Mấy pro chuyên hát kok bằng vi tính cho e hỏi nhờ cách cắm dây với

hataigiang

Active Member
Ðề: Mấy pro chuyên hát kok bằng vi tính cho e hỏi nhờ cách cắm dây với

Bro có thể chỉ rõ hơn cho e 1 tí đc ko ạ

+. Nếu bạn cắm trực tiếp vào tivi:
1. nguồn nhạc 2 3 track là sao ạ. Từ trc đến giờ e chỉ biết đến beat bo ko thì full 2 kênh L R, hoặc là Vocal kênh Left, Music kênh Right, muốn tách lời thì off kênh left đi
2. Tivi, out Dobly 5.1 mà cũng thua hả bác
4. Hết 1 bài phải chọn mờ mắt, vâng cái này là nhược điểm bất tiện nhất của nó

+. Nếu bạn cắm cái HDD đó vào cái vái ồ của bạn:
- Hiện tại e đang dùng cái Walao Pro tự crack, vậy nếu dùng cái mua bản quyền thì có gì ngon hơn ko ợ
- Đt hay MTB chạy androi : e ko hiểu ý bác vụ này lắm
3. Chấm điểm, e hát thấy walao của e nó có chấm điểm đâu nhỉ

1 vài thắc mắc mong bác giải đáp cho e với ^^
1. 2-3 track thì bạn tự tìm hiểu thêm nhé!
2. Tivi 5.1 thì đó chỉ là chuẩn âm thanh của 1 track nào đó trong file karaoke thôi.
trong file karaoke (MP4,MKV,VOB..) có thể có nhiều track: beat là 1 track này, ca sỹ hát là 1 track này, hát song ca cùng ca sỹ nếu có cũng là 1 track này)
+Walaoke bản quyền ngon hơn chứ: hiii, ko phải lo bị các phần mềm diệt virut nó thịt mất file crack này, có thể update tính năng mới này!
+ Bằng phần mềm RC4W Điện thoại và máy tính bảng để điều khiển Waolaoke (chọn bài, next, chuyển track, nếu bộ data ko có thì có thể down nhạc trên youtube, zing... về khi đang hát) nó như Hanet hay Viet..abc gì đó ấy! có khi nó còn hay hơn vì nó kết nối qua wifi nên ko có dây rợ lằng nhằng. và cơ bản là freeeeee. chỉ mất 190k mua bản quyền Walaoke thôi, còn nếu dung c r a c k thì chả mất xu nào cả!
3. Walaoke của bạn ko chấm điển thì bạn vào phần cài đặt của nó mà chọn chứ(hình chiếc cờ lê)!

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mấy pro chuyên hát kok bằng vi tính cho e hỏi nhờ cách cắm dây với

nếu bác có đt thoại và mtb androi thì bác mua cái phần mềm kara0ke4pro chạy rất ok
theo em bác cứ cắm vào hdmi tv out từ tv ra amply là ok rồi, e đang dùng cách này nhạc đâu có tệ , mà gọn gàng.

Kara0ke4pro thì có vẻ khá hơn Walaoke nhưng giá nó thì chát hơn Walaoke nhiều. với lại theo mình hiểu thì kara0ke4pro nó điều khiển thông qua web gì đó. như thế nếu mất mạng liệu có dùng dc ko ?????

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Mấy pro chuyên hát kok bằng vi tính cho e hỏi nhờ cách cắm dây với

sẵn tiện cho ké trường hợp của mình về cách cắm rút để hát karaoke :)

Đua đòi theo anh em hát hò, mình đang cắm như sau:

Nguồn phát: laptop xuất HDMI sang Rec của dàn xem phim 5.1 (Rec có 4 HDMI in, 1 HDMI out, có cổng optical)

Bây giờ mua amply riêng cho karaoke và mic để hát. Vậy kết nối với Rec dàn xem phim như thế nào ?

