1 jack 3.5 ly kết nối với PC
1 đường vào Analog 2.0 jack bông sen kết nối với thiết bị phát stereo.
2 đường vào Optical (kết nối với PC, Laptop, đầu phát HD, đầu DVD, …)
1 đường vào Coxial (kết nối với PC, Laptop, đầu phát HD, đầu DVD, …)

Phải chi thằng Logitech duy trì tấm nhôm tản nhiệt phía sau loa cho Z906 thì trông nó sẽ hoành tráng hơn.

Lúc đầu mình tính ráng mua con Creative S750 hoặc Edifier S550 nhưng mình không đủ khả năng. Với lại mình thấy con Creative S750, Edifier S550 khả năng kết nối hạn chế, không tự giải mã DD/DTS, không hỗ trợ Optical.

Sau một thời gian đắn đo khoảng 2-3 tháng, search thông tin, đọc các bài review về Logitech Z906, Logitech Z5500, Edifier S550, Denon 1312XP.

Mình có đi tham khảo thực tế Denon 1312XP ở Điện máy chợ lớn - Biên Hoà.

Mình có đi tham khảo thực tế Logitech Z906 ở Nguyễn Kim - Biên Hoà.

Mình từng đi mua Logitech Z5500 cho thằng em bên Đài truyền Đồng Nai.

Còn Edifier thì mình chỉ mới nghe con S730 2.1, còn S550 mình chưa nghe.

Cuối cùng mình chọn Logitech Z906 vì thấy nó ngon, bổ rẻ với tầm giá của nó, nhất là loa dành cho môi trường máy tính, còn môi trường dân dụng thì em nó bị loại từ vòng gởi xe hihiii...

Trên đây là một vài dòng chia sẻ của mình..

Chỉnh sửa lần cuối:

nhocbk

Riêng mình, vẫn bằng lòng với Z5500, vẫn không chê vào đâu được. Thích nhất là nhỏ gọn phù hợp với phòng ngủ của mình, giá tiền lại vừa phải. Thật ra thích XP1211, nhưng thời điểm đó nghe các bác kêu than bị lỗi quá, nên quay qua Z5500, giá cả vừa phải, tuyệt...

Khanhbill

Mình đang xài con z906 thấy ok lắm mà, sao các bác chê vậy? Xem phim ok, nghe nhạc cũng tương đối, tầm giá hợp lý, mình rất vừa lòng....

enable

Member

tớ chưa bao giờ thích hãng này vì giá thành đắt mà chất lượng chỉ là ...

Elpee

Member

tớ chưa bao giờ thích hãng này vì giá thành đắt mà chất lượng chỉ là ...
Mình vote cho ý kiến của bạn. Sao không nghe dàn rời chất hơn nhiều.

quanghaith2

Well-Known Member

Nghe nhạc mà yêu cầu chất lượng, lại nghe bằng loa vi tính thì làm sao mà lọt tai được. Phải là dàn dân dụng 2 kênh thì mới đáp ứng được nhu cầu.

khongchinhxac

Tớ đang dùng Logitech Z5500 kết hợp với Asus Xonar D2X, nghe nhạc chú Tuấn Ngọc hát phê ơi là phê

Bên trên