Lựa chọn tối ưu karaoke gia đình JBL PRO 310 ghép Jaguar 604 D

audio&video

Active Member
Loa Karaoke JBL KS 300 là dòng sản phẩm mới nhất năm 2013 của hãng JBL Pro, chuyên dùng cho hệ thống dàn Karaoke gia đình.
KS 300 thuộc dòng Entertainment, bao gồm 3 model là

Loa JBL KS 308
Loa JBL KS 310
Loa JBL KS 312

Qua kinh nghiệm nhiều năm AudioThienha.vn tư vấn phòng hát Karaoke :
+ Với kích thước phòng nhỏ hơn 20m2 nên dùng loa JBL KS 308 phối ghép với các dòng amply Karaoke tích hợp .
+ Với phòng lớn hát hơn 20m2 nên dùng loa JBL KS310
+ Với loa JBL KS 312 thì dùng cho các cơ sở kinh doanh Karaoke, cần công suất lớn với thời gian hát Karaoke dài. với KS 312 ghép với POW yamaha 7000 XP mới đánh ra được hết chất âm sao cho nhạc nền nổi bật tiếng MID ấm trung thực nhất .

Hệ thống dàn Karaoke gia đình hoàn chỉnh bao gồm nhiều thành phần là loa, ampli và Sub,đầu phát , micro đều rất quan trọng .
Thiên hà đưa ra cấu hình karaoke tốt nhất cho gia đình phòng 25 Mét bao gồm:
Loa JBL pro KS310 giá tham khảo 14.800.000vnd

Âmly Jaguar 604D giá tham khảo 6 .000.000 vnd

SUB POLK 125 giá tham khảo 8.600.000 vnd

Đầu phát HANET 2.TB giá 14.600.000 vnd

micro SHURE PG 58 giá 1.400.000 VND

Tổng 43.400.000 VND bạn đã sử hữu đựoc bộ dàn karaoke hát tối ưu nhất
Thân mời các bác đến THIÊN HÀ để được tư vấn và Hát thử!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Lựa chọn tối ưu karaoke gia đình JBL PRO 310 ghép Jaguar 604 D

Loa JBL KS 310 này có hơn con JBL RM 101 không bác? tại vì em nghe con JB RM 101 cho Kok cũng phê lắm!

ade_hpvn

con JBL 310 công suất lớn vậy ghép với 604D liệu có chịu được ????

audio&video

Active Member

Loa JBL KS 310 này có hơn con JBL RM 101 không bác? tại vì em nghe con JB RM 101 cho Kok cũng phê lắm!

Hai em này được đánh giá tương đối tốt bác ah nhưng hình thức thì RM 101 không đựoc đánh giá cao bác ah

alice152

BÁc cho hỏi KS310 ghép với 203N có đẩy được k vậy?

longq11

JBL KS 308 kết hợp jaguar 303 XG thì chắc đc hả bác

alice152

Phòng 20M e đinh ghép ks308 với 203N, sub tầm dưới 5tr k biết chơi sub gì đc vậy các bác?

audio&video

Active Member

Phòng 20M e đinh ghép ks308 với 203N, sub tầm dưới 5tr k biết chơi sub gì đc vậy các bác?

dưới 5 triệu chỉ chơi liên doanh thôi bác ah bác cố tý chơi polk 125 bác nhé yên tâm cho karaoke!

tyfnmax

Active Member

Từ giờ đến cuối tuần có khi làm một con polk 125 chỗ bạn. Đã nhận được PM giá. Cho tôi hỏi lắp vào 604D thể nào, đấu dây loa thế nào ? Dây loa dùng dây gì tốt nhỉ?

audio&video

Active Member

Từ giờ đến cuối tuần có khi làm một con polk 125 chỗ bạn. Đã nhận được PM giá. Cho tôi hỏi lắp vào 604D thể nào, đấu dây loa thế nào ? Dây loa dùng dây gì tốt nhỉ?

