Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

boducoscar

Ðề: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

modem thì đang dùng cisco nhưng laptop, chuột, iphone đều made in china mà :(

TonyWu

Member
70% phim HD encode hiện nay là team bên TQ làm đó, tốc độ nhanh hơn những team còn lại trên TG.
Bác nào tẩy chay TQ thì đừng xem phim HD nhé. Mở TV xem tin tức thôi.

ESiR, DON, EbP, CtrlHD, Rude, HidT, Vista, Euruka, CHD, Wiki.

vnposh

Active Member

Anh em HDVN nâng cao bản lĩnh X, kiên định lập trường X, tập trung trí tuệ X nghiên cứu, sản xuất chip Vietnam để thay thế toàn bộ chip core Tàu nhé.:D:D:D

vn587990

Member

Câu này thật quá chí lý " Họa muôn đời của nước Việt ta chính là bọn giặc Tàu phương bắc" Của ai thế bạn.
Đám Trung cẩu chơi hiểm lắm.

siusiuenen

Ðề: Re: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

70% phim HD encode hiện nay là team bên TQ làm đó, tốc độ nhanh hơn những team còn lại trên TG.
Bác nào tẩy chay TQ thì đừng xem phim HD nhé. Mở TV xem tin tức thôi.

ESiR, DON, EbP, CtrlHD, Rude, HidT, Vista, Euruka, CHD, Wiki.

Nhóm Khựa của " đồng chí "encode dở như hạch down làm gì cho tốn thời gian và hard drive . Khoe với "đồng chí Khựa" là mấy nhóm nổi tiếng có vài người gốc Viêt . Không tiện nói trên mạng nhé !

paracels

Well-Known Member

Câu này thật quá chí lý " Họa muôn đời của nước Việt ta chính là bọn giặc Tàu phương bắc" Của ai thế bạn.

Của Trần Nhân Tông, chử ký của em đấy.

baocongo

nhà em có 2 cái modem, 1 cái comtrend, 1 cái linksys. muốn xài linksys lắm, mà khổ 1 cái là nó ko hỗ trợ đa luồng, nên ko có xem ITV trên internet đc. đành phải cắm comtrend vào mà chiến

ANHTUANXP

Active Member

Báo động động đỏ về An ninh quốc gia.

nvc007

Mình thật sự cũng không thích đồ tàu lắm, âm mưu của họ cũng không thể lường trước hết được. Một phần mình nghĩ các chính sách làm ăn kinh tế của VN mình cũng chưa tốt lắm, nếu các bạn có theo dõi thời sự thì mới đây VN mình cũng thay thủ tướng, mình nghĩ là đúng đắn cần có một người lãnh đạo tốt người gia sư giỏi về đường lối, chính sách làm ăn kinh tế như vậy mình mới không bị phụ thuộc được.

lovemyta

Re: Ðề: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

vẤN đề chính trị

Nước ta bao lâu nay vãn giữ kẽ với Trung Quốc đó thôi, GỐC gác thì có lẽ từ cái nghìn năm Bắc thuộc, THẾ hệ này truyền cho thế hệ khác

Các bác đọc bài thơ Đất nước _ Nguyễn Khoa Điềm, đảm bảo rớt nước mắt vì cái tinh thần dân tộc, yêu thương có, bác ái có và bảo vệ tự chủ có

lovemyta

Mình thật sự cũng không thích đồ tàu lắm, âm mưu của họ cũng không thể lường trước hết được. Một phần mình nghĩ các chính sách làm ăn kinh tế của VN mình cũng chưa tốt lắm, nếu các bạn có theo dõi thời sự thì mới đây VN mình cũng thay thủ tướng, mình nghĩ là đúng đắn cần có một người lãnh đạo tốt người gia sư giỏi về đường lối, chính sách làm ăn kinh tế như vậy mình mới không bị phụ thuộc được.

ẶC gì đó, thay thủ tướng hồi nào?

Mới hôm qua Thủ tướng dự lễ khai giảng tại Đại học Quốc gia TPHCM | ĐÀI TIẾNG NÓI VIỆT NAM - VOV.VN

Bạn biết kinh tế đất nước phụ thuộc nhiều yếu tố, như đi giải 1 bài toán đó, toán thì ai cũng giải đc đâu, nhưng áng áng để giải thì có vẻ nhiều người rất giỏi
Sai 1 li thì đi cả dặm

haipvg

Well-Known Member

Có 1 cách này là sẽ thoát khỏi nạn bị Tàu thôn tính là Tàu làm gì, ta làm ngược lại hoặc làm khác đi. Ví dụ Tàu thờ Khổng tử, ta thờ Napoleon chẳng hạn.

các bác bàn chuyện chính trị chính em thấy mà khiếp

siusiuenen

Ðề: Re: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

ẶC gì đó, thay thủ tướng hồi nào?

Mới hôm qua Thủ tướng dự lễ khai giảng tại Đại học Quốc gia TPHCM | ĐÀI TIẾNG NÓI VIỆT NAM - VOV.VN

Bạn biết kinh tế đất nước phụ thuộc nhiều yếu tố, như đi giải 1 bài toán đó, toán thì ai cũng giải đc đâu, nhưng áng áng để giải thì có vẻ nhiều người rất giỏi
Sai 1 li thì đi cả dặm

Sau 30 từ một nước bại trận Nhật Bản đã vươn lên thành cường quốc thứ nhì về kinh tế , Việt nam là một nước chiến thắng nhưng kinh tế vẫn ở hàng cuối đếm lên . Ý bác là ta đã đi sai cả ngàn dặm phải không ? Bác này hiểm !

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

Sau 30 năm từ một nước bại trận Nhật Bản đã vươn lên thành cường quốc thứ nhì về kinh tế , Việt nam là một nước chiến thắng nhưng kinh tế vẫn ở hàng cuối đếm lên . Ý bác là ta đã đi sai cả ngàn dặm phải không ? Bác này hiểm !
Thiếu đơn vị rồi bác Sìu ơi!
Ở một Topic nào đó E đã nói điều này & bị một lão khác chửi là: Cõng rắn cắn gà nhà! :)

trannguyenhien

Active Member
trong vấn đề này nhà nước nên có chính sách rõ ràng để tìm ra cái lợi ích lâu dài.và phải can thiệp giống như chuyện cấm đốt pháo.nên tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân.chứ cứ để thế này đến các ông nhà mạng to như thế còn vì lợi nhuận mà cố tình không hiểu biết chứ nói gì đến nhân dân.nếu cứ như vậy chẳng khác gì để rắn cắn gà nhà

anh7otosaigon

Active Member
modem tp link
wifi dlink...
:((

---------- Post added 04-03-2013 at 08:51:38 AM ----------

modem tp link
wifi dlink...
:(

Bên trên