Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thanhyk

Well-Known Member
Các bác có bài 'Mái Tóc Người Thương' cho em xin ạ. Chúc các bác ngày cuối tuần vui - khỏe.

Còn 1 việc mong các bác giúp và chia xẻ: dữ liệu kok chứa trong hdd rất nhiều bài, có bài âm thanh lớn, bài âm thanh bé. Dùng phần mềm gì để convert các bài có âm thanh tương đối ngang bằng nhau, điều này quan trọng có khi em phải sửa vài chục ngàn bài đang có down từ trên này.
Hiện em dùng đầu kok arirang thì đa phần âm thanh các bài bằng nhau. Còn dữ liệu kok trong hdd em có thử bằng hdp oppo nhưng việc điều chỉnh âm thanh mỗi lần hát (do âm lượng các bài to nhỏ khác nhau) khá khó chịu...Em cũng thắc mắc với quán kok mà dùng dữ liệu kok này làm sao khách chịu hát, hổng lẻ mỗi lần hát bài mới lại chỉnh volume...
Sẵn em hỏi các bác chia xẻ, các bác thường hát dữ liệu kok trên bằng thiết bị gì.

hai_456ct

Well-Known Member
Bác Thông Thế có bài Trở về bến mơ của tác giả Ngọc Bích không cho mình xin.Bài này khá xưa nên không có nhạc nền hay.Xin cám ơn

Trau Dien

Well-Known Member
Em nhờ bác Trâu Điên làm thêm version này nữa giúp em được không ạ?

Em cám ơn bác trước nhiều nhé:p

Dạo này bận quá nay mới có thể vào ghé thăm cá bác được. Clip này tớ đã coi qua rồi và theo thiển ý cá nhân của tớ thì.

Xin lỗi bác dochua2k, Clip này tớ thấy rẻ tiền quá. Lý do bản Duyên Phận nhạc sĩ Thái Thịnh viết về một người con gái VN đoan trang. Nay chúng đem ra bôi bác như một đám Girl đứng cạ cạ với một thằng Tây. Không những sỉ nhục gái VN mà còn trát tro vào mặt nhạc sĩ Thái Thịnh nữa. Nên tớ không muốn tiếp tay làm bẩn đi tác phẩm này, tớ nhĩ rằng nhóm Nhật nguyệt cũng nên chuẩn bị về đi chăn vịt là vừa.

Còn những bản khác nếu có giờ rảnh tớ sẽ làm, không dám hứa trước với bác được.

Đang tìm Beat để ghép vào LK. Một Trời Kỷ Niệm này:

Chỉnh sửa lần cuối:

duzutu

Member
Các bác giúp cho hai bài:
Ru Nửa Vầng Trăng (Remix)
Bạc Trắng Tình Đời (Remix)
ca si Châu việt Cường
Xin cảm ơn rất nhiều.

Bên trên