Marantz NA8005 - Audio Player kiêm DAC cao cấp

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Marantz gần đây đã giới thiệu một Network Audio Player kiêm DAC cao cấp có tên mã là NA8005. Đối với những người đang muốn nâng cấp cho dàn Home Theater cũ kỷ của mình thì đây có thể là lựa chọn thích hợp. Tính năng nổi bật là khả năng chuyển đổi cấp cao từ tín hiệu digital sang analog, streaming qua mạng với nguồn nhạc chất lượng cao, truy cập vào Internet radio và nhiều thứ khác.

attachment.php

Sản phẩm này được phát triển dựa trên nền tảng của người tiền nhiệm Reference Class NA-11S1, và có thêm nhiều tính năng mới. NA8500 kết nối mạng với chuẩn DLNA 1.5 để phát nhạc chất lượng cao từ PC và lưu trữ NAS. Khả năng tương thích tập tin bao gồm MP3, MPEG, WAV, WMA, FLAC, và ALAC với độ phân giải tối đa là 192kHZ/24bits, hoặc các tập tin DSD tại 2.8mHz hoặc 5.6mHz. Ngoài ra còn có thể truy cập hàng ngàn Internet radio stations, hỗ trợ Spotify Connect, tính năng Air Play cho các thiết bị của Apple.

Audio Player này cũng có nhiều cổng vào như là USB-B, Coaxial, và Optical cộng thêm một cổng USB-A ở mặt trước để kết nối thiết bị di động hoặc ổ đĩa USB. Ở bên trong, NA8005 sử dụng modul HDAM-SA2, với thiết kế mạch rời rạc và đường tín hiệu ngắn để giảm thiểu độ nhiễu, méo và mang đến tín hiệu đầu ra sạch hơn và một headphone amplifier chất lượng cao. Ngoài ra, nó có thể được sử dụng như là một DAC rời khi bật DAC Mode. Ở chế độ này người dùng có thể sử dụng NA8005 như một DAC rời dành cho PC hoặc các nguồn phát khác. Một điều nữa là nó có khả năng hoạt động như card âm thanh rời cho PC của bạn để phát tất cả các nguồn nhạc số mà bạn đang có.

attachment.php

Một điều ngạc nhiên là NA8005 không hỗ trợ Wi-Fi, thế nên nếu bạn muốn sử dụng các tính năng internet thì phải dùng cổng Ethernet. Đây có thể là một rắc rối nếu như hệ thống của bạn có nhiều dây nhợ lằng nhằng và vị trí đặt modem / router không được thuận lợi. Cứ hy vọng là những phiên bản sau nó sẽ có thêm tính năng Wi-Fi.

NA8005 sẽ bắt đầu được Marantz bán ra thị trường từ tháng 7 tới đây và có giá bán lẻ là 1.200 USD.

ngophuongnam_2006

Active Member
Ðề: Marantz NA8005 - Audio Player kiêm DAC cao cấp

Marantz là kết rồi, trước giờ toàn xài Marantz.

Hai Scm

Active Member
Có vẻ như Network Audio Player kiêm DAC sẽ là xu hướng chính thay thế DAC thuần túy. :)

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Marantz NA8005 - Audio Player kiêm DAC cao cấp

Có vẻ như Network Audio Player kiêm DAC sẽ là xu hướng chính thay thế DAC thuần túy. :)

Theo mình phần Network giống như thêm mắm thêm muối, vì nếu nghe nhạc từ internet thì chắc chỉ nghe bé Xuân Mai, mà nghe qua Nas thì chẳng lẻ nghe cả ngày......, 1 ổ cứng gắn ngoài là quá đủ rồi.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Marantz NA8005 - Audio Player kiêm DAC cao cấp

Theo mình phần Network giống như thêm mắm thêm muối, vì nếu nghe nhạc từ internet thì chắc chỉ nghe bé Xuân Mai, mà nghe qua Nas thì chẳng lẻ nghe cả ngày......, 1 ổ cứng gắn ngoài là quá đủ rồi.

