Máy tính thế này xem được HD online ko.

vinhha

Ðề: Máy tính thế này xem được HD online ko.

cho mình hỏi hơi gà một chút,mình xem phim HD 720p qua pc kết nối qua cổng hdmi với tivi samsung 32 inc,nhưng có phim thì xem full màn hình(không có hai viền đen ở phía trên và dưới,khi đó phim vẫn đúng chuẩn 16:9 ,mình vấn biết cách làm full màn hình bằng cách tùy chỉnh phần mềm nhưng nó không đúng chuẩn và làm cho người dài hơn hoặc ngắn đi ),có phim thì có hai viền đen cả trên và dưới,cho mình hỏi đó là do người rip phim hay là như thế nào,mình xem phim bằng phần mềm Splash.

phan_quocduy

Nhân đây thì cho e hỏi các bác là e có dành ít tiền, mua được con HD player Kiwi S, giờ tính mua loa, do ko có nhiều tiền nên tính chọn con Sony 5.1, link nó đây DAV-DZ340K : Dàn âm thanh DVD rạp hát tại nhà : Dàn âm thanh rạp hát tại nhà : Sony Electronics Việt Nam. Nhưng e thấy nó ghi là dàn DVD 5.1 nên ko biết nó có tương thích với đầu HD ko. Và cái đầu DVD có đóng vai trò là receiver luôn không? Phòng sinh viên khoản 12m thôi các bác à, nên e xài TV 32'' của TCL. Các bác chỉ giúp em với, mới tập tành chơi và cũng ko có nhiều tiền nên chỉ dám đầu tư "nhỏ giọt" thôi

DAIYOU

Active Member

cho mình hỏi hơi gà một chút,mình xem phim HD 720p qua pc kết nối qua cổng hdmi với tivi samsung 32 inc,nhưng có phim thì xem full màn hình(không có hai viền đen ở phía trên và dưới,khi đó phim vẫn đúng chuẩn 16:9 ,mình vấn biết cách làm full màn hình bằng cách tùy chỉnh phần mềm nhưng nó không đúng chuẩn và làm cho người dài hơn hoặc ngắn đi ),có phim thì có hai viền đen cả trên và dưới,cho mình hỏi đó là do người rip phim hay là như thế nào,mình xem phim bằng phần mềm Splash.

Cái này do nhóm Rip nhé bạn.

Nếu bạn để ý trước khi download phim ,bạn đọc sơ qua cái thông tin phim rồi quyết định có nên download hay không.

Ví dụ phim này nhé!

Lawless (2012) 720p Blu-ray DTS x264-SPARKS - Luật Rừng (Tom Hardy, Shia LaBeouf and Guy Pearce)

Code:
Lawless.2012.720p.BluRay.x264-SPARKS

Release.Date: 14.11.2012
Video.......: X264 5200Kbps
Frame.Rate..: 23.976
Resolution..: 1280x536
Audio.......: DTS
Language....: English
Length......: 1h 56m
Source......: Retail Bluray
Size........: 5600MB
Subtitles...: English

IMDb: Lawless (2012) - IMDb

Bạn thấy độ phân giải của phim Resolution..: 1280x536 chứ không phải là 1280x720

Vì vậy khi xem phim bạn sẽ thấy 2 dải đen ngang màn mình nhé.Tương tự phim Full HD phải có độ phân giải là 1920x1080 thì mới Full hết màn hình.

DAIYOU

Active Member

Nhân đây thì cho e hỏi các bác là e có dành ít tiền, mua được con HD player Kiwi S, giờ tính mua loa, do ko có nhiều tiền nên tính chọn con Sony 5.1, link nó đây DAV-DZ340K : Dàn âm thanh DVD rạp hát tại nhà : Dàn âm thanh rạp hát tại nhà : Sony Electronics Việt Nam. Nhưng e thấy nó ghi là dàn DVD 5.1 nên ko biết nó có tương thích với đầu HD ko. Và cái đầu DVD có đóng vai trò là receiver luôn không? Phòng sinh viên khoản 12m thôi các bác à, nên e xài TV 32'' của TCL. Các bác chỉ giúp em với, mới tập tành chơi và cũng ko có nhiều tiền nên chỉ dám đầu tư "nhỏ giọt" thôi

Theo mình không nên chọn dàn Sony này vì theo như Link của bạn đưa,thông số đấy không có kết nối nguồn ngoài In cho ngõ Digital (Optical,Coaxial,HDMI) ,bạn nếu muốn mua phỉa xem kỹ lại mục này ,vì nếu không có thì không thể kết nối với đầu HDP để có âm thanh DTS .

Đầu DVD tích hợp Amply nên cũng có thể gọi Receiver được nó giả mã đa kênh mà ,ở đây là 5.1.

Với số tiền này bạn có thể lựa chọn bộ dàn của LG là hợp lý nhất vì nó hỗ trợ đầy đủ các cổng IN,OUT Digital ,chất lượng cũng tạm ổn với tầm tiền ,chỉ tránh bộ của Panasonic,Samsung vì lý do loa Samsung nghe không hay bằng các hãng khác ,còn Panasonic cũng gần giống Sony vì không hỗ trợ nguồn ngoài.

1 lực chọn khác là bộ Logiteach Z550 xem phim rất hay trong khung phòng 12m2

Kupid

Chậm là do đường truyền Internet.
Bác phải đợi nó tải 1 phần rồi mới xem được chứ

phan_quocduy

Thanks bác DAIYOU đã mở mang tầm mắt cho e nhé. E sẽ chạy ra Thiên Hòa xem thử dàn LG rồi quyết định sau. Chúc vui

Bên trên