Đã lắp cho bác Sơn Sub polk 125 !có thêm sub vào tiếng nhạc và hát tốt hơn nhiều bác nhỉ?

tyfnmax

Active Member

Đã lắp cho bác Sơn Sub polk 125 !có thêm sub vào tiếng nhạc và hát tốt hơn nhiều bác nhỉ?

Nghe hay hơn chứ. Cảm ơn em. Túm lại là phòng to nhỏ gì có sub nó vẫn hay hơn cả về nhạc và lời ca (vẫn đang lăn tăn quả dây sub :) )

keepquiet

Cho mình hỏi con JBL 310 này là hàng ở đâu vậy? xuất xứ ra sao thế các bác, ai có review về em JBL 310 này thì inbox em nhé, thks :)

thaoprosound

Ðề: Re: Lựa chọn tối ưu karaoke gia đình JBL PRO 310 ghép Jaguar 604 D

Cho mình hỏi con JBL 310 này là hàng ở đâu vậy? xuất xứ ra sao thế các bác, ai có review về em JBL 310 này thì inbox em nhé, thks :)

Thông tin về hàng này có rất nhiều, bác tra là có ngay mà. KS310, 1 bass 10'' + 2 treble 1'' dome lụa. Made in China

Bác chờ inbox thì làm sao mà có được

orekaminh

Member

Nghe hay hơn chứ. Cảm ơn em. Túm lại là phòng to nhỏ gì có sub nó vẫn hay hơn cả về nhạc và lời ca (vẫn đang lăn tăn quả dây sub :) )

Có sub vào nó có làm cho giọng ca dầy lên không bác. Em đang xài 301V , Giữa phương án đánh mua thêm sub hoặc mua thêm 1 cặp nữa đánh 2 cặp thì phương án nào hiệu quả hơn

ade_hpvn

Ðề: Re: Lựa chọn tối ưu karaoke gia đình JBL PRO 310 ghép Jaguar 604 D

bác thảo tư vấn giùm em 2 cặp JBL 310 thì lên phối ghép với sub nào là hợp lí nhất ạ ..
Thông tin về hàng này có rất nhiều, bác tra là có ngay mà. KS310, 1 bass 10'' + 2 treble 1'' dome lụa. Made in China

Bác chờ inbox thì làm sao mà có được

tyfnmax

Active Member

Có sub vào nó có làm cho giọng ca dầy lên không bác. Em đang xài 301V , Giữa phương án đánh mua thêm sub hoặc mua thêm 1 cặp nữa đánh 2 cặp thì phương án nào hiệu quả hơn

Giọng ca dầy hơn chứ. Đánh hai cặp hay dùng sub chắc thực tế mới biết được. Tránh đẽo cày giữa đường. Nếu ở Hà Nội thì chạy qua cho Quân bên Congaudio vác cả loa 301 và cả sub về nhà thử, bộ nào ngon hơn thì lấy bộ đó Bên đấy nhiệt tình lắm chắc là ok. Hoặc hỏi thử Dương bên Thiên Hà chủ topic này xem được không. Dương cũng rất nhiệt tình với anh em.

Giọng ca dầy hơn chứ. Đánh hai cặp hay dùng sub chắc thực tế mới biết được. Tránh đẽo cày giữa đường. Nếu ở Hà Nội thì chạy qua cho Quân bên Congaudio vác cả loa 301 và cả sub về nhà thử, bộ nào ngon hơn thì lấy bộ đó Bên đấy nhiệt tình lắm chắc là ok. Hoặc hỏi thử Dương bên Thiên Hà chủ topic này xem được không. Dương cũng rất nhiệt tình với anh em.

Thực tế thì 2 cặp ko sub ko dày bằng 1 cặp có sub bác tyfnmax nhé,bác có sub Polk 125 ròi à?Chúc mừng bác nhé.E thí nghiệm tắt sub đi thì thấy là hệ thống như là anh thương binh đi nạng gỗ í bác ạ.Hát có sub thì nhạc nền dày dặn chứ giọng mình ko dày lên bác nhé.Độ rộng mở của âm hình sân khấu tăng lên rất nhiều.Nhạc karaoke có sub sẽ rất hay,có cảm giác live.

Bên trên