Mời các cinephile tham gia vào “Hội phê phim” của hdvietnam

roseinbl00d

Ðề: Mời các cinephile tham gia vào “Hội phê phim” của hdvietnam

Tên nick: RoseinBl00d
Thể loại phim ưu thích (thích nhất): Tội phạm- Bí ẩn- "Hại não"
Em là người mê phim cực kì luôn. Từ bé thì trung bình 1 tuần e đã ngốn tới 5 bộ phim rồi.
Rất muốn review nhưng 1 là lời văn chưa nhuần, 2 là chưa tìm dk chỗ trao thân gửi phận
Nên nay gặp hội phê phim thì ngay lập tức e viết "đơn đăng kí" vs mong muốn chia sẻ những cảm nhận và đánh giá của mình về những bộ phim.
Rất muốn dk tham gia! :D

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Tên nick: RoseinBl00d
Thể loại phim ưu thích (thích nhất): Tội phạm- Bí ẩn- "Hại não"
Em là người mê phim cực kì luôn. Từ bé thì trung bình 1 tuần e đã ngốn tới 5 bộ phim rồi.
Rất muốn review nhưng 1 là lời văn chưa nhuần, 2 là chưa tìm dk chỗ trao thân gửi phận
Nên nay gặp hội phê phim thì ngay lập tức e viết "đơn đăng kí" vs mong muốn chia sẻ những cảm nhận và đánh giá của mình về những bộ phim.
Rất muốn dk tham gia! :D

chào mừng bạn tham gia, cứ mạnh dạn viết bài phát biểu cảm nghĩ của mình về bộ phim (nếu có topic review rồi thì post vào topic đó), có thể tham khảo bài review của các thành viên khác để biết cách viết sao cho mạch lạc và đầy đủ thông tin.

hd37

Well-Known Member

Tên nick: hd37
Hi, cuối cùng Vinh em cũng đã khai trương rạp chiếu phim 12-9 vào 21-10 vừa rồi nên em cũng xin đk tham gia và em là kiểu thể nào loại cũng mê cả :))

cũng thích phê phim lắm vì cũng toàn đi xem phim không à nhưng ko có đủ kinh nghiệm như mọi ng... hóng thôi...

anh0424

Active Member

Bác nào review Captain Phillips thì nghiêm túc chút nhé, đừng bông đùa chém gió, và đừng có vạch lá tìm sâu :)

Bữa nay bên Tinhte cũng reivew phim luôn, tiếc là reivew Captain Phillips bị ăn 1 đống gạch vì chủ nghĩa tư bản đặt sai chỗ :))

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Bữa nay bên Tinhte cũng reivew phim luôn, tiếc là reivew Captain Phillips bị ăn 1 đống gạch vì chủ nghĩa tư bản đặt sai chỗ :))

tinhte mà review phim thì cũng đoán được rồi, khổ lắm :)

keangiauqb

Tên nick: keangiauqb
thể loại phim ưa thích: hành động, viễn tưởng, hài, kinh dị, võ thuật
Mong muốn tham gia vào “Hội phê phim

leoaug[dir]

nick : leoaug[dir] (dir là viết tắt của director,em có mong muốn trở thành đạo diễn)
Thể loại : không hạn chế

xin hỏi thêm các bác ở đây xem phim về review thì hay viết theo thể loại nào bài điểm phim(the movie review),bài tiểu luận lý thuyết(the theoretical essay),tiểu luận phê bình(the critical essay)
bởi em thấy phần nhiều các bài viết trong này rất hay nhập nhằng giữa các bài viết kể trên,bài điểm phim(movie review) có 4 chức năng là báo chí,quảng cáo,phê bình và văn chương,,4 thành phần làm nên bài điểm phim là tóm tắt cốt truyện,thông tin bên lề,tập hợp luận cứ rút gọn về phim và cuối cùng là đánh giá

có lẽ em hơi khó tính nhưng nếu đã là làm thì nên làm cho chuyên nghiệp,trong này có lẽ có nhiều người biết nhưng em xin chia sẻ thêm về đầu sách có thể tham khảo khi bước chân vào lĩnh vực điểm phim này
Nghiên cứu phim - Warren Buckland
Hướng dẫn viết về phim - Timothy Corrigan
theo như em được biết thì đây đều là sách nghiêm cứu chuyên ngành điện ảnh của ĐH nam California

hongdo123

Member

''Hội phê phim'' Có hay tổ chức họp mặt ko hay chỉ hoạt động trên diễn đàn ko thôi ?

Bên trên