Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em này kết nối với tai nghe bluetooth chat voice có ổn ko các bác?

Mình thử X5 với cái tai nghe cũ Samsung WEP-300 thì không được.
Thử lúc X5 đang là fw 27.12 ...để tối về thử lại...mà có khi X5 nó không có hansfree profile thì potay.

Nếu mọi người chat voice + video thì mua cái webcam Logitech C210 đi nó có cả micro tích hợp sẵn.

Mình thử X5 với Logitech C270h (video 720p) qua Skype thì màn hình đen thui...âm thanh tốt rõ, mình có thử với GTalk thì có hình nhưng lúc được lúc không nói chung voice thì ổn nhất hình thì chưa ổn đâu vì có thể do đường truyền.

Hôm trước có thử Skype với bạn nick anhtuanph cả buổi chán....voice thì ok còn hình thì cà giựt...mà cơ bản Skype nó ra thêm mấy bản năng cấp nữa nên mình cũng chưa thử...

...theo mình các bạn mún vọc webcam với X5 thì mua cái Logitech C210 chứ C270h nó quay 720p sợ rằng hình nặng + đường truyền không ổn định thì nó không lên :D ...

...còn X5 mà có webcam gắn chụp hình quay video trong nhà thì okay nhé :)

smallgent

Well-Known Member
Như mình nói ở trên ...tối qua về thử kết nối tai nghe bluetooth này có A2DP profile để nghe nhạc stereo:

Kết nối được trong màn hình Cài đặt/Bluetooth như sau:

Phía trên có cả cái bàn phím bluetooth combo Riitek khủng của mềnh

Thì kết nối được nên chỉnh được âm lượng đầu ra trên tai nghe ...mọi người nhìn cái volume có hình bluetooth nhé.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Mình thử X5 với cái tai nghe cũ Samsung WEP-300 thì không được.
Thử lúc X5 đang là fw 27.12 ...để tối về thử lại...mà có khi X5 nó không có hansfree profile thì potay.

Nếu mọi người chat voice + video thì mua cái webcam Logitech C210 đi nó có cả micro tích hợp sẵn.

Mình thử X5 với Logitech C270h (video 720p) qua Skype thì màn hình đen thui...âm thanh tốt rõ, mình có thử với GTalk thì có hình nhưng lúc được lúc không nói chung voice thì ổn nhất hình thì chưa ổn đâu vì có thể do đường truyền.

Hôm trước có thử Skype với bạn nick anhtuanph cả buổi chán....voice thì ok còn hình thì cà giựt...mà cơ bản Skype nó ra thêm mấy bản năng cấp nữa nên mình cũng chưa thử...

...theo mình các bạn mún vọc webcam với X5 thì mua cái Logitech C210 chứ C270h nó quay 720p sợ rằng hình nặng + đường truyền không ổn định thì nó không lên :D ...

...còn X5 mà có webcam gắn chụp hình quay video trong nhà thì okay nhé :)

Như mình nói ở trên ...tối qua về thử kết nối tai nghe bluetooth này có A2DP profile để nghe nhạc stereo:

Thì kết nối được nên chỉnh được âm lượng đầu ra trên tai nghe ...mọi người nhìn cái volume có hình bluetooth nhé.
Cảm ơn bác...vụ này băn khoăn nhiều là vì nhiều khi muốn xem tv hoặc chat skype mà ko muốn ảnh hưởng đến người khác

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Cảm ơn bác...vụ này băn khoăn nhiều là vì nhiều khi muốn xem tv hoặc chat skype mà ko muốn ảnh hưởng đến người khác

Yên tâm đi...mình chỉ nói cái mình đã biết, đã làm, nhiều khi biết 10 mà chỉ nói có 2-3 :D
Xem lại cái hình trên mình mới up thêm 1 tấm trong cửa sổ cài đặt khi cài đặt cái tai nghe thành công.

À cái tai nghe trên mua ở cửa hàng Viettel nhé...hềnh như 450k....mua 2 tháng roài...mua nhiều thứ chơi ...chả nhớ ;) ...nghe nhạc tạm được...sure là stereo :)

vhtuananh

Member
Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Mình cũng hay dùng cái bluetooth Gblue X6 (dùng cho điện thoại, stereo) để kết nối X5 xem phim buổi tối, sạc đầy X6 là vừa đủ xem 1 bộ phim khoảng 2.5 tiếng.
Mà bữa giờ quên chưa thử voice có được hay không nữa ta?

sovo1

thì bác thử đi cho ra kq rồi em nhích.vì em ở xa nên không voọc được.:D

Tối đang dùng với Seagate Expension 1T và 1.5T. Nếu không cấp nguồn riêng, thỉnh thoảng có hiện tượng dừng hình. Dùng USB Hub để cấp nguồn thì OK xem phim 1080P ~23Gb bình thường.

sovo1

Re: Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Tôi cũng đang dùng con "Sony MW600", mở lên là nhận ngay. Chưa thử vụ chat nhưng dùng để nghe thì OK.

smallgent

Well-Known Member
Để tối về test lại với cái bt headset Samsung WEP-300 :) ...hôm trước test bản rom 27.12 không được rồi giục xó lun :(

vhtuananh

Member

Minix vừa đăng hình ảnh SPDIF passthrough và 5.1 multichannel nè các bạn

Chuẩn bị cuối tuần này có hàng rồi ;)

smallgent

Well-Known Member
Để tối về test lại với cái bt headset Samsung WEP-300 :) ...hôm trước test bản rom 27.12 không được rồi giục xó lun :(

Đã test lại với tai nghe bt Samsung WEP300: kết nối ok (xem hình dưới) nhưng bật nhạc thì không nghe được. Kết luận: WEP300 chỉ có headset profile, không có hansfree profile nên không dùng xem phim được đâu nha pà kon.

Vậy cái Remax kia ok đó, ai máu mua để xem phim + nghe nhạc stereo với X5 là pá phát :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em quan tâm nhứt vụ chat voice
Thì đó mua cái Remax EBH-M3 mình có chụp hình phía trên đó.

Còn không thích thì chọn cái khác và test thử khi nối với smartphone mà nghe nhạc được luôn thì coi như cái bt headset đó có cả headset + handfree profile để voice talk / nghe nhạc + coi phim.

giữ Himedia Q5 và Neo X5 thì nên chọn con nào hả các bác

tienlequoc

Well-Known Member
X5 mà ra firmware có passthrougt audio thì Q5 phải gọi X5 bằng cụ rồi bác. Chữ X sau chữ Q trong bảng chữ cái mà bác===> thế hệ sau phải sịn hơn thế hệ trước chứ. :D

sovo1

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em Sony pin dùng lâu ko bác?

Như nhà sản xuất nói thì được 8 tiếng để nghe, tôi cũng chưa bao giờ dùng đến hết pin nên không thể khẳng định nhưng, xem phim khoảng >4 tiếng liên tục thì vô tư...

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Xem chưa hết các bài liên quan đến X5 và Q5 roài...xem thêm đi roài make decision còn kịp mà....:D
bác ơi em mơi đang tập tành chơi HD nghèo nhưng thích công nghệ bác chỉ cho em con nào ngon bổ rẻ, ah mà cho em hỏi chút là nó có đọc được file .dts hoặc .wav không ý em hỏi là không cần in đĩa CD ý vì nhà em có dàn samsug AIO có mỗi cổng quang thui không có HDMI in mong các bác chỉ giúp thank

Bên trên