Mem mới xin được hướng dẫn chơi HD

fathala

Chào các bác HDVN đây là lần đầu em viết bài tại đây, và cũng là lần đầu em làm quen chơi HD. Các bác chỉ giáo em nhé. Em có 1 số câu hỏi sơ nhập các bác hộ em tí nhé.
Em có 1 con Lap ASUS Core2dua 2Ghz - Ram 4Gb -HDD 160G- Gf9300 + Tivi LCD Sony 32" có cổng HDMI . Hiện tại giờ em muốn tập tành chơi HD nhưng chưa biết cần thêm những gì và những thiết bị này có thể mua ở đâu (em ở Biên Hòa) . Các bác có kinh nghiệm giúp em phát nhé. Thank các bác lắm lắm

youti

Member
Ðề: Mem mới xin được hướng dẫn chơi HD

Chào các bác HDVN đây là lần đầu em viết bài tại đây, và cũng là lần đầu em làm quen chơi HD. Các bác chỉ giáo em nhé. Em có 1 số câu hỏi sơ nhập các bác hộ em tí nhé.
Em có 1 con Lap ASUS Core2dua 2Ghz - Ram 4Gb -HDD 160G- Gf9300 + Tivi LCD Sony 32" có cổng HDMI . Hiện tại giờ em muốn tập tành chơi HD nhưng chưa biết cần thêm những gì và những thiết bị này có thể mua ở đâu (em ở Biên Hòa) . Các bác có kinh nghiệm giúp em phát nhé. Thank các bác lắm lắm

1. Coi trực tiếp = laptop, nhưng coi ko phê đâu

2. Nếu laptop có cổng out HDMI thì mua 1 dây HDMI kết nối với TV, coi đỡ hơn 1 chút vì âm thanh xuất = loa laptop chưa đã, nếu có receiver + loa thì tốt hơn

3. Mua thêm 1 HD player + 1 receiver + loa để xem trên TV, cách này phê nhất nhưng tốn kém nhất

Tìm hiểu thêm trên forum nhé

hbc

Moderator

3. Mua thêm 1 HD player + 1 receiver + loa để xem trên TV, cách này phê nhất nhưng tốn kém nhất

Cách này mình nghĩ ai cũng biết

Em có 1 con Lap ASUS Core2dua 2Ghz - Ram 4Gb -HDD 160G- Gf9300 + Tivi LCD Sony 32" có cổng HDMI

Tìm mua một sợi VGA - VGA để nối laptop với TV

Mua thêm bộ loa 5.1 (tuỳ ngân sách) cộng với 1 sound card USB để nghe âm thanh

Tương lai sẽ phải sắm ổ cứng rời dung lượng lớn để chứa phim

SiPhuBacKi

Cách này mình nghĩ ai cũng biết

Tìm mua một sợi VGA - VGA để nối laptop với TV

Mua thêm bộ loa 5.1 (tuỳ ngân sách) cộng với 1 sound card USB để nghe âm thanh

Tương lai sẽ phải sắm ổ cứng rời dung lượng lớn để chứa phim

Theo mình thì như thế này cơ: mình có cổng HDMI tội gì phải sử dụng cổng VGA làm gì. Cứ mua 1 cáp HDMI để xem hình và tiếng. Nếu có tiền thì đầu tư mua thêm bộ loa 5.1 cộng với 1 card sound thì hay hơn

tieuthieugia

Well-Known Member

Theo mình thì như thế này cơ: mình có cổng HDMI tội gì phải sử dụng cổng VGA làm gì. Cứ mua 1 cáp HDMI để xem hình và tiếng. Nếu có tiền thì đầu tư mua thêm bộ loa 5.1 cộng với 1 card sound thì hay hơn

nhiều khi cổng HDMI gắn vào TV đó k đẹp bằng VGA hay D-Sub đó bác
Laptop cho âm thanh đi qua HDMI rùi hẻ bác?

fathala

Cảm ơn các bác đã hướng dẫn em sẽ về thiết kế cai cáp HDMI + Bộ loa 5.1 về chơi thử :D . Em ở Biên Hòa ko bít có chỗ nào bán cáp HDMI ko nhỉ :D bác nào ở BH giúp em với nhé. Cảm ơn các bác :D

intel

1. Coi trực tiếp = laptop, nhưng coi ko phê đâu

2. Nếu laptop có cổng out HDMI thì mua 1 dây HDMI kết nối với TV, coi đỡ hơn 1 chút vì âm thanh xuất = loa laptop chưa đã, nếu có receiver + loa thì tốt hơn

Tìm hiểu thêm trên forum nhé
laptop chơi HD cũng ko good đâu hình ảnh thì ok còn tiếng thì hơi chán,nếu bác chơi có 3 cách
1 tích kiệm thì làm 1 con tvix rồi cắm vào với tivi làm con loa máy tính 5.1 nữa là ok
2 chơi bằng PC thì cái này hơi tốn kém cần 1 con sound 1 con loa 5.1 và 1 em vga đủ mạnh để chơi HD
3 chơi dân dụng cái này ghê nhất cái này nhiều tiền và số tiền bỏ ra rất lớn
bác nào thấy sai sót chỉ em thêm

tuananhg

Member

xem phim HD bằng laptop được cái đỡ tốn kém

shinichi294

VGA đủ mạnh để chơi HD là cỡ nào mới đủ hả các bác
em hỏi bữa h mà vẫn chưa có câu trả lời
các bác có thể tư vấn giùm luôn là card nào thì có thể chạy HD thay cho CPU
vì con pc celeron 1g6 ko kham nổi