Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

cotiecnho2003

Well-Known Member

https://www.fshare.vn/file/M5HPW2DEMN39

Chỉnh sửa lần cuối:

Trau Dien

Well-Known Member
Đây là bản Karaoke mà tớ làm tặng riêng cho một người bạn mấy ngày trước. Nay người bạn cũng muốn tớ Up lên chia sẻ với mọi người. Thôi thì chiều ý bạn tớ đành phải Up lên, nếu bác nào thích thì down.

LK. Dấu Chân Kỷ Niệm - Lưu Ánh Loan ft. Lưu Chí Vỹ, Khưu Huy Vũ, Lê Sang

http://www.fshare.vn/file/IMAAADO1SNMT

TiTa0108

Well-Known Member
Em không đưa audio vào khi render bác ạ! Chỉ mux vào sau khi đã render. Em rút ra được 1 điều là chuyển qua mp4 rồi render thì đúng y choang, còn để m2ts thì lại bị lệch mồm mới khổ chứ :)
Mà như em nói, thì khi chuyển qua mp4 thì hình ảnh lại bị răng cưa thế mới đau :(
Em nói thật là với cấu hình máy Bác như vậy thì không có lý gì không chuyển đổi thành công được...
- Em chỉ dùng mỗi con G31 và Ram có 4GB (loại máy cổ, không cả có hỗ trợ card màn hình, muốn nâng cấp cũng không được) nhưng tất cả phần mềm nhạc nhẽo, render... Em đều chạy trên nó:D

binhbe36

Active Member
Bác nào có bài này em xin với: LK: Lạnh Trọn Đêm Mưa, Giả Từ Đêm Mưa, Mưa Đêm Độc Hành - Đan, Tuấn, Cát Lynh, Thùy Hương

yeumaingannam

Well-Known Member
Em nói thật là với cấu hình máy Bác như vậy thì không có lý gì không chuyển đổi thành công được...
- Em chỉ dùng mỗi con G31 và Ram có 4GB (loại máy cổ, không cả có hỗ trợ card màn hình, muốn nâng cấp cũng không được) nhưng tất cả phần mềm nhạc nhẽo, render... Em đều chạy trên nó:D

bác nói rất đúng, bluray rip chủ yếu là dùng software. cũng tùy thuộc ít nhiều về cấu hình của máy. dạng bluray là HD video. trước tiên: máy của bác phải support cho HD, thứ hai: là phải dùng codecs (install codex x264 click here) để hổ trợ cho software khi rip. thứ ba: là dùng soft để rip => hardware chỉ giúp cho software installed trong máy khi rip nhanh hay chậm mà thôi. không cần phải configure gì trong windows system của máy cả.

Máy của bác => Support for H.264, VC-1, and MPEG-2,
nhưng hơi xưa chỉ Certified drivers for Windows 7, Windows Vista, and Windows XP mà những windows đó cũng như các software khác không có sẳn những codecs mà bác cần đủ để làm đủ thứ chuyện về video và audio. bác phải chịu khó tìm hiểu về codecs (quan trong cho việc chỉnh sữa, rip và làm video & audio)

minhhong76

Active Member

Bác nào có đĩa này thì cho e xin vì đang rất cần trả nợ người ta!!!!
Cảm ơn các Bác nhiều!!!!
P/s: (Vì cháu nhà làm vỡ đĩa tuy chất kém nhưng người ta vẫn đòi)

Chỉnh sửa lần cuối:

yeumaingannam

Well-Known Member

bác hơi phí công rùi đó, em có thể rip 1 bluray disc vừa video + audio một lần từ 40 GB xuống còn 5 GB mà hình ảnh vẫn đẹp (Bit deep => 24 bit xuống còn 8 bit, mà pixel trên màng hình không bị vở) hình bị răng cưa là vì bluray disc được làm theo dạng Interlace, khi rip phải chuyển sang Progressive 2 pass VBR (various bit rate) thì hình mới mướt và đẹp.

Bên trên