[MiNi REVIEW] WD TV™ HD Media Player

thanghv

Ðề: [MiNi REVIEW] WD TV™ HD Media Player

fw mới nhất đã fix được lỗi hiện phụ đề idx rồi nhá

Phụ đề IDX down ở đâu vậy bác , đó giờ em chỉ biết SRT
Ngoài ra còn hỗ trợ các dạng phụ đề nào khác không?

Em định làm 1 bộ này nhưng mà thấy lỗi phụ đề tùm lum nên cũng hơi phân vân.
:Dmong bác giúp đỡ , cảm ơn nhiều

hoangtuan_neu

Active Member

Phụ đề IDX down ở đâu vậy bác , đó giờ em chỉ biết SRT
Ngoài ra còn hỗ trợ các dạng phụ đề nào khác không?

Em định làm 1 bộ này nhưng mà thấy lỗi phụ đề tùm lum nên cũng hơi phân vân.
:Dmong bác giúp đỡ , cảm ơn nhiều

Phụ đề .idx được convert từ phụ đề srt ra bác ạ
Ngoài ra còn nhiều loại phụ đề lắm như: .smi; .sub; .lrc; .txt; .ssa;

ultimate

Member

Em đang định mua con này, nhưng các bác cho em hỏi chút :

1. Con này nếu chỉ chơi 720p có DTS, có bị giật hình, ô vuông ,lag, dính hình ... gì ko ạ ? Những file 720P chất lượng cao tầm 6-7G ấy .
2. Đọc phụ đề tiếng Việt Unicode UTF-8 còn lỗi gì ko ?
3. Nếu chuyển âm thanh qua dàn HT762TZ của LG có hỗ trợ Input Optical và DTS liệu có ok ?

Thanks các bác nhiều

dino

Active Member

Em đang định mua con này, nhưng các bác cho em hỏi chút :

1. Con này nếu chỉ chơi 720p có DTS, có bị giật hình, ô vuông ,lag, dính hình ... gì ko ạ ? Những file 720P chất lượng cao tầm 6-7G ấy .
2. Đọc phụ đề tiếng Việt Unicode UTF-8 còn lỗi gì ko ?
3. Nếu chuyển âm thanh qua dàn HT762TZ của LG có hỗ trợ Input Optical và DTS liệu có ok ?

Thanks các bác nhiều
1. Chơi 720 DTS bình thường ko có chuyện gì pác à. Còn lỗi giật hình ô vuông lag thì chỉ bị 1 số film chứ không phải phim nào cũng bị, thường gặp là phim hoạt hình nhưng test trong bộ 30 phim của em thì dính 3 phim. 1080p DTS thì ko phải file nào cũng bị lỗi DTS, mà nó bị thì mất tiếng tầm 5s rồi có lại. Mình thì chưa gặp hiện tượng này lần nào chỉ nghe khách hàng nói lại.
2. TIếng việt Unicode UTF-8 hiện nay chưa có đầu HD nào đọc được, kể cả Soncamedia (chỉ support ANSI 1258 phải convert từ UTF sang )
3. Chơi tốt trên dàn LG đó

tla

Member

1. Chơi 720 DTS bình thường ko có chuyện gì pác à. Còn lỗi giật hình ô vuông lag thì chỉ bị 1 số film chứ không phải phim nào cũng bị, thường gặp là phim hoạt hình nhưng test trong bộ 30 phim của em thì dính 3 phim. 1080p DTS thì ko phải file nào cũng bị lỗi DTS, mà nó bị thì mất tiếng tầm 5s rồi có lại. Mình thì chưa gặp hiện tượng này lần nào chỉ nghe khách hàng nói lại.
2. TIếng việt Unicode UTF-8 hiện nay chưa có đầu HD nào đọc được, kể cả Soncamedia (chỉ support ANSI 1258 phải convert từ UTF sang )
3. Chơi tốt trên dàn LG đó

Em cũng đang nhắm em này, bác cho em hỏi thêm về các loại ổ cứng mà em này chấp nhận?.

ultimate

Member

ủa ? Sao đọc Review trang 1 bác bảo đọc được SRT nhỉ "
Đoạn này này"

Phụ đề tiếng Việt SRT: lỗi tè le

- Tức tốc up fw 1.01

- Xem hiển thị tốt tiếng việt, dù hơi răng cưa, kệ có còn hơn ko

Mà thấy bác bảo hoạt hình 1080p mới bị ô vuông thôi phải ko ? Còn 720p liệu có bị .
Em là em đang lăn tăn khoản này nhất vì em khá nhiều phim hoạt hình 720p. Cho trẻ con xem mà .

P/S: nếu thực sự SRT ko support thì MUX SRT vào MKV có ngon lành như con Kober K100 ko ạ?

totobebe

các bạn cho hỏi, tôi dùng WD và có rất nhiều phim có file phụ đề đi kèm, trên nguyên tắc chỉ cần convert file phụ đề srt sang .sub là xem trên WD ngon lành nhưng :
- 1 số phim convert xong vẫn lỗi font mặc dù đã up firmware mới, thậm chí xóa file phụ đề thì xem trên vi tính vẫn có tiếng việt, vậy các film này mặc dù có sub đi kèm nhưng chắc đã mux sẵn phụ đề trong film nên cho vào WD vẫn ko đọc đc. Tôi đã dùng MPC và MKVextractGui để demux phụ đề trong phim ra ngoài rồi convert phụ đề ngoài sang .sub thì ko hiểu sao demux xong bật phim vẫn thấy tiếng việt ầm ầm....có cách nào giải quyết cái đống phim có phụ đề nhúng trong này để xem trên WD ko???

dino

Active Member

ủa ? Sao đọc Review trang 1 bác bảo đọc được SRT nhỉ "
Đoạn này này"

Phụ đề tiếng Việt SRT: lỗi tè le

- Tức tốc up fw 1.01

- Xem hiển thị tốt tiếng việt, dù hơi răng cưa, kệ có còn hơn ko

Mà thấy bác bảo hoạt hình 1080p mới bị ô vuông thôi phải ko ? Còn 720p liệu có bị .
Em là em đang lăn tăn khoản này nhất vì em khá nhiều phim hoạt hình 720p. Cho trẻ con xem mà .