Thưởng thức nhạc lossless thì đúng là chỉ nên dung ổ cứng gắn ngoài là đủ rồi ạ.

alibaba1978

Well-Known Member

ui cái giá vn là 2t củ cỡ 10 củ thì quá ok thôi đợi các bác mua dùng bán cho em hihihi

dtstruehd

Member

Nếu so với CD + Dac Harman kardon HD990 thì sao các bác ?

ngdhieu

Well-Known Member

Một điều ngạc nhiên là NA8005 không hỗ trợ Wi-Fi, thế nên nếu bạn muốn sử dụng các tính năng internet thì phải dùng cổng Ethernet. Đây có thể là một rắc rối nếu như hệ thống của bạn có nhiều dây nhợ lằng nhằng và vị trí đặt modem / router không được thuận lợi. Cứ hy vọng là những phiên bản sau nó sẽ có thêm tính năng Wi-Fi.

NA8005 sẽ bắt đầu được Marantz bán ra thị trường từ tháng 7 tới đây và có giá bán lẻ là 1.200 USD.

Không rắc rối tí nào nếu biết sử dụng Wifi router phù hợp: Tiếp sóng Wifi/3G và kết nối Rj45 cho máy.

H 9999

Active Member

cái NA 11s1 đang được bán với giá 3999 eu = tầm 5 ngàn đô mỹ thế cũng là chát...em cũng thích quá mà chưa mua đc ! giờ có em này ra có vẻ giải pháp tốt đây ! còn vấn đề kết nối với modem thì ko phải là vấn đề nữa rồi...nhà ai vị trí để modem internet xa vị trí để đầu này thì cứ múc cái chuyển dẫn sóng thu phát mua có triệu bạc mà phát xa tít tiếp tới tận cả trăm mét nữa và tốc độ cũng tới cả 300 Mps ! vn chẳng hạn thì còn lâu mới đạt tốc độ này....nên dùng em nghĩ ko có vấn đề về kết nối...vấn đề chỉ năm ở túi chúng ta thôi ! nhà em cũng đang dùng cái thu phát sóng chuyển dẫn này phát từ nhà xuống cửa hàng ! cũng nhỏ gọn gần bằng bao thuốc lá thôi ko có gì cồng kềnh cả !

tuan_ipad2

Well-Known Member

với cái giá 1200 thì sẽ còn nhiều lựa chọn hay hơn ma răng, quá đắt cho một sản phẩm hifi

do_long_khach

Well-Known Member

Nếu chất lượng ổn thì ko hề đắt cho một sản phảm vừa làm player vừa làm dac bác ạ.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Mấy e đầu tám này thì quá ngon rùi...

runbin

Member

cái này kết nối với ipad có khiển dc nó ko vậy bác?
ví như duyệt nhạc chản hạn?
dang quan tâm 1 thiết bị server khien qua ipad mà ko biết thế nào.

H 9999

Active Member

khiển ngon nhưng mà phải kết nối dây usb ! còn muốn marantz kết nối ko dây thì qua PRE đi...em cũng mới múc vào apple store tải phần mềm về điện thoại hay ipad miễn phí xong là chơi thôi !

runbin

Member

cảm ơn bạn góp ý nhưng kết nối dây usb là sao ko phải kết nối qua Air Play à. kết nối ko dây qua pre à, bạn nghỉ kiển cai gì ở pre vậy?

H 9999

Active Member

cảm ơn bạn góp ý nhưng kết nối dây usb là sao ko phải kết nối qua Air Play à. kết nối ko dây qua pre à, bạn nghỉ kiển cai gì ở pre vậy?

mình đang chơi pre của marantz av 8801 và pow marantz 8077 đầu phát cũng mar ! trước chơi pre av 8003 nhưng ko tiện bằng 8801 ! app cho tải miễn phí về ipad hay iphone để khiển ! cũng có cả sẵn airplay !

thoachip

Active Member

Chắc đc bác ạ. Tôi dùng cái Na7004 serie trc của cái này, kết nối internet, máy tính mình sẽ tự instal và nhận diện con marantz NA này, nếu dùng ipad bác đánh cái ip của nó vào, nó sẽ hiện ra cái web remote với đầy đủ các chức năng, in -out.... Duyệt file. Giao diện xấu vãi.

Chức năng air play thấy cũng có nhưng hình như phải load trên i store nên mình ko quan tâm, mình cũng chỉ thử thôi, chứ ko dùng vì ko thích lắm.

Nói chung dùng tạm, đỡ phải nghe nhạc trên HDP :)

Giá cái này nó tích hợp luôn amply 2 kênh thì đúng ý mình luôn. Vì phòng ngủ quá chật nhỏ nên mình muốn tiết kiệm ko gian thôi.
Bạn nào có biết một cái máy như vậy ra chưa, có gì hú mình tiếng.
Thanks

Bên trên