Lượng người dùng Windows 8.1 tăng gấp đôi chỉ sau một thời gian ngắn

cuda123

Ðề: Lượng người dùng Windows 8.1 tăng gấp đôi chỉ sau một thời gian ngắn

mình đã chuyển qua 8.1 ngon

bác dùng có trục trặc gì ko ?? mình nghe nó 8.1 ko chạy được cad nên lo lắm chưa dám update mà giờ vẫn phai pupdate qua store hả bác

Hư hỏng

Active Member
Với mình thì Win nào cũng như nhau,khác nhau mỗi cái giao diện,cài đi cài lại làm cóc gì cho nó mệt :D

kaka94

Member

dùng bình thường bạn nhé, mình đang chạy CAD ầm ầm đây. ko có lỗi gì nghiêm trọng với win 8.1. nếu cài thì tải file ISO về cài cho chắc ăn

muoitv

Member

Window vẫn có sức hút rất lớn. Mình đang dùng Win 8, nay cũng đang tính lên Win 8.1 xem thế nào.

Lên đi bác, không phải hối hận gì đâu.

king_of_mar1311

Active Member
Re: Ðề: Re: Lượng người dùng Windows 8.1 tăng gấp đôi chỉ sau một thời gian ngắn

HollyWood quẳng Windows qua một bên lâu rồi nhe bạn
Mấy cái bom tấn của nó kĩ xảo toàn trên linux thôi

Tùy thôi bạn, nhu cầu về phần mềm và máy móc của họ là gì? VD như trong rất nhiều ngành kỹ thuật tự động học vẫn dùng windows 98 (ko xài XP đâu nhé), hoặc trong ngân hàng, trong chính phủ họ dùng hệ điều hành thiết kế riêng, trong các công ty tài chính họ dùng hđh nền tảng linux, nhưng với đa số người dùng sản phẩm windows khá dễ dùng và trực quan, Mac cũng thế nhưng do apple quá độc quyền về sản phẩm, Còn Linux thì có rất nhiều hđh dùng nền tảng này nhưng nó quá phức tạp, điều khiển bằng câu lệnh chỉ phù hợp với dân công nghệ chuyên sâu thôi.

ladykillah_rc

Well-Known Member
Ðề: Re: Lượng người dùng Windows 8.1 tăng gấp đôi chỉ sau một thời gian ngắn

Em đang dùng win8 buil 9200 crack , hôm qua nó báo nâng cấp nên 8.1 miễn phí từ winstore nhưng máy đang leech và seed gần 100 torrent.cho em hỏi nếu nang cấp nên như vậy có phải cài lại utorrent không các bác. Thank all

bạn cứ up lên thoải mái,ở trong phần roaming/utorrent nó có lưu hết những file bạn đang seed rồi,copy nó vào một chỗ mà ko sợ mất,nếu up lên 8.1 mà có bị mất thì cài lại utorrent,recheck lại những file bạn đang seed là xong.

Mình thích win7 nhất haha.

Dongnam

Re: Ðề: Lượng người dùng Windows 8.1 tăng gấp đôi chỉ sau một thời gian ngắn

bác dùng có trục trặc gì ko ?? mình nghe nó 8.1 ko chạy được cad nên lo lắm chưa dám update mà giờ vẫn phai pupdate qua store hả bác

chạy vô tư nhé bác.cad 2013 và 3dm 2013.mềm đang xài rất ổn

naforever

HollyWood quẳng Windows qua một bên lâu rồi nhe bạn
Mấy cái bom tấn của nó kĩ xảo toàn trên linux thôi

bạn dựa vào Hollywood để đánh giá độ phủ của windows thì hồ đồ quá. các sản phẩm thương mại phải trả tiền để được xuất hiện trên phim mỹ chứ không phải tự nhiên nó xuất hiện trên đó cho bạn xem. Với trường hợp của hệ điều hành, nếu MS và Apple k thuê thì các nhà làm phim chon một các hệ điều hành bá vớ nào đó để không phải trả tiền và vướng vào kiện tụng.