P/S: nếu thực sự SRT ko support thì MUX SRT vào MKV có ngon lành như con Kober K100 ko ạ?

con này chỉ support srt tiếng anh chứ tiếng việt unicode ko được nhé các pác
up lên fw 1.01 thì nó mới support phụ đề idx nên mới có tiếng việt đó pác. nhưng fw 1.02 thì support idx tốt nhất.

DÙ sao thì với cái giá rẻ nhất trong các loại đầu HD mà lại support idx tốt nhất(các loại xài NMT hầu hết đầu ko chơi idx chờ fw mới :(), WD lại là cái đầu xem HD với phụ đề tiếng Việt đơn giản nhanh gọn nhẹ nhất đấy, vì các đầu HD khác toàn phải mux phim lâu gần chết :(( mà convert idx thì chỉ mất có 5s ... sonca thì nói support phụ đề tiếng việt srt nhưng chỉ ANSI 1258, mà hầu hết phụ đề srt đều là unicode nên phải convert thêm 1 lần nữa ... mà có khi được khi ko !!!

Nhìn đi nhìn lại trong đống HDplayer (ko kể tvix đắt vô đối nhé) thì con WD cùi pắp lại support phụ đề tiếng việt (vì có idx) ngon =)) (so với tầm giá).

Không phải phải hoạt hình nào nó cũng bị ô vuông pác à, trong số hơn 30 phim em test chỉ có 2 phim bị thôi.

PS: đã mux srt thì con nào xem cũng đẹp như nhau :D

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member

các bạn cho hỏi, tôi dùng WD và có rất nhiều phim có file phụ đề đi kèm, trên nguyên tắc chỉ cần convert file phụ đề srt sang .sub là xem trên WD ngon lành nhưng :
- 1 số phim convert xong vẫn lỗi font mặc dù đã up firmware mới, thậm chí xóa file phụ đề thì xem trên vi tính vẫn có tiếng việt, vậy các film này mặc dù có sub đi kèm nhưng chắc đã mux sẵn phụ đề trong film nên cho vào WD vẫn ko đọc đc. Tôi đã dùng MPC và MKVextractGui để demux phụ đề trong phim ra ngoài rồi convert phụ đề ngoài sang .sub thì ko hiểu sao demux xong bật phim vẫn thấy tiếng việt ầm ầm....có cách nào giải quyết cái đống phim có phụ đề nhúng trong này để xem trên WD ko???

trường hợp của pác em chưa gặp lần nào, pác check lúc convert phụ đề xem có vấn đề gì ko, đã chọn format vietnam 1258 chưa, đã chọn vi vietnamese chưa.

Mình đoán là WDM không cho ra âm thanh TrueHD/MasterAudio được phải không?

Em mới sắm em này...
Có vài điều thắc mắc:
1. Remote bấm xong rồi phải đếm 1-2-3 mới thực hiện
2. Xem các file hình mà có dung lượng lớn thì lâu kinh khủng

tribao

Các bác cho hỏi, trong phần format Video/Audio, làm sao chuyển hệ phát từ PAL sang NTSC ? mặc định của WD là PAL. Còn độ phân giải, mỗi lần bật lên mặc định là Auto, muốn độ phân giải luôn là 720p phải làm sao, mỗi lần bật mỗi lần vào setting để chỉnh mất công quá.

kykykyky

Member

cho minh gop y:
1. ban nen thay cuc pin xin hon.
2. dung roi, doc file hinh hoi lau do ban.

minh dung HDD 1,5t van ngon. thanks.

jacktruong

con WDTV này đọc đc USB 8GB ko vậy các pác hay chỉ HDD

synt

Ngon,rẻ mà còn đòi bổ dưỡng nữa thìi hơi khó.Nói túm lại là tiền như thía công dụng như thía là OK rùi!!! tui cũng đã múc 1 chú WD rùi, vướng mắc từ từ sẽ đựoc anh em trong diễn đàn giúp đở thui!!!

huyhuy

Member

các bác chỉ cho em cách up firmware của WD TV™ HD Media Player với em con gà lắm

leducnhat

Member

The TV may not output sound and pictures may be displayed with abnormal colour when DVD / Blu-ray player / Cable
Boxes / Satellite receivers supporting HDMI versions older than 1.3 are connected. When connecting an older HDMI cable
and there is no sound, connect the HDMI cable to the HDMI IN 1(DVI) jack and the audio cables to the PC/DVI AUDIO
IN jacks on the back of the TV. If this happens, contact the company that provided the DVD / Blu-ray player / Cable Box /
Satellite receiver (Set-Top Box) to confirm the HDMI version, then request an upgrade

Các bác thân mến: hiện tượng lỗi hình mất tiếng cũng co thể do lỗi old HDMI version.
Em nghĩ vậy k biết có đúng không. vì nhà sx TV nói vậy

Bên trên