Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

asbanngay01

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Các Bác cho e hỏi sao e conver XMedia Recode lúc nào file lớn hơn mà âm thanh nghe vẫn nhỏ hơn file gốc nhỉ
File lớn hay nhỏ liên quan đến tần số lấy mẫu bao nhiêu lần trong 1 giây , hoàn toàn không liên quan đến tín hiệu to hay nhỏ bác ạ . Ví dụ nếu bác thu 1 file có tin hiệu rất lớn và 1 file có hiệu bằng không . Nếu 2 file ấy có độ dài bằng nhau (ví dụ 5 phút) và tàn số lấy mẫu bằng nhau thi 2 file ấy sẽ có dung lượng như nhau . Em thường lấy file gốc để ghép lại cho nó y nguyên . Không biết phần mềm của bác hay dùng đó có thể chỉnh vol to lên trên 100 phần trăm trước khi ấn lệnh conver hay không nữa ???

HÓNG HỚT

Active Member

Các Bác cho e hỏi sao e conver XMedia Recode lúc nào file lớn hơn mà âm thanh nghe vẫn nhỏ hơn file gốc nhỉ
Có mấy bài YS gửi Bác (Còn nữa nhưng do bên Em bị mất điện mấy ngày liền Em chưa up kịp):
[hide] https://www.fshare.vn/folder/YESJ3GQ2REEK [/hide]

- Còn cái Xmedia Record kia thì Bác làm thế này để thay đổi Volume Audio nhé:
+ Bác bấm vào mục Audio
+ Chọn dòng Volume correction
+ Bác chọn Volume change ( % )
+ Sau đó Bác sẽ thấy chỉ số 100 trong hộp, Bác tăng lên là được... Muốn to bao nhiêu cũng được!

truongphibao

Well-Known Member

Cuộc tình lỡ
Ca sĩ: Don Hồ - Ngọc Huệ

[hide][/hide]

---------- Post added 10-01-2016 at 21:21 ----------

Gọi người xa vời
Ca sĩ: Don Hồ

[hide][/hide]

Donnie Yen

Active Member

Anh chị nào cho em xin bài ca sĩ Don Ho hát , lời bài hát như sau : Rồi có một ngày , một ngày tôi xuôi tay nhắm mắt ... X_X
Em cảm ơn nhiều lắm .

thehien_Am

Well-Known Member

Gần tết rồi, xuất chiêu thôi :D :D "Xuân ơi xuân nếu chẳng vui gì, hãy đừng đừng tìm đến chi"

Thư Xuân Trên Rừng Cao - Thế Hiền

[video=youtube;-4ateQzn-0Q]https://www.youtube.com/watch?v=-4ateQzn-0Q[/video]​

Chỉnh sửa lần cuối:

subasa1

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tại sao khi em làm trong Adobe chữ như trong hình nhưng khi em xuất ra chữ ở video bị co lại là sao ạ??? cho em cách khắc phục với

Bác có chắc chắn là sequence settings của project + video nền + file lyric KB, cả ba thứ đều đồng bộ?

Ví dụ: Sequence setting là full 1920 x 1080, nhưng file lyric setting lại chỉ có 1280 x 720

Các trường hợp như vậy có thể ảnh hưởng kích cỡ và độ nét của video khi xuất ra. Bác cũng phải để ý cái settings khi xuất ra video nữa, nếu video gốc chỉ có 1280 x 720, ép nó xuất ra thành 1920 x 1080 video sẽ bị nhòe.

Ở dưới đây là một ví dụ khi dùng KB5, em tạo một sequence với video/preset settings = 1920 x 1080 > lúc em import cái file KSC lyric vào, nhấp chuột lần đầu vào file KSC nó sẽ mình chọn video settings cho file lyric > em chọn 1920 x 1080 để nó đồng bộ với cái sequence project settings.

***Ghi chú: Mặc dù trong script của KSC em đã chỉnh 1920 x 1080 nhưng khi import vào Adobe nó tự chọn mặc định thành 1280 x 720 nên mình phải đích tay chọn lại.