linuxmint

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Lượng người dùng Windows 8.1 tăng gấp đôi chỉ sau một thời gian ngắn

Tùy thôi bạn, nhu cầu về phần mềm và máy móc của họ là gì? VD như trong rất nhiều ngành kỹ thuật tự động học vẫn dùng windows 98 (ko xài XP đâu nhé), hoặc trong ngân hàng, trong chính phủ họ dùng hệ điều hành thiết kế riêng, trong các công ty tài chính họ dùng hđh nền tảng linux, nhưng với đa số người dùng sản phẩm windows khá dễ dùng và trực quan, Mac cũng thế nhưng do apple quá độc quyền về sản phẩm, Còn Linux thì có rất nhiều hđh dùng nền tảng này nhưng nó quá phức tạp, điều khiển bằng câu lệnh chỉ phù hợp với dân công nghệ chuyên sâu thôi.
xài linux 5 năm rồi có mấy khi đụng tới lệnh đâu
nói chung mình cảm thấy linux đã có thể thay thế windows ở hầu hết các lĩnh vực, trừ game và lập trình .net (lập trình .net nhé, chứ mấy cái kia, đặc biệt c/c++ thì còn lâu windows mới qua mặt linux được)

linuxmint

Member

bạn dựa vào Hollywood để đánh giá độ phủ của windows thì hồ đồ quá. các sản phẩm thương mại phải trả tiền để được xuất hiện trên phim mỹ chứ không phải tự nhiên nó xuất hiện trên đó cho bạn xem. Với trường hợp của hệ điều hành, nếu MS và Apple k thuê thì các nhà làm phim chon một các hệ điều hành bá vớ nào đó để không phải trả tiền và vướng vào kiện tụng.

haizzz bác này phán hơi quá rồi. linux mở chứ đâu có nghĩa là miễn phí hở, vả lại ai nói không vướng vào kiện tụng? Chi phí đào tạo nhân công, rồi chi phí hỗ trợ trực tiếp từ chủ hãng (RedHat, Canonical, Novell...) không ít đâu (mặc dù là ít hơn windows khoảng chừng 5 lần nếu tính dài hạn). Giờ bạn thử lấy mã nguồn Unikey sửa sửa một chút, đổi cái tên khác rồi up lên mạng mà không kèm theo mã nguồn và tên tác giả gốc thì hỏi ông Phạm Kim Long có kiện cho bác tơi bời không biết liền hà. Nguồn đóng có luật bản quyền copyright, thì nguồn mở cũng có giấy phép bản quyền trái copyleft nhé.
Bác nên nhớ rằng muốn có kĩ xảo độc quyền thì phải nắm được hết sức mạnh nền tảng bên dưới cũng như có khả năng tùy biến nó, và sự ổn định cũng rất cần thiết, Windows không đáp ứng được điều nào, Mac có thể đảm bảo tính ổn định, nhưng chỉ có linux mới đáp ứng đủ được các điều đó. Thử nghĩ đang ngồi render mà bị lỗi màn hình xanh chả lẽ chờ microsoft vá lỗi à? Bạn có khả năng mở windows suốt vài ngày, vài tháng hay vài năm liền mà nó vẫn mượt mà như lúc mới cài đặt không?
Mình chỉ lấy ví dụ HollyWood thôi. Còn nếu linux thì nhan nhản đầy ra khắp nơi đấy, bạn thử nghĩ Bộ quốc phòng các nước dùng hệ điều hành gì, máy chủ google và wikipedia dùng gì, các hệ thống tích hợp trong các đầu DVD, HDTV dùng gì, các tàu ngầm hạt nhân và nhà máy điện hạt nhân dùng gì, các sàn giao dịch chứng khoán dùng gì cũng như các vệ tinh và siêu máy tính chạy gì hở?

Bên trên