Máy quay nhí cho người thích "hành động"

saonam123

Nếu đã có dịp nghe qua danh tiếng của HD Hero 2 action camera mới công bố gần đây, bạn sẽ ao ước nó có thêm tính năng chống nước mà không cần phải gắn vào hộp chống nước cồng kềnh. Trong trường hợp này, camera thể thao Oregon Scientific ATC Mini sẽ là người bạn đồng hành lý tưởng.

attachment.php

Không có khả năng quay phim 1080p như Hero2, tuy nhiên dòng máy này quay được HD 720p cộng thêm khả năng quay phim dưới nước.

Chịu được áp lực nước ở độ sâu tới 20m, nó sẽ rất thích hợp cho những chuyến đi lặn. Trọng lượng chỉ 70g cũng chẳng khiến bạn phải lăn tăn khi mang theo bên mình.

Không chỉ dành cho thợ lặn nghiệp dư, camera có sẵn hệ thống đế để gắn lên mũ bảo hiểm hẳn hoi nhé, có cả tay nắm và đế trượt và đế 3 chân với nút tháo nhanh máy ảnh. Quá pro!

ATC Mini có đế gắn vào nón bảo hiểm

attachment.php

ATC Mini hỗ trợ thẻ nhớ tới 32GB, đủ cho khoảng 1.5giờ phim HD và trang bị pin sạc lithium. Hơn thế, camera nhí còn có kết nối USB, cổng TV-out và micro gắn trong để thu lại tiếng cằn nhằn các chị gấu nhà mình.

...và tay máy y chang camera chuyên nghiệp
attachment.php

Mức giá chỉ 199.99 bảng Anh (~6.72 triệu đ), Oregon Scientific ATC Mini chắc chắn sẽ sớm lên kệ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tranvinh

Ðề: Máy quay nhí cho người thích "hành động"

nó có màn hình để mình xem live ko nhỉ

haigao2811

chu cha. cái này mắc quá. nhưng ko thấy chế độ xem live nhỉ.

choingong

Member

Giá này với tính năng đó thì chơi ổn, hì, giá như có quay ban đêm thì được nhỉ.

conando

Well-Known Member

bác nói xấu gấu nhỉ, cẩn thận..................... gấu ở bên cạnh đấy......:-?

hoadainhan70

Well-Known Member

Bác này tính quay cái gì ban đêm vậy? Tò mò quá :-@
Nếu thích quay về ban đêm không ai biết thì có Bút Camera đấy thôi , hinh như giá chỉ có 500k VND thôi không biết sau này thế nào chứ tôi dùng khoảng 3 tháng nay rất tuyệt ! quay ban đem ban ngày đều tôt hết

ngdhieu

Well-Known Member

Một điều buồn cười là dân đam mê HD khi xem xét HD Camera lại chú ý đến độ phân giải danh nghĩa 720p hay 1080p (chỉ có ý nghĩa marketing).
Camera quay phim có đẹp không thì phụ thuộc chủ yếu vào kích thước sensor các bác ạ. Máy quay chuyên nghiệp độ phân giải chỉ 480p giá vẫn đắt hơn rất nhiều máy quay handycam 1080p là vì vậy. DSLR 6.1Mp chụp vẫn đẹp hơn P&S 12Mp và giá cũng đắt hơn là vì kích thước sensor đấy các bác ạ.

Bên trên