Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

haidanghf

Well-Known Member
Mưa Buồn - Như Quỳnh

[hide] https://www.fshare.vn/file/PV2B39OH3MO7 [/hide]

yeumaingannam

Well-Known Member
Bài Nhớ Huế hình như tựa của nó là Gởi Huế sáng tác của Huy Phương, còn Nhớ Huế sáng tác Huy Phương thì là 1 bài thơ được nhạc sĩ Đào Nguyên phổ nhạc có tựa đề là Huế Của Một Thời, Các bác xác minh giúp nếu đúng thì bác nào rảnh mần bài này trả tên lại cho nó chính xác :):):)

bác hay thiệt, em chơi karaoke, và đam mê âm nhạc, nhưng em chẳng biết nhiều gì về mấy ông tác giả, và ca sĩ. chỉ bật lên là ca, không nghiêng cứu coi bài hát đó xuất xứ từ đâu. đúng sai gì cũng mặc, thành thử em không bị phiền hà gì về mấy cái bài hát lộn xộn này, giờ nghe mấy bác phân tích, em mới thấy mình bị thiếu sót rất nhiều... đôi khi cũng nên tìm hiểu thêm để có chút kiến thức về nguồn cội của nó. cám ơn bác. bác có kinh nghiệm gì khác chia sẽ, em sẳn sàng học hỏi.

truongphibao

Well-Known Member
có, nhưng bài lẽ, không rin, qua thẫm mỹ để tăng thêm nét, được thì post, nhưng bác phải chờ ngàn năm sau... cái này là tự bác rước họa vào thân, em cũng không biết cái nick của em nó có tác dụng lợi hại như vậy.... kakakaka:cool:o_O
Dạ, vậy thôi ạ, em chờ khi nào zin em lấy, sẵn bác xem có tấm bìa của dvd Tôi bán đường tơ thì cho em xin ạ, em cảm ơn bác nhiều!:)

Bên trên