MANG HÀNG GÌ TỪ MỸ VỀ?

tuanaiai

Active Member
Ðề: MANG HÀNG GÌ TỪ MỸ VỀ?

Dây loa hiệu gì vậy bác . Dây đó good đấy .

Dây đó là dây dùng cho cáp Moster RCA bác lộc, em sẽ sắp xếp rảnh sẽ lên bác làm vài mét dây loa ZAP,Neo nữa :D. Không biết như thế đã ổn chưa. Ôi trinh phục Audio khó quá.

optoma-hd

Cho nó qua đây để chú em bên usa biết danh sách hàng quan tâm.1>HDD WD 3tb.2>amply ARCAM FMJ A22 hoặc ARCAM DIVA A85.3>ARCAM FMJ CD-17 CD PLAYEA(chi tiết trang5 bài 42 nhé)+cáp.4>AMPLY DENON AVR 2311.5>SANSA CLIP+8gb.

Chỉnh sửa lần cuối:

optoma-hd

http:/
http:/Em định đầu tư 1 trong 2 em này DENON AVR 891 và yamaha RXV 667.nhờ các bác tư vấn dùng xem phim,2 kênh em nghe hòa tấu,đồng quê,dân ca.Trong tầm giá 450$(bên usa) còn lựa chọn nào hay hơn không?Thank các bác.Thêm em DENON AVR 2311CI.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtq

Well-Known Member

Tình hình này chắc em của bác optoma-hd phải làm nguyên 1 container về mới đủ quá ... Em nghĩ mãi mà không ra món gì nhỏ nhỏ, ngon/bổ/rẻ để gửi mua giùm, chắc k đu đeo nữa vậy ... hehe

Mang Laptop về .

Nếu em đoán không lầm thì Thị trường Laptop tại Mỹ giá cả Good nhất

Còn nếu là Máy Chụp Hình thì cứ Mua tại Nhật là rẻ nhất ( Chỉ có mấy hãng của nhật thôi nhé )

P/s : nếu bác chủ máu thì cứ Kiếm Laptop ASUS * Cái này bảo hành toàn cầu * hiện nay sản phẩm Lap của ASUS cũng khá tốt nhất là Service

Bác cứ xách 4 con Lap về tới cửa khẩu VN nhét 20 $ vô Passport là nó cho qua hết .

Về đây giữ lại 1 con thì giữ không thôi sang tay hết gỡ tiền vé máy bay (*)

tuanaiai

Active Member

Kiểu này chắc 1 công tai nơ mới đủ anh optoma-hd ơi :D

tuanaiai

Active Member

Chỉ chắc chắn là nghe to hơn thôi. Nguồn MP3 thì ko hy vọng gì nhiều khi qua AVR 2311.

Hi bác tumi, em chia sẽ chút ít về chất giọng em này cho bác hiểu chứ cũng không có ý gì nhé.

Sansa Clip+ được trong giới Audiophile bình chọn 5 sao, đứng trong 10 top làng máy nghe nhạc di động hay nhất, tuy em ấy có hình dáng nhỏ bé, nhưng chất lượng âm thanh giàu nhạc tính mang lại quá chuẩn và hơn thế nữa so với mức giá....

Và thực tế em đã dùng qua và thử rất nhiều các loại máy nghe nhạc từ Sony Walkman X đỉnh cao, đến Sansa, iPod Classic, Nono, Touch, Creative, Cowon.....nói về giá cả và chất lượng âm thanh đem lại so với giá thành thì Sansa Clip+ này đứng hạng nhất.

Tuy hình dáng nhỏ nhưng em ấy đọc được các định dạng lossless 44.1 kbps, 16 bits như : FLAC, APE, WAV....

Và một điều em dám chắc chắn với anh là copy nhạc lossless vào Sansa Clip+ -> nó xuất tín hiệu qua - Denon AVR2311 -> Loa . Anh sẽ rất bất ngờ chất giọng em ấy mang lại cho với giá thành và hình dáng nhỏ bé kia.

Chào thân ái.Gday all.

tuanaiai

Active Member

Audiolab tìm khó quá, em quay hướng khác, anh optoma-hd mua dùm em em này nhé:

ARCAM FMJ A22 INTEGRATED AMPLIFIER (ONE OF THE BEST) ( Con này đang đấu giá, anh đấu giá 600$ giúp em)

ARCAM FMJ A22 INTEGRATED AMPLIFIER (ONE OF THE BEST) | eBay

Arcam Diva A85 Integrated Amplifier - Excellent!

Arcam Diva A85 Integrated Amplifier - Excellent! - eBay (item 200609184609 end time May-21-11 17:51:10 PDT)

Trong 2 em, em nào cũng được. Tks anh.

ARCAM FMJ A22 INTEGRATED AMPLIFIER (ONE OF THE BEST) | eBay

Tumi

Member

@tuanaiai: Chắc tại mình già nên khó tính khi nghe nhạc. Con này p/p ngon đấy. Hình như nó ko chơi đc APE thì phải?

tuanaiai

Active Member

@tuanaiai: Chắc tại mình già nên khó tính khi nghe nhạc. Con này p/p ngon đấy. Hình như nó ko chơi đc APE thì phải?

Anh có thể nâng cấp phần mềm, với ru nhạc của bác tumi, chỉ có Marantz là hợp, nhẹ nhàng, mượt mà, ngọt ngào, khoan thai, thư giản trong lúc nghe nhạc trữ tình.

Gday.

optoma-hd

Đã đưa hàng của bác tuanaiai vào"DANH SÁCH HÀNG QUAN TÂM".

Bên trên