Cách bác có thể test và xác nhận kết quả:
1. Không quan tâm đến cái sequence hiện tại > import cái file KSC vào Adobe và chỉnh cho đúng video settings theo ý muốn.
2. Kết tiếp nhấp chuột phải vào cái file KSC bên danh sách files > chọn "New Sequence From Clip".
3. Chỉnh kích cỡ cho lyric, shadow, v.v rồi nhét 1 cái video nền vào.
4. Khi xuất ra video nhớ kiểm tra cái Export settings và chọn cho giống với cái sequence settings.

Đây là cách em làm để chắc chắn video mình xuất ra không bị lệch lạc với nhau. Bác nào có cao kiến khác xin góp ý cho anh em thọ giáo cho vui! Good luck nha bác mahnkweh.

mahnkweh

Well-Known Member

Chào đón xuân mới cũng như em chuyển từ Karafun thần thánh sang Kbuilder, Em gửi tặng các bác bản Karaoke Nàng Xuân - Chi Dân Full ko che 1080p
đây là video
[video=youtube;MMOFwhjVOyQ]https://www.youtube.com/watch?v=MMOFwhjVOyQ[/video]
link down:
[hide]https://www.fshare.vn/file/EC9XPI4Q3Y96[/hide]

mahnkweh

Well-Known Member

Bác có chắc chắn là sequence settings của project + video nền + file lyric KB, cả ba thứ đều đồng bộ?

Ví dụ: Sequence setting là full 1920 x 1080, nhưng file lyric setting lại chỉ có 1280 x 720

Các trường hợp như vậy có thể ảnh hưởng kích cỡ và độ nét của video khi xuất ra. Bác cũng phải để ý cái settings khi xuất ra video nữa, nếu video gốc chỉ có 1280 x 720, ép nó xuất ra thành 1920 x 1080 video sẽ bị nhòe.

Ở dưới đây là một ví dụ khi dùng KB5, em tạo một sequence với video/preset settings = 1920 x 1080 > lúc em import cái file KSC lyric vào, nhấp chuột lần đầu vào file KSC nó sẽ mình chọn video settings cho file lyric > em chọn 1920 x 1080 để nó đồng bộ với cái sequence project settings.

***Ghi chú: Mặc dù trong script của KSC em đã chỉnh 1920 x 1080 nhưng khi import vào Adobe nó tự chọn mặc định thành 1280 x 720 nên mình phải đích tay chọn lại.

Cách bác có thể test và xác nhận kết quả:
1. Không quan tâm đến cái sequence hiện tại > import cái file KSC vào Adobe và chỉnh cho đúng video settings theo ý muốn.
2. Kết tiếp nhấp chuột phải vào cái file KSC bên danh sách files > chọn "New Sequence From Clip".
3. Chỉnh kích cỡ cho lyric, shadow, v.v rồi nhét 1 cái video nền vào.
4. Khi xuất ra video nhớ kiểm tra cái Export settings và chọn cho giống với cái sequence settings.

Đây là cách em làm để chắc chắn video mình xuất ra không bị lệch lạc với nhau. Bác nào có cao kiến khác xin góp ý cho anh em thọ giáo cho vui! Good luck nha bác mahnkweh.

Em cảm ơn bác nhiều lắm, em mới tập tành làm và chưa có tí kinh nghiệm nào cả nên hơi ngố :D

tamyeutham

Well-Known Member

Gần tết rồi, xuất chiêu thôi :D :D "Xuân ơi xuân nếu chẳng vui gì, hãy đừng đừng tìm đến chi"

Thư Xuân Trên Vùng Cao - Thế Hiền

[video=youtube;-4ateQzn-0Q]https://www.youtube.com/watch?v=-4ateQzn-0Q[/video]​

Hát thử bản nhạc trẻ nghe thử coi thehien_mái. Bản này tuy nhạc xuân nhưng nghe oải chè đậu quá. Ví dụ như: Tết tết tết tết đến rồi...hay là Em có một ước ao em có một khát khao, làn da nâu làn da nâu...chẳng hạn

truongphibao

Well-Known Member

Dvd này tên gì vậy bạn
Có down về và xem thử mấy bài, nhưng thấy ca sỹ hát không khớp với bài nhạc, bạn có thể xem lại được không
Không biết do lỗi của Dvd hay trong quá trình rip/up

DVD này là Thúy Nga 13 - Qua cơn mê, gốc sao em up vậy, hi hi

Bên trên