Lỗi download video HD từ youtube bằng IDM

vucovu

Ðề: Lỗi download video HD từ youtube bằng IDM

Có thể bác xải phải bản idm bị lỗi bác cài bản khác xem sao, hôm trước mình cũng update phải 1 bản idm bị lỗi khi download video đó

Mình đang dùng bt, không hề update (hàng lậu ai lại làm vậy :)) ) bỗng 1 hôm tải video từ youtube có vấn đề như bác chủ. cứ độ phân giải nhỏ thì được, còn lên max là im như thóc. tiếp đến tải về có hình không tiếng... đủ cả, thế là tháo ra cài lại, giờ đang chạy tốt.

hoasimtim

Well-Known Member

Mình đang dùng bt, không hề update (hàng lậu ai lại làm vậy :)) ) bỗng 1 hôm tải video từ youtube có vấn đề như bác chủ. cứ độ phân giải nhỏ thì được, còn lên max là im như thóc. tiếp đến tải về có hình không tiếng... đủ cả, thế là tháo ra cài lại, giờ đang chạy tốt.

Tháo ra cài lại được thì kinh nhở =)))

tranduyquang

Well-Known Member

Ý bác là sao khi nói câu "hàng lậu ai lại làm vậy" :-?

XTATHYVN

Em cũng lâu đây up ầm ầm kéo idm trên Youtube thì cứ 1080p mp4 kéo về xem trên lap 14' có sao đâu phê lòi :D

hoasimtim

Well-Known Member

Em cũng lâu đây up ầm ầm kéo idm trên Youtube thì cứ 1080p mp4 kéo về xem trên lap 14' có sao đâu phê lòi :D

Đã bảo đây là trường hợp hi hữu thôi mà, đâu phải ai cũng bị đâu bác :D

minhviet61

Mình đã từng bị dù đã nâng cấp IDM . Hãy tải AMD cập nhật về là được

hoasimtim

Well-Known Member

Mình cũng bị lỗi này dù đã cập nhật bản mới nhất. Nhưng chỉ bị khi dùng Chrome, còn khi dùng FF thì OK hết.

Chuẩn rồi, hôm nọ tại hạ mới bị 1 cái, mà tải lai lần nữa là ok luôn :D

abcxyz123456

tình hình là em gỡ IDM cài bản mới nhất nhung vẫn bị lỗi này. down thì vẫn down dc dung lượng hiện bình thường nhưng down về chỉ có hình mà không có tiếng. file đấy về nhà vẫn down 1080p được. có khi nào do dùng mạng ở trường bị chặn không nhỉ? file đấy 720p vẫn down ở trường được

AT&TVN

không hiểu sao có nhiều link IDM của em nó không tự bắt link

hoasimtim

Well-Known Member

tình hình là em gỡ IDM cài bản mới nhất nhung vẫn bị lỗi này. down thì vẫn down dc dung lượng hiện bình thường nhưng down về chỉ có hình mà không có tiếng. file đấy về nhà vẫn down 1080p được. có khi nào do dùng mạng ở trường bị chặn không nhỉ? file đấy 720p vẫn down ở trường được

Chỉ có thể là cài win lại sẽ hết :D
không hiểu sao có nhiều link IDM của em nó không tự bắt link

Bác thử với trình duyệt khác xem sao :D

hphuoctru01

link trên em vẫn down dc nhưng trong quá trình down nó báo lỗi down xong thì chỉ có hình mà không có tiếng.

Youtube giờ cấm cho down trên trang chủ vì luật bản quyền. Bạn dùng cò rôm sẽ down được cả hìh và tiếng

Youtube hiện đang tối ưu việc xem video nên sẽ cắt nhỏ những video độ phân giải 1080p tới 4K vì dung lượng lớn, download chậm. Cho nên các bạn sẽ (trước mắt) không download được nhưng video 1080p trở lên (vì video đã bị cắt nhỏ để việc tải được nhanh hơn kết hợp bảo vệ bản quyền cho video đó), nên sẽ có trường hợp tải về cả trăm MB nhưng khi dơnload xong chỉ có vài chục MB , video xem được vài giây hình rồi đứng, chỉ còn âm thanh. Cho nên máy các bạn không phải lỗi gì hết nhá, còn những ai còn download được video 1080p thì có thể youtube chưa xử lý tới đó :D.

hoasimtim

Well-Known Member

Youtube hiện đang tối ưu việc xem video nên sẽ cắt nhỏ những video độ phân giải 1080p tới 4K vì dung lượng lớn, download chậm. Cho nên các bạn sẽ (trước mắt) không download được nhưng video 1080p trở lên (vì video đã bị cắt nhỏ để việc tải được nhanh hơn kết hợp bảo vệ bản quyền cho video đó), nên sẽ có trường hợp tải về cả trăm MB nhưng khi dơnload xong chỉ có vài chục MB , video xem được vài giây hình rồi đứng, chỉ còn âm thanh. Cho nên máy các bạn không phải lỗi gì hết nhá, còn những ai còn download được video 1080p thì có thể youtube chưa xử lý tới đó :D.

Chim lợn ở đâu ra thế bác? :D

Chim lợn ở đâu ra thế bác? :D
Mình hay tải video hay từ youtube về (từ 720p trở lên) thì phát hiện, một số video thì download bình thường (1080), một số khác thì khi down xong chỉ còn vài chục MB (original HD & 3840x2160).

SuperDreamII

Mình hay tải video hay từ youtube về (từ 720p trở lên) thì phát hiện, một số video thì download bình thường (1080), một số khác thì khi down xong chỉ còn vài chục MB (original HD & 3840x2160).

Cũng không hẳn bác ah có thể là do nguồn , e tải có file 1080p mà có hơn 80m thôi mà

Bên trên