Có chút kinh nghiệm còi cũng xin tư vấn cho "người bạn già" đôi dòng:
- Rec có 1HDMI thì cho nó xuất hình ảnh lên tivi
- Âm thanh thì lấy từ cổng optical qua bộ chuyển đổi DAC rồi đến amply.
Đó là vấn đề kết nối với REC.
Hiii, nhưng tất cả trên đều là thừa vì có thể kết nối luôn với Laptop ko cần REC có chăng dùng rec thì đỡ phải rút ra cắm vào dây HDMI kết nối với laptop thôi, hoặc người bạn có 1 chiếc amply karaoke kỹ thuật số!!có cổng vào là optical

Các bác cho em hỏi là amly nhà em ko có cổng cắm micro, vậy mình có thể cắm vào cổng nào ạ, và có phải setup thông số ko? Hiện tại em đang xuất âm thanh và hình ảnh từ latop -> tivi (HDMI) -> amly (coxial). Àh em muốn hỏi thêm là phần mềm walaoke bị lỗi phông chữ bài hát thì làm thế nào ạ.

Re: Ðề: Re: Ðề: Mấy pro chuyên hát kok bằng vi tính cho e hỏi nhờ cách cắm dây với

Kara0ke4pro thì có vẻ khá hơn Walaoke nhưng giá nó thì chát hơn Walaoke nhiều. với lại theo mình hiểu thì kara0ke4pro nó điều khiển thông qua web gì đó. như thế nếu mất mạng liệu có dùng dc ko ?????
làm j chát lắm đâu, hình như ở vn có 500k 2 máy thôi à, nó điều khiển qua app, nếu mất mạng mình lại chọn bài ở máy tính như walao thôi vì nó có songlist mà.

Mình có laptop + 1 sound card + loa 2.1 + 1 mic.
Giờ mình nên mua thêm ampli gì để hát karaoke? Thanks bro nhiều.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình có laptop + 1 sound card + loa 2.1 + 1 mic.
Giờ mình nên mua thêm ampli gì để hát karaoke? Thanks bro nhiều.

Bác cần mua loa chuyên karaoke (tùy túi tiền của bác) + mua 1 amply 303XG nữa là được!

newceco

Member
Ðề: Re: Mấy pro chuyên hát kok bằng vi tính cho e hỏi nhờ cách cắm dây với

sẵn tiện cho ké trường hợp của mình về cách cắm rút để hát karaoke :)

Đua đòi theo anh em hát hò, mình đang cắm như sau:

Nguồn phát: laptop xuất HDMI sang Rec của dàn xem phim 5.1 (Rec có 4 HDMI in, 1 HDMI out, có cổng optical)

Bây giờ mua amply riêng cho karaoke và mic để hát. Vậy kết nối với Rec dàn xem phim như thế nào ?
Mình cũng mới bập vào cái món KOK này & cấu hình để hát cũng tương tự bạn (vì mình chủ yếu là nghe nhạc & xem phim) thì mình đấu thế này: laptop xuất HDMI sang Rec của dàn xem phim 7.1, tại ngõ pre-out của REC (ngõ front) lấy tín hiệu nhạc đưa vào ampli KOK & ampli KOK sẽ đánh 1 cặp loa chủ yếu phục vụ giọng hát (nền nhạc thì vẫn là 7.1). Sau khi làm cách này thì thấy nền nhạc rất mượt mà còn phần ca thì phụ thuộc vào cái ampli KOK & cặp loa cho nó & cách này thì phục vụ được nhu cầu 3 in 1 dù không được gọi là PRO cho lắm.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình có loa vi tính 2.1, dùng lại được ko bro? Ko cần mua thêm loa nữa.

Tùy bác thôi, loa vi tính chứ không phải loa kok. Nhanh chán vì không hay và chán vì nhanh đi loa của bác

duantran

Member

thường thì bấm Fn + F5 , 1 lần tắt hình, 1 lần nữa tắt tiếng, 1 lần nữa là tắt cả hình + tiếng.

Bên trên