Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

yeumaingannam

Well-Known Member
Bác có bài lk đêm thánh vô cùng_ hợp ca asia không bác ??

Hop Ca Asia - Lien khuc dem thanh vo cung.vob

https://www.fshare.vn/file/76XWIK149ODH

Dem Thanh Vo Cung (Silent Night) - Thuy Duong.VOB

https://www.fshare.vn/file/DZKJRZENV85R

Chino91709

Well-Known Member
Chắc bác bị giống em đó Chino. Em điều trị kiểu này và nó khỏi nè bác. Bác đưa và MKVToolMux rồi MUX lại phát là chơi được. Không cần phải convert gì cả. 9 giây là xong thôi. Thử xem nhé bác
em đang đi chơi xa, vài ngày nữa mới về. Em sẽ thử theo cách bác hướng dẫn. Hy vọng sẽ giải quyết được vấn để. Cám ơn bác.

nhhh

Well-Known Member
Sau khi check lại lần cuối cái HDD 6T mới copy xong với Himedia Q10 Pro và Smart Karaoke Player thì mọi chuyện đều xuôn xẻ.
Vậy là để app đọc được tất cả dữ liệu, theo kinh nghiệm bản thân em thì không nên tạo folder KaraokeAndroid ở thư mục gốc như app hướng dẫn (vì máy em khi mở lên và chạy tạo chỉ mục hoài. Đôi khi out khỏi app, đôi khi vào nhưng không hiện ra bài nào cả, tất cả đều trống rỗng).
HDD em có thể bỏ tên gì tùy ý, tạo riêng thư mục để chứa dữ liệu, xong vào phần cài đặt đưa đường dẫn cho app là okay rồi (Tuyệt đối không để bất cứ folder nào có tên KaraokeAndroid trong ổ cứng cả, vì như vậy mỗi lần mở app lên là cứ bị tạo chỉ mục rồi out hoặc trống dữ liệu). Theo em như vậy tốt hơn vì nếu ai đã từng xài nhiều boxes và nhiều dữ liệu thì sẽ không bị lẫn lộn giữa ổ của box này với box khác!
Nên chạy 1 lần bất cứ bài KOK nào với player mặc định có sẵn trong hộp để set player mặc định (theo em cái này quan trọng vì em đã bị).

Một lần nữa em xin cám ơn Hưng và các bác thật nhiều đã đóng góp ý kiến giúp em!
Và xin các bác khác bỏ qua nếu em đã quấy rầy về post này nhé!
Chúc các bác có 1 cuối tuần vui vẻ nhé!
Trường hợp của bác do box lấy về mới quá chưa chạy một đoạn phim hoặc clip nhạc nào bằng phần mềm chạy video gốc của box nên nó chưa load hoặc chưa bổ xung đủ Codec bổ trợ cần thiết. Như vậy lưu ý quan trọng nhất là khi sử dụng 1 box mới là Play 1 hoặc nhiều file video và có định dạng khác nhau, nếu có phần audio AC3 càng tốt (Vob, MKV 264, MKV265, M2TS, TS...) để cho Box có cái codec nào thì nó kích hoạt hết trước khi sử dụng Skpayer. Và thêm một lưu ý nữa sau khi app chạy có vẻ mượt thì nên rủ rê anh em bạn bè tới kèm thùng bia, vài con mực để test app và box thì nó mới khai thác hết hiệu quả của karaoke. Done!

truongphibao

Well-Known Member
Bác chiến mấy câu thơ cho bài đó đi bác ơi !
Gõ Cửa
Thơ - Trường Phi Bảo

Đâu rồi tiếng gõ hôm xưa
Cửa lòng đã khóa bao mùa thương mong
Gác buồn lạnh lẽo phòng không
Lá rơi mặc lá buồn mông mênh buồn

Nhớ lần "gõ cửa" yêu thương
Đoạn tình ai biết sẽ vương niềm sầu
Giờ người "gõ cửa" nay đâu?
Tàn cơn lửa khói mộng sầu mỗi em.

02/12/2017

Bài này tâm sự nhiều, viết ngắn không đủ ý mà viết dài thì loãng mạch bài hát, bất tiện cho người ngâm. Tạm viết 8 câu thôi.

Vadis

Active Member
Thật là quý,mình sẽ làm lại bản này,cám ơn Bác rất nhiều!

Từ ngày gia nhập tui nhận của các bác biết bao nhiêu bài nhưng chẳng có gì để chia sẻ. Tui có sưu tầm được một số những video ca nhạc của Asia và PBN kể từ ngày họ phát hành HD video. Nếu các bác cần bài nào thì cho tui hay, nếu có tui sẽ gởi lên.

Chỉnh sửa lần cuối:

truongphibao

Well-Known Member
Từ ngày gia nhập tui nhận của các bác biết bao nhiêu bài nhưng chẳng có gì để chia sẻ. Tui có sưu tầm được một số những video ca nhạc của Asia và PBN kể từ ngày họ phát hành HD video. Nếu các bác cần bài nào thì cho tui hay, nếu có tui sẽ gởi lên.
Bác cho lên video của Phi Nhung và Như Quỳnh bản đẹp đi bác hi hi

asbanngay01

Well-Known Member
Gõ Cửa
Thơ - Trường Phi Bảo

Đâu rồi tiếng gõ hôm xưa
Cửa lòng đã khóa bao mùa thương mong
Gác buồn lạnh lẽo phòng không
Lá rơi mặc lá buồn mông mênh buồn

Nhớ lần "gõ cửa" yêu thương
Đoạn tình ai biết sẽ vương niềm sầu
Giờ người "gõ cửa" nay đâu?
Tàn cơn lửa khói mộng sầu mỗi em.

02/12/2017

Bài này tâm sự nhiều, viết ngắn không đủ ý mà viết dài thì loãng mạch bài hát, bất tiện cho người ngâm. Tạm viết 8 câu thôi.
Bác Bảo đúng là thiên tài xuất chúng đó nghe ! Những câu thơ chất chứa bao nỗi niềm của người con gái hậu phương , nhớ người nơi chiến trận . Thật là đáng khâm phục ! Nhưng em muốn bác làm cho câu cuối , cho nó nhen nhóm một chút hy vọng có được không , để nó hợp với bài hát này ạ . Mong hồi âm tử bác !

Trau Dien

Well-Known Member
Thử xem
Chẩn bệnh:
Fshare cọp dê những files người dùng cần download vào một server tạm riêng biệt với địa chỉ khác và sẽ xóa trong một thời gian cố định nào đó. Những files bị gián đoạn khi tiếp tục trở lại Jdownloader2 không tìm được địa chỉ.
Thuốc chữa bệnh:
- Copy lại những Links gốc bị hỏng vào Notepad
- Xóa những Links bị hỏng trong Jdownloader2 của bạn đi
- Đưa những Links bị hỏng vào lại và tiếp tục
Ngừa bệnh:
Nên download tối đa 3 links một lần, ngoại trừ Fshare bị quá tải.
PS: Cho tôi biết kết quả

Happy Karaoke

Xin lỗi bác, giờ tớ mới trả lời bác được vì HDVN mấy ngày nay tớ vào cũng rất khó.
Fshare đường dây rất tệ, trường hợp này tớ đã bị rất nhiều lần có thể nói Vip của tớ mua 1 năm nhưng chỉ dùng được 3 tháng, Nếu không phải vì giao lưu với các bác cho vui thì tớ đã dẹp nó lâu rồi.

Bên trên