Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thienhoangdt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bấm phải chuột vào (short cut) biểu tượng của phần mềm ngoài màn hình chọn properties - Compatibiliti - đánh dấu vào mục run this program in compatibiliti mode for winxpsp3 và run this program as an adminidtrator

Tiếng việt dùng cho kbuilder dùng VNI nên bác dùng unikey chuyển từ unicode sang VNI rồi dán vào kbuilder

Bác asbanngay01 coi lại xem khi cài app3 có nhận plugin kbuilder chưa, nếu cần remove rồi cài lại thử

Em chì nói thêm một trường hợp sẽ gặp khi làm kbuilder
1. tiếng việt thì mỗi từ là một âm, nhưng tiếng ngoại quốc một từ có nhiều âm VD: hát karaoke đi, lúc này các bác muốn phân nó ra là 4 từ thì đánh: hát ka ra o ke đi, kbuilder sẽ phân : [hát ][ka ][ra ][o ][ke ][đi] các bác sẽ xóa đi các khoảng trắng là xong
([hát ][ka][ra][o][ke ][đi]) thường thì cũng không cần phải ngắt ra nhiều như vậy chỉ khi nào hát kéo dài âm nào thì phải ngắt âm đó ra thôi
2. khi hát quá nhanh VD đọc rap lúc này khó mà nhấn space được thì các bác ghép từ lại
VD: Anh hai ơi đi chơi nhe các bác có thể đánh Anh_hai ơi_đi chơi_nhe kbuilder sẽ phân thành
[Anh_hai ][ơi_đi ][chơi_nhe] bây giờ các bác sẽ repace dấu _ bằng khoảng trắng sẽ được
[Anh hai ][ơi đi ][chơi nhe] (hay các bác có thể sửa trực tiếp thành như vậy) bây giờ chỉ còn 3 từ thay vì 6 nhấn có 3 space thôi đỡ hơn phải không các bác

Em biết cũng không nhiều các bác ráng tìm hiểu thêm (hay cao thủ nào giúp giùm các bác ấy nhé, thêm nhiều người làm sẽ có được thêm nhiều bài karaoke hay phải không các bác)
vâng , em không biết nói gì hơn xin cám ơn bác thật là nhiều nhiều .

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Các bác cho mình xin bài LỜI CẦU HÔN - Lâm Vũ

Cảm ơn nhiều

lequynhan

Well-Known Member

bác cho xin list sưu tầm của bác đi.
Để xem thiếu bài nào thì xin bác
list bài của mình đến hiện tại gửi lại bác xem, nhiều có lẽ phải xin bác Thông :D
List Bài Hát

List tạm thôi bác! Còn file mà để in thành quyển thì phải xử lý công thức phức tạp lắm :D bà xã em xử lý chớ em ít làm excel nên đành nhờ vả cho nhanh.

Chỉnh sửa lần cuối:

Cho mình xin bài "Trái tim của gió" của NguyenVanChung nhé bác... thanks nhiều...

mrplc

Member

list bài của mình đến hiện tại gửi lại bác xem, nhiều có lẽ phải xin bác Thông :D
List Bài Hát

cảm ơn bác

Giờ mở hàng xin xỏ bác
2 10 Nam Tai Ngo - Manh Quynh.mkv
5 10 Nam Tinh Cu - Dam Vinh Hung.mkv
9 10 Nam Yeu Em - Bruce Doan.vob
10 10 Nam Yeu Em - Vu Khanh & Diem Lien.VOB
11 100% - Le Tam.mkv
12 1000 Ly Do Anh Dat Ra - Son Ca.mkv
14 13 Tuoi Linh - Vu Son.mkv
15 15 Nam Truoc - Thuy Hang.VOB
16 16 Mat Nai - Jimmii JC Nguyen.VOB
19 16 Trang Tron - Tuong Nguyen & Tuong Khue.VOB
21 2 + 1 = 0 - Quang Vinh & Nguyen Phi Hung & Ngo Mai Trang.mkv

huyhoangneu

Ðề: Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

rtzubp

hidden content may not be quoted
Bác nào reup hộ em với : (
Bài Gần lắm trường sa ơi

frog_style

có bác nào có bài Nhật ký đời tôi - Lệ Quyên thì cho anh em xin với nha! Thanks các bac nhiều...

mrplc

Member

Bác nhân cứ nói em có nhiều, em còn thiếu nhiều lắm cứ phải đi xin hoài thôi
Đây em cũng xin gửi cái list nhạc DVD hải ngoại
List DVD Hải Ngoại.xlsx
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Còn list nhạc trẻ và DVD SG thì còn phải duyệt lại xem bài nào no ok thì bỏ

cần phải có 1 giải pháp nào đó để mấy bác này gộp chung lại 1 kho trên fshare thì tuyệt

lequynhan

Well-Known Member

:D Phải thành lập một hội đồng Karaoke của hdvietnam.com với một số tiêu chuẩn quản lý theo ISO 2014. Sau đó alo sang bên fshare bảo họ mở cho 1 ac VIP dung lượng khoảng 3 4TB gì gì đó rồi anh em ta cùng lên xe BUS :))

Em có tổng 2227 G xin up luôn!

hopdinh

em chào các bác. Bác nào có bai liên khúc mùa đông trong asia 14 cho em xin với. em kiếm mãi mà chẳng có. em xin cảm ơn nhiều! em đang chờ các bác...

lequynhan

Well-Known Member

em chào các bác. Bác nào có bai liên khúc mùa đông trong asia 14 cho em xin với. em kiếm mãi mà chẳng có. em xin cảm ơn nhiều! em đang chờ các bác...

Đó là LK Mua Dong - Duy Quang & Tuan Ngoc & Trung Hanh.VOB 353mb nguyên trong đĩa Asia Karaoke 14_08 - Duy Quang & Tuấn Ngọc & Trung Hành - Liên Khúc Mùa Đông
Bác nhờ bác nhannguyen176 trong topic http://www.hdvietnam.com/diendan/25-mhd-sd-video-clips/762149-karaoke-tong-hop-asia-pbn-ndbd.html
với link media https://www.mediafire.com/folder/wcq3u0i09zs5v/karaoke giang sinh
Mạng ở nhà không thể úp được cho bác lên Fshare được. Mong bác thông cảm!

Chỉnh sửa lần cuối:

thong_the

Well-Known Member

Bác ấy đã đưa nguyên liệu rồi mấy bác nào mới muốn làm thử sẵn làm luôn cho bác ấy em hưởng ké :D
các bác cứ làm đại đi không đẹp cũng được đưa lên rồi anh em sẽ góp ý để các bác từ từ làm sẽ đẹp thôi

asbanngay01

Well-Known Member

Em cũng muốn làm lắm nhưng chưa cài được phần mềm bác cho, em đang dựng video Miền xa thẳm - ca si Đinh Trang cũng phải stop tại vì nguyên nhân này .Phải chờ mấy hôm nữa đỡ bận rồi em gọi cháu em đến cài nốt giùm bác ạ . Buồn quá đi ! Hay là tại em dùng bản KBuilder 3.5.1.620 nên không tương thích cơ chứ ???

hopdinh

Em cảm ơn bác lequynhan ạ! Nhưng bác ơi sao em không dowloald được bác ạ. Nó không hiện file. bác hướng dẫn em với.

Bên trên